• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

nguyenh

Bro có thể chỉ dùm mình cách update kernel ko ? Thanks

Bạn download file kernel ở trên về. File này có dạng .zip, copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ. bạn restart lai máy đồng thời giữ phím power để vào aMAGLDR, chọn mục số 8 – AD recovery. Chọn mục install zip from sd card, sau đó choose zip from card, chọn file .zip nêu trên.

nguyenh

Nếu chưa cai CWM làm sao bạn cài được bản android này. Bạn vao MAGLDR chon mục số 2 (boot AD SD) hoặc mục số 8 (AD recovery) thử xem nhé!

h2love4ever

Trên HD2 vào "Services->BootSettings->AD SD Dir" rồi chọn Data2SD folder sau nó nó sẽ tự quay lại menu của MAGLDR, vào AD recovery, chọn "advanced->Partition SD Card", sau đó bạn chọn size của partition for Data2SD (khuyến cáo chọn 1 GB), sau đó chọn 0 làm size của swap partition ( bước này sẽ format thẻ của bạn đấy nhé )

<========= format lại thẻ nhớ à, thế thì picture+ music... cũng bị xóa hết đúng k

nlminhz

tình hình là mình cài bản này thì bị hiện tượng FC liên tục và sử dụng pin dung lượng cao 2300 mah của htc thì treo ngoài màn hình htc quaility gì gì đó ko vào được và liên tục reboot lại màn hình đó . còn mình chọn đến bước chọn "Services->BootSettings->AD SD Dir" rồi chọn Data2SD folder thì nó ko thấy data2sd mà nó back lai menu của MALGDR. sử dụng pin theo máy thì vào được nhưng vào ứng dụng thì bị fc market cũng vậy...

h2love4ever

Update KERNEL cho ai thích OC
<========= cái này chọn 1 trong 3 cái hay là up cả 3 cái hay bro

tình hình là mình cài bản này thì bị hiện tượng FC liên tục và sử dụng pin dung lượng cao 2300 mah của htc thì treo ngoài màn hình htc quaility gì gì đó ko vào được và liên tục reboot lại màn hình đó . còn mình chọn đến bước chọn "Services->BootSettings->AD SD Dir" rồi chọn Data2SD folder thì nó ko thấy data2sd mà nó back lai menu của MALGDR. sử dụng pin theo máy thì vào được nhưng vào ứng dụng thì bị fc market cũng vậy...

Mình vừa cài xong cũng đang bị thế, cứ vào là bị lỗi FC, tap vào FC thì máy treo ở ngoài màn hình HTC

nlminhz

yeah y chang mình luôn, tháo thẻ nhớ ra dùng pin theo máy xem vào được ko, tớ dùng pin theo máy vào được nhưng ứng dụng lỗi lắm fc hoài, chẳng biết mình sai ở chổ nào

h2love4ever

mình dùng pin theo máy, vào được nhưng toàn báo lỗi FC, vào mấy lần toàn bị treo máy, reset máy vài lần thì ổn ổn 1 chút rồi, bạn thử reset vài lần đi

Sau khi reset vài lần thì bây giờ OK rồi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Bạn download file kernel ở trên về. File này có dạng .zip, copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ. bạn restart lai máy đồng thời giữ phím power để vào aMAGLDR, chọn mục số 8 – AD recovery. Chọn mục install zip from sd card, sau đó choose zip from card, chọn file .zip nêu trên.

kernel v1.9 cài thế nào, mình vào forum.xda nhưng vẫn k hiểu

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Các bản khác cài phát ngon ngay thì kg lưu luyến gì ! Bản này cài khó, lỗi nhiều, sau đó kg thấy lỗi nữa thì gọi là ngon ! :(
mà version cũ rồi, thay đi !

hoadn01

Mình dùng bản này một thời gian và có nhận xét như sau:
1.> Nhanh hết pin
2.> Vẫn hay bị hiện tương FC ( mặc dù mình đã reboot không biết bao nhiêu lần )
3.> Các ứng dụng chạy ngầm rất nhiều ( dẫn đến nhanh hết PIN )
4.> Mới đây thì bị hiện tượng gửi tin nhắn đi thì được, nhưng lại chả nhận được bất kỳ tin nhắn đến nào ( mặc dù mình không hề cài PM chặn tin nhắn nào hết )

Chán quá nên đành quay về WM6.5 chờ bản nào ổn định hơn thì lại xài Android tiếp

heymen9x

mình mới mua hd2 t-mobile, lúc đầu máy có rom của clarity bên winmo 6.5, mình tiếng hành HSPL và MAGLD113 xong mình cài lun revovery 400M rồi mình vào update zip bản này của bạn nhưng bị đứng ở logo htc, mình lo quá, làm ơn cứu mình :(((

amateur_no1

mình mới mua hd2 t-mobile, lúc đầu máy có rom của clarity bên winmo 6.5, mình tiếng hành HSPL và MAGLD113 xong mình cài lun revovery 400M rồi mình vào update zip bản này của bạn nhưng bị đứng ở logo htc, mình lo quá, làm ơn cứu mình :(((

Thấy bản này nhiều bác kêu cài khó thế mà bác làm ngay lần đầu, lỡ phóng lao rồi giờ cố gắng kiên nhẫn bay theo nó nhé, chuc thành công!

hackbabe

bản 5.1 này công nhận dùng chuối, FC liên tục, lag và hiệu ứng bình thường

h2love4ever

Cai xong loi nhieu qua....k biet co het k. Neu k het chac phai Cai ban khac .hic

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Mat vs buoi sang hi huc Cai. Nhung nhieu bac che qua. Cai lai ban khac vay

Chỉnh sửa cuối:

phamnhuphongvt

mình cài đúng theo hướng dẫn mà ko vào được, thẻ kingmax class 10, Buồn ghê]
Bị fc ở HTC màn hình trắng

dienluc510

Các bác ơi em làm được rồi, Android của em chạy rất là ô kê rồi, tuy nhiên có một vấn đề nhỏ là trên màn hình hiển thị nhiệt độ hiện tại là độ F giò em muốn chuyển về độ C thì làm thế nào nhỉ, em mõ mãi mà ko biết cách chuyển !, thanks !