• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AnimSpriteLT v2.34 VI by LQT_Hỗ trợ hiện ảnh động ngoài nền cực good!

Status
Không mở trả lời sau này.

Thangnd31082

AnimaSprite LT 2.34 VI By LQT
Hỗ trợ hiện ảnh động ngoài hình nền cực good !

Ứng dụng đã có từ rất lâu , chắc v3 cũng có nhiều người Việt hóa nó, lầ mò được đem VI lại cho anh em dùng, ngày xưa khi dùng v2 mình rất kết nó ! Để chạy được em này trên v5 các bác dùng bàn phím ảo nhé ( để khi chọn vị trí ảnh thuận lợi) !
Cách sử dụng cực kì đơn giản :
1. Tải File cài đặt về ! Cài đặt nhé !
2. Mở phần mềm Chọn dòng đầu tiên "Kích hoạt" là "Có" nêú bạn muốn kích hoạt chức năng của phần mềm, cong chọnlaf "không " khi không muốn kích hoạt để em nó nghỉ ngơi ! Khi đó ngoài màn hình sẽ có một chú cún nhảy nhót khá ngộ
Tuy nhiên đó chưa là tất cả vì con cún này là File gif kèm theo thôi , bạn có thể chọn hầu hết các File .gif mà mình thích ! Thậm chí có thể dùng tiểu xảo này để che logo mạng bằng logo riêng của mình như VIP onlylove đã hướng dẫn bên v2
3. Vị trí ảnh thay đổi dễ dàng khi bạn sử dụng chức năng "Đặt vị trí ảnh" sau khi nhấn "chọn trái " tại menu chính của chương trình . Khi đó bạn có thể tùy chỉnh bằng cách sử dụng phím 5 chiều ( di chuyển từng khoảng nhỏ ) hoặc dùng phím 2,4,6,8 nếu muốn di chuyển khoảng lớn. Chọn xong nhớ bấm "chọn trái" để lưu vị trí ảnh ( không phải ấn OK đâu nha )

Ảnh động hoặc logo anh em có thể nhờ VIP anhcoj tạo giúp cho sinh động, cái logo LQT này là mình nhờ vip làm lâu lâu rồi đó !

Đã VI nên anh em test thử nhé ! t :D
Vài hình ảnh minh họa nè ( hình trên 5800 )!

Sau khi dùng bàn phím ảo để chọn vị trí cho ảnh xong , anh em có nhìn thấy thành quả trên cầu hay không ( 3 bạn đang nhảy hip hop ( tất nhiên là động rồi nhưng ảnh chia sẻ chỉ là ảnh tĩnh) ?

Thành quả của sự kết hợp giữa pm này và EDrS shot 0.9.1 với chức năng tải ảnh đã chụp lên Imageshack.us đây, toàn bộ trên mobile nhé, logo Viettel đã bị che rồi!

Anh em cho thêm mấy em này vào nữa là tắt điện luôn --> hàng độc vô đối :​

P/S: Anh em nào thích thì tải tệp Hiphop .zip.7z về , bỏ đuôi 7z đi rồi giải nén như file Zip bình thường nhé !

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

Anh thăng...vậy mình phải nhớ cài đường dẫn rồi mình viết vào hả?? ( mỗi lần thay hình động ).....sao em thay hoài mà nó vẫn là con cún trắng....em chỉnh đủ cách thì thấy đường dẫn thay đổi....thoát ra coi có thay đổi ko thì nó vẫn vậy....vào lại thì hỡi ôi....cái đường dẫn nó trở về mặc định.........

Ntv_79

Phần mềm rất hay trước dùng trên v3 rất OK. Giờ V5 cũng dùng được rồi. Mình thấy cảm ứng dùng tốt mà. Hình như bàn phím ảo chỉ dùng để bấm phím chọn trái khi cố định vị trí thôi.

Lưu ý anh em là những bạn hiphop ở trên có chút diềm trắng nên nên chọn hình nền màu trắng nhìn sẽ nét. Còn em ở dưới thì nên chọn hình nền đen sẽ nét.

Tặng anh em thêm một HOT girk để ngắm lúc rảnh rỗi đây!:))

Chỉnh sửa cuối:

Chienkon88

Phần mềm rất hay trước dùng trên v3 rất OK. Giờ V5 cũng dùng được rồi. Mình thấy cảm ứng dùng tốt mà. Hình như bàn phím ảo chỉ dùng để bấm phím chọn trái khi cố định vị trí thôi.

Tặng anh em thêm một HOT girk để ngắm lúc rảnh rỗi đây!:))

Nếu đã sài em này thì chơi nguyên cả phần mềm của nó vào còn hay hơn bạn à , đủ bộ 12 em tha hồ mà ngắm :D

Chúc vui !

boyvodanh

Đã text trên n97 ko cần dùng VirtualKeyBoard có thể dùng tay di chuyển trực tiếp trên màn hình sau đó vào options chọn Hiệu ứng đã đổi là oke......

llTuyetTinhCocll

Nếu đã sài em này thì chơi nguyên cả phần mềm của nó vào còn hay hơn bạn à , đủ bộ 12 em tha hồ mà ngắm :D

Chúc vui !

GHê ghê.....cái này cũng hay nè....rãnh thì cho 1 bộ luôn đi....nhớ đừng có in cái hình lên...^^! ...tránh trường hợp mod tê lê soi....hihihihihi.....

Thangnd31082

Anh Thắng...cái này đổi hình khác ko đc....nó có 1 con màu trắng trắng....2 lỗ tai dài dài nhảy quài.....em chọn mấy hình khác ở ổ E nhưng sao khi ra nó vẫn nhảy và khi vào coi lại đường dẫn thì nó chuyển về mặc định....

Chọn xong đường dẫn cho ảnh Gif mới thì đừng đóng nó ngay mà nhấn "Chọn trái" để đặt vị trí của ảnh luôn ( ngay cả khi không muốn đổi gì)

Xong thì cũng đừng thoát ngay mà nhấn phím menu cho ra màn hình chờ --> sẽ thấy sự thay đổi !

Chủ thớt cho xin cái wallpaper luôn nhé! Thanks

Chờ vợ tớ về cái nhé, máy này của vợ mà !:p

llTuyetTinhCocll

Chọn xong đường dẫn cho ảnh Gif mới thì đừng đóng nó ngay mà nhấn "Chọn trái" để đặt vị trí của ảnh luôn ( ngay cả khi không muốn đổi gì)

Xong thì cũng đừng thoát ngay mà nhấn phím menu cho ra màn hình chờ --> sẽ thấy sự thay đổi !

ok...thanks anh....nhưng em làm đc rồi....sau khi chọn hình thì chọn trái ==> hiệu ứng đã đổi....sau đó nó nháy 1 cái nhẹ là đc rồi.....khi nào rãnh rãnh anh cho mấy cái hình đẹp dã man lên heng.....hihihihi

Thangnd31082

ok...thanks anh....nhưng em làm đc rồi....sau khi chọn hình thì chọn trái ==> hiệu ứng đã đổi....sau đó nó nháy 1 cái nhẹ là đc rồi.....khi nào rãnh rãnh anh cho mấy cái hình đẹp dã man lên heng.....hihihihi

Thêm mấy ảnh ngộ cho các xì -tin nè !

Chỉnh sửa cuối:

linklink01

mình bấm : chọn vị trí ảnh rồi vào đó chỉnh vị trí chỉnh rồi giờ làm sao chấp nhận ??? giúp mình với

Chienkon88

Bác chiencoi cho em xin cái soft mà bác nói đi >:)

GHê ghê.....cái này cũng hay nè....rãnh thì cho 1 bộ luôn đi....nhớ đừng có in cái hình lên...^^! ...tránh trường hợp mod tê lê soi....hihihihihi.....

Share đi bạn =))

Của mọi người đây , có bản 1.0 rồi nhưng mình thích dùng bản 0.9 hơn vì mấy ẻm trong đó nhìn đẹp hơn :

http://www.mediafire.com/?zldlottecy2

trong link có bộ ảnh để anh em xem trước rùi đó , có thể dùng ảnh cho animsprite cũng okie nha ;;)

Chúc vui !

llTuyetTinhCocll

mình bấm : chọn vị trí ảnh rồi vào đó chỉnh vị trí chỉnh rồi giờ làm sao chấp nhận ??? giúp mình với

chạm đến ảnh 1 lần thôi....sau đó bấm chuột trái....thấy chữ chọn thì bấm zô....đừng bấm xem.....sau đó ra ngoài....chọn chuột trái....hiệu ứng đã đổi....

assassinzero

Mấy Pro cho minh xin thêm mấy tấm hình nhảy hip hop đi, tìm trên gôgle toàn ảnh tịnh ko ah

llTuyetTinhCocll

Mấy Pro cho minh xin thêm mấy tấm hình nhảy hip hop đi, tìm trên gôgle toàn ảnh tịnh ko ah

Bạn qua chỗ NÀY ..... mình mới update 1 số cái hình động.... đa số là nhảy hiphop....

Ps: kéo kéo xuống dưới...hình động nó nằm cuối.....

Status
Không mở trả lời sau này.