• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Anna CFW Symbian v6.2 cho Nokia 5800 5530 5230 X6

kimjaewon

minh cung flah c6 v40 của bình mà sao ko khởi động được, ấn nút nguồn nó toàn rung thôi...

Dragon459

Manager
hì.hôm nay rảnh test cái fw của bác manhnguyen.tẹo nữa sẽ up hình cho các bạn nào muốn flash tham khảo,cảm nhận ban đầu,ram không cao.font chữ nhỏ -và m thì k thích font này-cảm nhận riêng thôi nha.nhưng có ưu điểm là cảm ứng khá mượt mà.nếu mở hiệu ứng có sẵn thì độ trễ ít,vào folder nhanh.
mà m cảm thấy bản này kết nối bluetooth có vẻ là điều thất vọng lớn nhất cho m,kết nối chậm và hay rớt nhất-m toàn kết nối vs laptop liên tục mà
tẹo nữa sẽ up hình cho các bạn muốn tham khảo

Dragon459

Manager
hình tham khảo đây.hình m check ram là lúc ms reset máy lại và cài cái chụp màn hình nha.ngoài ra k có bất cứ ứng dụng nào dc cài và chạy

đúng ra thì quay 1 đoạn video cho chân thực nhưng do có vấn đề về kĩ thuật nên xin hẹn khi khác

Chỉnh sửa cuối:

allmyljfe

bạn nào chỉ mình fix lỗi ko vào được tin nhắn khi add thêm Tiếng Việt với! :((

minhthang772

hình tham khảo đây.hình m check ram là lúc ms reset máy lại và cài cái chụp màn hình nha.ngoài ra k có bất cứ ứng dụng nào dc cài và chạy

đúng ra thì quay 1 đoạn video cho chân thực nhưng do có vấn đề về kĩ thuật nên xin hẹn khi khác

icon bự khủng

boy_online01

Ram ổn định mà có 41 Mb thì hơi tệ so với mặt bằng chung cfw C6.

Dragon459

Manager
Ram ổn định mà có 41 Mb thì hơi tệ so với mặt bằng chung cfw C6.

có lẽ bản này bác manhnguyen chỉ chủ yếu là add tiếng việt vào cho các ea nào muốn sử dụng nên chắc không đầu tư nhiều ấy mà

kissokill88

ưu tiên test bản của anh manhnguyenvn mà vừa flash xong nhìn icon chán wá em flash bản khác lun ;(

kaise

bác dragon chăm chỉ test cfw quá.mà bác cũng cho ra 1 bản cfw đi chứ nhỉ?

jesse2

Ai co ban CFW nao chuan chuan khong minh muon dung lau dai 1 chut, ngai flash nhieu lam? dang cho c6v40 ma ko bit bao gio moi co ban chuan :((

manhnguyenvn

Không phải không đầu tư nhiều, nhưng mấy bữa nay làm ca ngày, không có thức đêm nên không chỉnh sửa được nhiều. Hì.
Ram thì mình thấy nếu chưa chạy chương trình nào, mới khởi động xong vào khoảng 54-59mb, không thấp đâu.
Icon và menu mình cố tình để icon anna và menu 2x3 và 1x1cho lạ mắt. Chứ đổi Icon Full N8 và menu 4x4 hay 5x4 cũng dễ mà. Vì nếu đổi Icon N8, menu 3x4 thì chẳng khác nào bản elixi 99% của mình nên không muốn sửa.
Nếu các bạn thích sài bản này mình sẽ mod lại và đổi cho, cứ thoải mái yêu cầu, nhưng chắc tối mai mới up được.
Ngoài ra, mình biết có bản C6 v40 MOD cho X6, ai cho biết có khác gì với C6V20 không.