• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Anna CFW Symbian v6.2 cho Nokia 5800 5530 5230 X6

Dragon459

Manager
đây là ý kiến của em
nói thực là với menu 2x3 và 1x 1 thì lúc dùng rất khó chịu.nếu ai dã dùng thử mod menu đó thì xin cứ có lời đánh giá.:D
nếu đã làm thì nên làm 1 bản phổ biến được đa số người dùng thì tiện hơn.
themme anna thì thực sự mà nói là không thể full icon đối với v5 mình trong thời điểm hiện tại.lúc ms flash thì các icon cùng là icon anna thì nhìn còn đồng bộ,chắc chắn sau này dùng sẽ phải cài thêm app.vậy có những lựa chọn.1 là bung pm thay icon anna cho pm.2 là cứ để nguyên với bộ icon lẫn lộn đó 3 là thay đổi,bung sửa theme cho hợp lí với bản thân người dùng rồi cài
vì vậy theo em thì nếu bác đã sửa thì bác nên để bộ icon n8 vào vẫn thích hợp hơn so với cái theme anna symbian^3
menu thì có thể là mặc định 3x4 hoặc 4x4 hoặc 4x5
về mở khóa thì em k có ý kiến gì vì tuy là mở slide nhưng độ trễ k cao.
bác nên tích hợp luôn mod menu landscape v2 vào cho ae dùng.mod đó đang "hờ ót sắc" mà
và cái em nghĩ là quan trọng nhất là ram.thực sự khi em flash và test thì ram chỉ ở ngưỡng 47-49 khi mới khởi động.cũng có lúc khởi động lại trên 50 nhưng tụt nhanh lắm bác ak.
đấy là ý kiến của em.

thầy giáo dạy môn đồ án kiến trúc của em có nói 1 câu :"tại sao chúng ta có thể thiết kế đẹp và đúng ngay từ đầu mà lại không làm.lại đi làm xấu nó đi rồi mới sửa lại cho đẹp."

rất mong được test thêm các bản khác của bác
nếu có nói gì không đúng mong bác bỏ qua:)

Chỉnh sửa cuối:

kissokill88

cái theme anna là em yêu cầu đó anh dragon459^^ (mún thử của lạ). nhưng em ko nghĩ là anh manhnguyenvn lại để menu: 3x2 đứng; 1x1 ngang. hình như với anna thì ko có menu 4x4 thì phải. nếu vậy anh manhnguyenvn để menu 3x5=15 icon giống anh kaikool đi, nó tiện cũng có thua gì 4x4=16 icon đâu hjhj

dragon459 nói:
themme anna thì thực sự mà nói là không thể full icon đối với v5 mình trong thời điểm hiện tại.lúc ms flash thì các icon cùng là icon anna thì nhìn còn đồng bộ,chắc chắn sau này dùng sẽ phải cài thêm app.
em thấy nó cũng ok mà anh. em đang xài bản của anh kaikool nè. thường thì mí cái app sau khi mình cài nó sẽ nằm trong folder Ứng dụng, ko có nằm ngoài nên nhìn cũng chẳng xấu j mấy :D
nếu anh manhnguyenvn có nhiều thời gian hơn thì em nghĩ anh nên tích hợp 2 theme: 1 là icon N8, 2 là icon anna (em ko bik cái này có làm dc ko, xin mọi người tha cho em T^T) => như vậy người dùng sẽ có nhìu lựa chọn :D

Dragon459

Manager
oài .đấy là ý kiến thế thôi chứ nói thực m cũng chẳng có liên quan gì nhiều,m vẫn xài bản m cook.chỉ là thỏa mãn cái thú thích test cfw thôi

boy_online01

Bác dragon459 nói chuẩn quá =D>. Thích nhất câu của ông thầy :D. Em ko dùng bản này nhưng xin góp ý một chút: Nên để dọc là 3x4 và ngang là 2x6, vì như thế sẽ vừa đủ 12icon nên ko phải trượt lên trượt xuống, sym3 cũng thế mà. Còn icon thì để mặc định cho lành, ai muốn anna hay N8 thì tự cài theme, như thế sẽ nhẹ rofs đảm bảo ram cao.

Dragon459

Manager
nói về theme thì vs m icon n8 là lựa chọn số 1.phù hợp cho các app hiện nay.
thường thì mí cái app sau khi mình cài nó sẽ nằm trong folder Ứng dụng, ko có nằm ngoài nên nhìn cũng chẳng xấu j mấy
nói như bạn này thì lúc mở phần app ra toàn là icon n8.bấm thoát ra menu thì lại là icon anna.không đồng nhất

thầy m cũng có câu cái gì không đồng nhất tất sẽ sinh ra xung đột và đổ vỡ
câu này thì m chỉ thấy đúng 1 phần.thế giới này đôi khi vẫn k có sự đồng nhất.sự k đồng nhất lúc này thành ra là sự bù trừ các chỗ trống chỗ khuyết để hoàn thiện hơn
tuy nhiên trong trg hợp này thì câu nói của thầy giáo mình lại 1 lần nữa đúng

Dragon459

Manager
@boy: menu 4x5 và 5x4 m đang dùng cũng đâu có phải trượt lên trượt xuống đâu nhỉ:)).chắc boy xem hình rồi đúng k.icon cũng k bé xíu như khi đưa mod bàn phím có số vào-cái mod bàn phím này m chả biết nó là v mấy nữa

kaise

bác nào flash bản của bác manhnguyen trang 4 #37 cho em hỏi có rompatches không ak.em flash xong không có

nhhai123

mình lỡ nâng con X6 lên v32 rồi xài cái này downgrade về v30 có sao không???

latini9x

Mình xài 5530xm fw 32.0.007. Bác nào có thể hướng dẫn cách up không nhỉ? Tải về rồi không biết làm gì nữa. Cảm ơn trước.

docmathan

mấy anh chỉ em tý
em đang dùng 5800 v52.0.007 mà cái cfw này chỉ có v52.0.101 . h làm sao hở các anh

Eraltiker

Sao bạn ko tìm mấy bản CFW khác mà xài như của bunrieucua ấy...mình thấy nó còn tốt và ổn định hơn bản này nữa :D

chipheoc6

ở trên diễn đàm có ban CFW của sieutocdo dành riêng cho X6 đó.ai dùng X6 đow về mà dùng bản y' ăn đứt mấy bản kon lại mươt mà lắm nhưng mởi tội ram hơi cùi vì cook của C6.nhưng điều đó cũng ko mấy wan trọng vì nói là cùi nhưng cũng từ 40~45 :D.mà a e có mấy khi ma dùng hết đâu ma lo;))

tuantung24

k down đc bạn ak :Unfortunately, the link you have clicked is not available.:((
mà mình lỡ update X6 lên V40 rồi, liệu có dùng bản này được nữa k?