• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Anrufen game online trên điện thoại-thảo luận,chia sẽ kinh nghiệm

caongan49

Cái này sự thật 100% có khi lên đến 3k7. Bác "sangvstruc" có thể làm chứng.
Posted via Mobile Device

tửơng j.hóa ra là do skill phụ trợ của thú giú tăng máu.he he he vừa solo xong,máu you 16k máu thú của you gần 4k.t giết cò dễ hơn jiết quái 86.you đánh tui từ sáng tới khuya mà chưa mất nửa cây máu thì pk kiểu j.ps 7x máu nó lên 2ty6 t cò jiết kà.kiếm kon nào đánh băng + nâng skill băng nhiu nhìu vô.chứ đánh lửa với tui thì vô ích.hj hj mách nhỏ pk nhớ jiết thú trước là xong ah ^^

caongan49

nếu mình đoán k lầm thì máu của nhân vật lên cao như vậy là do skill của thú nuôi ( con black boar lv82 ) , 5 phút x2 máu 1 lần , tới giới hạn khoảng vài chục tỷ rùi trở lại ban đầu , rùi típ tục từng hoàn như vây , muốn pk với nhân vật này thì bạn giết thú nuôi của nhân vật ấy trươc , máu của nhân vật đó sẻ trở lại bình thường . đây là ý kiến với sự góp ý của CHUỘT

kiamino

Ặc sao chẳng thấy Hình ảnh đau vậy ! có phải ai cũng biết và ham chơi như các bác đâu ! trăn nghe không bằng một thấy mà ! cứ thế này thì em cũng không quan tâm đâu !

caongan49

cách nuôi thú để cho thú trở thành pro đây
[/FONT
Bạn hảy cố gắng đọc hết bài viết này vì nó có ích lắm đó Trước tiên là chọn egg (egg là do đánh quái mà rớt , quái nào thì egg đó), sau khi ấp trứng xong thì bạn vào phần Familiar ,nhấp vào biểu tượng thú nuôi, chọn info > dòng thứ tư từ trên điếm xuống ,thấy dòng persionnality nên chọn naughty , k nên chọn thú nuôi ghi là gabby , naughty thì thú nuôi chịu đánh quái xung quanh , gabby thì không, nếu thú xịn thì gabby củng được (như con black boar), còn từ 4x trở xuống thì nên chọn con ice skeleton lv32 ( đặc biệt là pháp sư nên dùng egg này , vì skill đánh của thú là băng , dùng để pk với knight , vì tụi knight kháng hỏa k)
Khi nuôi thì các bạn hạn chế đừng để thú chết vì sẻ làm thú phát triển các điểm tấn công, phòng thủ chậm phát triển.Khi nuôi thú bạn k được để thú đói , sẻ làm giảm sức phòng thủ của thú , k được để thú mất vui vẻ , sẻ làm giảm sức tấng công. Trước khi di train ( đánh quái )thì các bạn nên mua theo các item sau đây:
1.Nếu là knight
Dragon's blood hoặc Giant ( item phục hồi máu thú nuôi) , Dragon redemption ( item phục sinh thú nuôi khi nó chết), Amusemet Elixir ( tăng happy cho thú nuôi ) , và thức ăn . Phần thức ăn đặc biệt quan trọng mình sẻ dành riêng ở phía dưới
2.Nếu là pháp sư
mua giống y như trên kia , nhưng đừng mua máu cho thú nuôi , vì pháp sư co skill phục hồi máu cho mình và đồng đội , củng như thú nuôi
Thức ăn
Đây là phần quan trọng nhất , các bạn nên đọc cho kỷ trước khi sử dụng nha :D
1.Nếu như con thú của bạn thuộc loại thú pháp thuật ( sức tấn công pháp thuât > sức tấng công vật lý ) , các bạn nên cho thú ăn loại thức ăn tên là magic pilo fruit ( cho ăn khi chử Fullness của thú xuống dưới 70 . muốn xem Fullness và happy bạn chọn familiar > nhấp vào biểu tượng thú > chon dòng Atttrib ) cho thú ăn như vậy sẻ làm tăng sức tấn công của thú lên . Bạn k thể vừa cho thú ăn magic pilo fruit và strennth pilo fruit đc, bởi vì 2 thứ này triệt tiêu nhau . còn 3 loại thức ăn vitality pilo fruit( tăng máu thú nuôi) , defenseilo fruit( tăng phòng thủ thú ), aglity pilo fruit ( tăng change hit ) các bạn chỉ được chọn 1 , nếu cho an 2,3 thứ thì chúng triệt tiêu nhau ( nếu các bạn là pháp sư thì nên cho thú ăn thêm vitality , Knight thì Agility ) ( cái này đọc phần sau sẻ hiểu tại sau p cho ăn như vậy )
2.Nếu thú nuôi là loại tấn công vật lý bình thường thì nên cho ăn streng pilo fruit ( tân dame thú nuôi lên )
3.Các bạn cho ăn như vậy vì khi cho thú ăn ,dame thú tăng lên + viêc thú lên lv .Thì mổi lần thú lên lv thì sức tấn công của chủ nhân sẻ được tăng thêm 1> 2 điêm ( tuơng đương với lên 1,2 cấp nhân vât ) , còn 3 loại thức ăn (vitality , defense , agility) sẻ tăng cho chủ nhân y như theo từng thuộc tính của loại thức ăn mà bạn cho chúng ăn khi lên lv .Nên pháp sư cho thú ăn vitalyti là như vây , vì pháp sư máu yếu cần thêm máu , knight thi máu va giap trâu rùi , nên cần change hit thui . , Thú nuôi hổ trợ rất nhiều trong bản open này , mổi loại thú co skill riêng để hổ trợ cho chủ nhân như :
Rắn (lv 30 ) thuộc tính magic , persionnaly : gabby ,skill hổ trợ, phục hồi máu cho chủ nhân
Chick (lv1) skill tăng máu và mân cho chủ nhân , k có dame
Skeleton sword (lv12)thuộc tính Attract vật lý , persionaly : gabby , skill phuc hồi máu cho chủ nhân
Ice skeleton (lv32) ( hot dưới 4x đây) ,thuộc tính magic , persionnaly : naughty , skill tăng kháng băng cho chủ nhân
Black boar( lv 82) ,thuôc tính vật lý , persionaly : gabby , skill x2 máu mổi 5 phút , pk hơi pro đó , nhất là chủ nhân nó la knight, máu lên cao nhất là vài chục tỷ . Đây là nhửng loại thú mình biết
Đả test : Rắn lv 53 dame 167 , + sức tấn công cho chu nhân 15 ( tương đương = dame từ 10 > 15lv cấp của chu nhân) , máu 25 (chủ yếu cho ăn thức ăn tăng dame:D ) . ice skeleton lv38 , dame 86, + sức tấn công cho chu nhân 12
Khi cho ăn thì pet sẻ bị xịt vào các cột móc sao đây , 950 3850 va 5880 , càng ngày pét sẽ càng bị xịt dame nhiều, và khi các bạn cho pét ăn thì chỉ số tăng củng thấp lắm , nên cho ăn tói7 2k8 thôi

Thank cho bài viết có ích

Chỉnh sửa cuối:

hurryghost

Phải công nhận là con BlackBoar của mình cũng được đấy chứ, đi săn egg, đi train, đi mines không bao giờ bị die cả. Sướng!
Posted via Mobile Device

caongan49

Phải công nhận là con BlackBoar của mình cũng được đấy chứ, đi săn egg, đi train, đi mines không bao giờ bị die cả. Sướng!
Posted via Mobile Device

Nhưng có một điều bất lợi là khi chu kỳ tuần hoàn x2 xoay lai ban đầu thì máu bạn khoảng chừng 100 ,200 à ai mà kill lúc đó 1 phát là die haha:D

linhvnvip

sao tự nhiên mình đăng nhập vào lại thì nó ko cho , báo phải cài lại game và phải cài vào bộ nhớ máy , thế là thế nào vậy nhi:O , minh chơi trên N95-8G

caongan49

sao tự nhiên mình đăng nhập vào lại thì nó ko cho , báo phải cài lại game và phải cài vào bộ nhớ máy , thế là thế nào vậy nhi:O , minh chơi trên N95-8G

mình củng bịa như vậy nè .Có thể nâng cấp máy chủ cần phải tải thêm pacth và cài đặt thêm vao game .Nhưng mà k ảnh hửong gì tới nhân vật mình hết , yên tâm mà chơib-)

duonglepro

Posted via Mobile Devicemình vô chỗ có mấy con lv86 sao mấy bạn uýnh đc hay vậy,và làm sao bắt nuôi nó hay vẫn phải tìm egg như bình thường,còn con ice sleketon thì như caongan nói là lv cao là nó yếu thua con black boar hả,sever bảo trì k0 biết bao giờ mới xong nửa

linhvnvip

sao familiar chi dùng được 1 thú nuôi thôi hả ? có cách nào ấp được nhiều egg để có được nhiều thú nuôi ko vây ? chứ bây giờ có con fire snake rồi mà lỡ nhặt được ice skeleton egg thì phải bỏ con snake đi mới dùng được ice skeleton thì tiết lắm :(

duonglepro

Posted via Mobile Devicemình có 1 con ice sleketon nhưng lại là gappy vậy có nên nuôi k0 hay hủy đi vậy

Manyger

hôm nay mới vào server thấy bác Hanh nhà mình chửi China dog um sùm ,:-??,mà mấy bác cũng chịu khó cày nhỉ,em thấy chơi trên mobile vừa mỏi mắt vừa bấm mệt tay lại ,với lại em chơi =wifi mà thấy không đc mượt mà cho lắm (lúc đó đông người chơi,đi đâu cũng có người) thì chơi = GPRS thì chắc cũng oải,em vào đi đập mấy con vịt 1 lúc là chán rồi :-/

caongan49

sao familiar chi dùng được 1 thú nuôi thôi hả ? có cách nào ấp được nhiều egg để có được nhiều thú nuôi ko vây ? chứ bây giờ có con fire snake rồi mà lỡ nhặt được ice skeleton egg thì phải bỏ con snake đi mới dùng được ice skeleton thì tiết lắm :(

phải chịu thôi bạn ạ , mong là nâng cấp lên sẻ cho nuôi thêm vài con nửa , nên bạn phải lựa chọn thật kỷ khi quyết định nuôi nhe

duonglepro

Posted via Mobile Devicekhông biết mình có nên nuôi con ice sleketon(gappy)đó không nữa,nó đi uýnh có tí xíu rồi đi lang thang không chịu uýnh nữa,nuôi cũng như không,mà không nuôi thì tiếc wá,mấy bạn cho xin ý kiến

duonglepro

Posted via Mobile Devicesố đt bạn số mấy vậy,dk giúp mình với,bao nhiu lận bạn