• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1 ROM V34 & V34F - Build 20758.1.4.1 (Manila2D)

achille2k

Bác PhamQuang có thể làm một bản ROM rút gọn bớt những thứ không thật sự cần thiết như: Manila2D, FtouchFlo... cho nhẹ bớt không. Vì bản thân dòng Artemis tốc độ đã chậm rồi. Mong Bác quan tâm. Thanks

Ý kiến bất thường....:( Nặng tẹo nhưng nhìn đẹp mà pro thế này chơi tới cùng luôn. :D Thích mỗi cái vuốt vuốt kéo kéo.

Alvey

Tại sao khi em up rom lên máy nó toàn báo lỗi disconnect vậy.USB không được nối với PPC T_T trong khi đó em vẫn copy dữ liệu sang PC sang PPC và ngược lại có mỗi up rom là báo lỗi thôi. Xin hỏi là bị sao vậy ạ EM DANG DÙNG CON T-Mobile MDA CONPACT III

Alvey

Các bác ơi cho em hỏi em up xong sao cái mess của em mất cái send items rùi chỉ có cái inbox thui T_T. Làm sao để tách cái Send và cái inbox ra làm 2 cái như các phiên bản windows mobile cũ ạ

levanquyen

Tại sao khi em up rom lên máy nó toàn báo lỗi disconnect vậy.USB không được nối với PPC T_T trong khi đó em vẫn copy dữ liệu sang PC sang PPC và ngược lại có mỗi up rom là báo lỗi thôi. Xin hỏi là bị sao vậy ạ EM DANG DÙNG CON T-Mobile MDA CONPACT III

Tôi cũng đang bị trường hợp như bạn. PPC đã kết nối với PC (chép dữ liệu qua lại, đồng bộ hóa danh bạ, lịch) nhưng khi up ROM thì báo không kết nối được. Đang bí, không biết tại sao. Đã làm nhiều lần và lần nào cũng báo như thế.
Các bạn cho lời khuyên.

achille2k

Trong phần skin của Windows Media Player Bản này. Title Bài hát và Status player không căn được giữa. Em đã chỉnh sửa lại đôi chút anh em down thử về giải nén copy 2 tệp .skn đè vào Program Files/Windows Media/ nhìn đẹp như trong tranh luôn. Nhìn lệch lệch khó chịu. :D

Chỉnh sửa cuối:

achille2k

Không hiểu sao khi dùng bản V34F em sync với PC không explore file của PPC được (Mặc dù đã Connected). Vả lại Bản manila này không đẹp bằng bản Manila trước (V33F) Khi ấn trực tiếp vào một tab bất kỳ vẫn không trượt mà phi thẳng vào luôn và tab program các icon vẫn sát nhau quá (Phải chăng bác dùng Version 19b dành cho tất cả các thiết bị không phải version 19b cho HTC? Nên không bằng V33F) Ứng dụng kéo vuốt mượt mà trơn tru... Khởi động nhanh hơn V34!

Chỉnh sửa cuối:

mdapro

Không hiểu sao khi dùng bản V34F em sync với PC không explore file của PPC được (Mặc dù đã Connected). Vả lại Bản manila này không đẹp bằng bản Manila trước (V33F) Khi ấn trực tiếp vào một tab bất kỳ vẫn không trượt mà phi thẳng vào luôn và tab program các icon vẫn sát nhau quá (Phải chăng bác dùng Version 19b dành cho tất cả các thiết bị không phải version 19b cho HTC? Nên không bằng V33F) Ứng dụng kéo vuốt mượt mà trơn tru... Khởi động nhanh hơn V34!
Mình vẫn mở explorer file bình thường mà :-??

mdapro

Muốn thay skin cho đồng hồ và icon của weather thì down skin về copy vào thư mục nào hả bạn :-/

blackwhite169

Trước khi cài Skin thì các bạn phải down Manilla 2D Customizer về cái trước nhé.
Bản M2DC mới nhất các bạn down ở link dưới đây nha:
http://manilla2dcustomizer.googlecode.com/files/M2DC_v0.11.133.CAB
Sau khi bạn chạy trương trình Manilla 2D Customizer sẽ có mục là Theme, các click vào đó rồi tìm đến đường dẫn chứa Skin nhé, nên nhớ là Skin down về để nguyên đuôi .zip (.rar) nhé! Thân!
cái này mình đã nói ở Rom 32-33F rồi mà.

inverse

Em ko down được bản V34F ở SendSpace. Bạn nào down được rồi up giúp lên MediaFire giùm anh em với
Thanks for help!

anhvy1974

Phiên bản này rất đẹp. Tuy nhiên khi nhận và gọi điện thì loa ngoài (speaker) luôn luôn bật và không chuyển về chế độ loa trong được. Ai có cách setup để bỏ chức năng này?

inverse

Em ko down được bản V34F ở SendSpace. Bạn nào down được rồi up giúp lên MediaFire giùm anh em với
Thanks for help!

Không bác nào giúp em với ạ, em chẳng thể down được từ SendSpace :(

blackwhite169

Bác Quang! Bản này tích hợp Manila 2D phiên bản mới nên chạy nhanh hơn các bản trước. Nhưng không hiểu sao máy em hay bị treo và hay phải Reset lại máy.
Hy vọng các bản sau sẽ nhẹ nhàng hơn nhiều các bản trước.
Theo em nghĩ thì các bản sau bác không nên tích hợp YouTube bác Quang ạ! Sở dĩ em nghĩ như thế là vì chỉ khi mạng ở VN còn chậm, wifi và GPRS thì tải ở về còn chậm lắm. Chỉ khi kết nối với máy tính có kết nối mạng thì tốc độ down về còn đc. Mà nếu như đã kết nối với máy tính thì tại sao ko down trên máy tính, và xem trên máy tính.
Nên tích hợp trình Java vào Rom vì nhiều ứng dụng cần dùng đến Java. Nếu cài các phần mềm hỗ trợ Java thì máy có vẻ chậm hơn!
Đây chỉ là ý kiến của em thôi, nếu bác nào có cùng ý kiến thì cùng đóng góp để bác Quang phát triển các Rom về sau!

baolong234

Rom đẹp lắm nhưng sao không vuốt qua lại được? Tôi xài M700 thì khóa phím như thế nào không có thì phải, xin các bạn và bác Phạm Quang chỉ giúp.

blackwhite169

Bản Rom này vẫn vuốt đc trên thanh Tab mà.
Mà bạn hỏi về khóa phím gì thế, tự động khóa phím hay là các phím đc khóa khi tắt nguồn.
Để khóa phím khi tắt nguồn thì bạn làm như sau nhé: Menu/Settings/System
Bạn vào mục Keylock sau đó Check vào ô đầu tiên (Look all buttons .....)
Thân!

Bác Quang có thể cho em Link để down công cụ về để Cook Rom ko?(đủ bộ)
Em vào Thread Cook Rom nhưng không down về được!

Bác Quang có thể cho em Link để down công cụ về để Cook Rom ko?(đủ bộ)
Em vào Thread Cook Rom nhưng không down về được!

especen

Phiên bản này rất đẹp. Tuy nhiên khi nhận và gọi điện thì loa ngoài (speaker) luôn luôn bật và không chuyển về chế độ loa trong được. Ai có cách setup để bỏ chức năng này?
Lỗi bật loa ngoài là lỗi của dòng máy Dopod M700, không phải do ROM đâu. Cái này thì thắp hương khấn vái cho em nó thôi chứ chưa có thuốc đặc trị.
Bạn UpROM bằng Windows XP đi.

PhongQuang

Super V.I.P
Bản 44F nhanh nhưng không hiểu sao các phông chữ của các ứng dụng rất to và xấu, không biết Bác nào khắc phục nhược điểm này.