• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1 ROM V34 & V34F - Build 20758.1.4.1 (Manila2D)

especen

Lúc khởi động máy (Dopod M700) có những dòng kẻ sọc ngang màn hình, ko biết tại sao.
Chức năng quay ngang màn hình hoạt động lúc được lúc ko. Dùng OziExplorer cho xoay mang màn hình ra, dùng xong tắt Ozi thì thấy màn hình lại quay dọc lại như bình thường, nhưng đến khi Reset máy thì lại thấy màn hình khởi động (màu xanh lá cây của WM6.1) quay ngang, hết cái màn hình xanh thì lại quay dọc.
DialPad co một ô chữ nhật đen xì.
Nói chung cảm giác của em là bản 33F ổn định hơn.

vuphong

Sao mình không thấy con chuột đâu vậy nhỉ ?! hay mèo ăn mất rồi ! hihi :)) bác nào có soft cài thêm chuột vào cho mình xin với nhé !

blackwhite169

Vẫn còn Chuột mà bác!
Bác dùng File Explorer, sau đó bật chức năng Show All File lên rồi vào Windows, bác sẽ thấy có 1 file có tên là MouseMode (có 27B), bác copy file này rồi Paste vào trong Windows/Start Menu/Programs.
Thế là con Chuột của bác đã bị nhốt vào mục Program.

especen

Sao mình không thấy con chuột đâu vậy nhỉ ?! hay mèo ăn mất rồi ! hihi :)) bác nào có soft cài thêm chuột vào cho mình xin với nhé !
Dòng Love này em thấy có con chuột cực kỳ vô duyên, chả biết dùng làm gì cả...

blackwhite169

Mình lôi chuột ra Programs nhưng ít khi dùng lắm. Chủ yếu là mình chỉ dùng lên, xuống, trái, phải thôi, chứ chẳng bao giờ để con Chuột trên màn hình cả.
Mình thấy dòng này có Chuột cũng để khoe với bạn bè.
"Máy tao có Chuột, máy tụi bay có ko?" Như thế cũng hay đấy chứ

LEDU

Mới UpRom được, sung sướng lâng lâng dâng trào không phím nào mà tả xiếc...

Có điều em hỏi hơi ngu 1 chút các bác đừng mắng...làm sao để quay màn hình đứng thành màn hình ngang được ạ? Có cách nào đưa nó ra ngoài để thao tác chuyển màn hình đứng-ngang nhanh hơn không ạ?

Đa tạ các bác!