• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 19209.1.0.2)

khacduy1978

Well-Known Member
ROM v4.7.61.11 (PVC) Cho Asus P535

= CE OS 5.2.19209 Build 19209.1.0.2 NEW =

Sơ lược bản ROM:
- WM6.1 Build 19209.1.0.2
- XIP của Man PhamQuang, SYS từ dòng Kaiser
- Clean ROM
- ROM free: 173.4 Mb & Ram free: 30.8Mb
- Phầm mềm tiện ích kèm theo:
*Wktask 1.73c, Free Ram, Power Off, SynchroTime, PIM backup, SIM Manager, Radio Scheduler, GPS Catcher.
- Registry Tweaks.

Xin chân thành cám ơn Man PhamQuang đã giúp đỡ cháu hoàn thành bản ROM này.

Một số hình ảnh của ROM:

Links download sẽ up lên sau.

Last edited by a moderator:

qqonline33

May quá. Thức khuya làm đồ án nên mở hàng rom của khacduy luôn. Thanks khacduy, để test xem sao

alanlee

WM6.1 for ASUS P535 [Latest OS 5.2.19716 AKU1.0]

Chúc mừng bạn khacduy1978 ra lò build mới và thăng quan VIP Mem ( nhanh thật ! ).=D>

Đã tải bản này của bạn, nhưng vừa nhận được thông tin đã có bản build 19716,
mình cứ thắc mắc hoài tại sao build mới này cách xa 19209 quá :-/

Hơn nữa tiếng Anh của mình rất dỡ, bạn xem xét lại thử , biết đâu lại ...:p

WM6.1 for ASUS P535 [Latest OS 5.2.19716 AKU1.0] Version 1.1 Wifi Fixed

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=378907

Hổm rày cứ tải mà không kịp up lun :D:))

PhamQuang

Manager
Nếu nói về số thì 19716 đúng là to hơn 19209 thật.
Tuy nhiên bản 19716 là Build Beta.
Cho tới nay Build 19199 vẫn được coi là Build chuẩn nhất của WM6.1.
Các Build 19202 và 19209 có thể coi là các Build test phát triển.
So với các Build này thì Build 19716 cũ rich rồi và thông tin của bạn cũng vậy. :D

ancola66

Super V.I.P
ROM v4.7.61.11 (PVC) Cho Asus P535

= CE OS 5.2.19209 Build 19209.1.0.2 NEW =
Bản Rom này thật là tuyệt vời, Chạy nhanh, Các ứng dụng cũng chạy nhanh như gió:D. Nhưng mình có một thắc mắc nhỏ :
* Khi mình chạy Hibernate thì số Ram được giải phóng sau khi chạy Hibernate bao giờ cũng thấy dư lớn hơn chỉ số Ram của máy (Khi nhấn vào biểu tượng chữ A ở tray) gần 1M:(:-/

Như trên hình thì Ram sau khi được giải phóng là dư 28,092M và ở Asus Status thì báo dư 27,16M

* Mình thấy tính năng Hibernate ở phần mềm rất nhỏ là QuickMenu 2.7 là gần đúng với thực tại nhất
* Bạn nghiên cứu thử xem nhé:D. Rất cảm ơn bạn.

Nemmatlanh

hix, mãi mà k down được từ mediafire, chắc phải chờ đến đêm vậy.
Ban GauEm ahf, sao file của bạn lại có đuôi .exe vậy
OS 5.2.19209 Build 19209.1.0.2:
Link:http://rapidshare.com/files/10420045...V.19209.01.exe

Rom bây giờ thường được nén dưới dạng Exe để mọi người có thể chạy luôn File đó cho gọn mà anh Trường :),anh có thể dùng Winrar để giải nén File exe này ra thì sẽ được các thành phần của Rom thôi nhé :)

Mobifuns

Super V.I.P
hix, mãi mà k down được từ mediafire, chắc phải chờ đến đêm vậy.
Ban GauEm ahf, sao file của bạn lại có đuôi .exe vậy
OS 5.2.19209 Build 19209.1.0.2:
Link:http://rapidshare.com/files/10420045...V.19209.01.exe

Trường phái làm sạch ROM đây !!! Chạy theo chỉ số Storage. Quan trọng vẫn là sự ổn định, tốc độ và hỗ trợ ứng dụng kia.
Nếu dọn sạch các ứng dụng phụ, như Game, Office, NETCF,... nữa thì có thể đạt Storage sau khi Up lên tới 193Mb kia, không có gì là lạ cả.
Build này cũng như Build mà Khacduy giới thiệu mà thôi, không thấy có gì quá xuất sắc.

ancola66

Super V.I.P
Trường phái làm sạch ROM đây !!! Chạy theo chỉ số Storage. Quan trọng vẫn là sự ổn định, tốc độ và hỗ trợ ứng dụng kia.
Nếu dọn sạch các ứng dụng phụ, như Game, Office, NETCF,... nữa thì có thể đạt Storage sau khi Up lên tới 193Mb kia, không có gì là lạ cả.
Build này cũng như Build mà Khacduy giới thiệu mà thôi, không thấy có gì quá xuất sắc.
Bản này là của JUDA đây mà:)).Kém bản của KHẮC DUY:D

earthquake

Hi rom is greatly working but I have a little problem. In original rom there wasnt a htc netwok wizard. This app dont have turkish operators in list. How can I add my operator? Before this app I could choose my operator from a drop down list (I have a operator file which I copy under windows)

GauEm

Banned
Các mod ơi sao mình đưa pass lại bị lổi vậy. Các mod làm ơn sửa lại giùm, mình nên cho mọi người cùng được thưởng thức những món ăn khác nhau, chứ ăn một món ngán chết,chứ phe ta lại tự sướng với phe mình thì forum không mang tính chất cộng đồng nữa rồi. Vài lời góp ý nếu có hơi quá lời xin các mod bỏ qua nha.

ancola66

Super V.I.P
Bản Rom này thật là tuyệt vời, Chạy nhanh, Các ứng dụng cũng chạy nhanh như gió:D. Nhưng mình có một thắc mắc nhỏ :
* Khi mình chạy Hibernate thì số Ram được giải phóng sau khi chạy Hibernate bao giờ cũng thấy dư lớn hơn chỉ số Ram của máy (Khi nhấn vào biểu tượng chữ A ở tray) gần 1M:(:-/

Như trên hình thì Ram sau khi được giải phóng là dư 28,092M và ở Asus Status thì báo dư 27,16M

* Mình thấy tính năng Hibernate ở phần mềm rất nhỏ là QuickMenu 2.7 là gần đúng với thực tại nhất
* Bạn nghiên cứu thử xem nhé:D. Rất cảm ơn bạn.

Thêm một lỗi nữa với GPS :

Khi dùng VietMap R12 thì Active Sync tự động bật:(

khacduy1978

Well-Known Member
Thêm một lỗi nữa với GPS :

Khi dùng VietMap R12 thì Active Sync tự động bật:(

Mình đang sử dụng GPS với Vietmap R12, không thấy hiện tượng như bạn vừa nêu. Bạn thử kiểm tra lại xem sao nhé. Tốt nhất là set Hide always cho activesync với wktask là tốt nhất.

Chỉnh sửa cuối: