• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 19900.1.1.0) ‎

alanlee

Mong thêm vùng China và Taiwan vào trong Regional Language Option

Bạn khaduy1978 có thể tạo thêm vùng China và Taiwan vào trong Regional Language Option được không, vì mình thấy rằng nếu tạo được thì khả năng hiển thị tiếng Hoa hoàn mỹ hơn.

Thực tế, khi mình cài Rom tiếng Anh của forum bên TQ thì khi chọn vùng China hay Taiwan, phần tiếng Hoa tương đối lành ( cả Windows trong PC cũng vậy ) Một số phần mềm tiếng Hoa và cả text trong note chẳng hạn hiển thị rất ít bị lỗi. Nhưng khi cài những bản khác không hỗ trợ các vùng China or Taiwan thì dễ bị lỗi hơn :-/

Mong.

Chỉnh sửa cuối:
D

dvdkny

Guest
Link gì 3-4 cái mà chả donwload được cái nào.Em down 3 ngày rùi, Down được hơn 1/2 thì ko down được nữa :((
Bác nào có cái link ngon ngon up lên cho em xin với ạ. Thanks.

XuanTruong

Super V.I.P
Link gì 3-4 cái mà chả donwload được cái nào.Em down 3 ngày rùi, Down được hơn 1/2 thì ko down được nữa :((
Bác nào có cái link ngon ngon up lên cho em xin với ạ. Thanks.

Link nào cũng download tốt cả! Bạn nên tắt trình hỗ trợ download đi nhé (Download bằng trình duyệt Firefox) là OK ngay! Chúc thành công!;;)

D

dvdkny

Guest
Link nào cũng download tốt cả! Bạn nên tắt trình hỗ trợ download đi nhé (Download bằng trình duyệt Firefox) là OK ngay! Chúc thành công!;;)
Em dùng IE và cả Fire Fox luôn, dùng IDM download lúc đầu thì rất nhanh, nhưng được khoảng hơn 80% là nó đứng luôn. Cả chục lần như thế rùi. Tức thật :( Em dùng mạng VNN và SPT. Vẫn download và upload những link khác, vài trăm MB bình thường.

Last edited by a moderator:

longdau12

Em dùng IE và cả Fire Fox luôn, dùng IDM download lúc đầu thì rất nhanh, nhưng được khoảng hơn 80% là nó đứng luôn. Cả chục lần như thế rùi. Tức thật :( Em dùng mạng VNN và SPT. Vẫn download và upload những link khác, vài trăm MB bình thường.

Bạn dùng Flasget mà tải, tôi dùng thằng này tải trên mediafire chưa bao giờ bị die còn không dùng bản IDM đã fix lỗi ở trang 2.

cu_ca3

cảm ơn bạn nhiều, rom chạy ngon lắm, chưa phát hiện ra lổi gi. nhưng cái contact thì hơi bực mình, copy từ sim ra thì nó cắt ngắn Name và đảo ký tự lung tung.

ah, mà cho hỏi thêm là cái mục set com cho GPS biến đâu mất tiêu rồi bạn. bản rom này hổng thấy.

khacduy1978

Well-Known Member
cảm ơn bạn nhiều, rom chạy ngon lắm, chưa phát hiện ra lổi gi. nhưng cái contact thì hơi bực mình, copy từ sim ra thì nó cắt ngắn Name và đảo ký tự lung tung.

ah, mà cho hỏi thêm là cái mục set com cho GPS biến đâu mất tiêu rồi bạn. bản rom này hổng thấy.

Ý bạn nói là set com nào? Nếu là của máy thì nằm trong phần System --> External GPS. Thân.

anhnga

Bạn kiếm file SimManager khác copy vào thư mục Windows là được (khi copy nó sẽ không cho đè lên file cũ, bạn hãy đổi tên file mới trước khi copy vào win, sau đó dán vào trong win, và đổi tên thành SimManager là OK) vì bản SimManager của Khắc Duy là bản cũ Ver 1.0 nên nó thế, bạn kiếm bản 6.41 đi, dùng sẽ OK ngay mà...
Thôi để mình up lên đây cho nhé...

D

dvdkny

Guest
Báo cáo các bác là cho đến nay em vẫn kiên trì download và vẫn chưa thành công :((
Dùng Flashget, IDM, IDA đều bị die vào phút gần chót :((
Dùng Fire Fox và tắt hỗ trợ download thì rất chậm, và cũng die vào khúc gần giữa :((
Hôm nay vẫn tiếp tục download lần thứ ba muơi mấy rùi :((. Cú quá :(

Thanks anh Duy đã giúp đỡ em load cái bản Rom mới. Để em Up-ROm thử. Thanks :D

cu_ca3

Bạn kiếm file SimManager khác copy vào thư mục Windows là được (khi copy nó sẽ không cho đè lên file cũ, bạn hãy đổi tên file mới trước khi copy vào win, sau đó dán vào trong win, và đổi tên thành SimManager là OK) vì bản SimManager của Khắc Duy là bản cũ Ver 1.0 nên nó thế, bạn kiếm bản 6.41 đi, dùng sẽ OK ngay mà...
Thôi để mình up lên đây cho nhé...

kkkkkkkkk

đúng ngay bịnh rồi bạn ơi :D , trước đây chạy đủ thuốc hết mà không được, bây giờ thì ok

cảm ơn bạn nhiều

hhuy

Thường xuyên bị mất sóng

Các bác cho mình hỏi , sao mình up bản rom này sóng rất yếu , và rới sóng thường xuyên .

có cách nào khắc phục ko ah .

Up rom zin cũng bị luôn , hrs cũng bị luôn . đổi sim khác cũng bị luôn .

khacduy1978

Well-Known Member
Các bác cho mình hỏi , sao mình up bản rom này sóng rất yếu , và rới sóng thường xuyên .

có cách nào khắc phục ko ah .

Up rom zin cũng bị luôn , hrs cũng bị luôn . đổi sim khác cũng bị luôn .

Bạn thử vào trang chủ downoad phần mềm radio khác rồi cài vào máy xem sao. Nếu còn bị chắc phần cứng máy bạn có vấn đề, cụ thể là lỗi ở bộ phận nhận tín hiệu sóng. Tốt nhất là bạn mang máy lại nơi bán để bảo hành (nếu còn thời hạn) hay sửa chữa. Thân.

anhnga

Bạn đứng thank suống thế

kkkkkkkkk

đúng ngay bịnh rồi bạn ơi :D , trước đây chạy đủ thuốc hết mà không được, bây giờ thì ok

cảm ơn bạn nhiều

Nút Thank to đùng kia bạn ơi, bấm một cái, đứng thank xuông thế....
Mình đang mod bản này và cho một số phần mềm vào....
Khi xong mình sẽ chia sẻ với các bạn... :D

brk

Greetings from Portugal

Thanks for this great rom.

Continue the good work!