• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 ROM WM6.1_PDAVIET_DIAMOND STYLE_@624

butsinh

DIAMOND STYLE

ASUS P535 WM6.1 PDAVIET ROM 520Mhz & overlock 624MHz

BUILD 19213 1.0.4 (PVA3).FIX

(2 \ 7 \ 2008 )

Special Thanks:

MOD Sonblack
TM Minhanhtran
VIP Khacduy1978
XDA- Deverlopers

Sơ lược bản rom : Về cơ bản vẫn là bản CE Core 5.2.19213 (build 19213.1.0.4) overlock 624Mhz vì qua sử dụng tôi vẫn thấy bản này chạy ổn định nhất và ít lỗi. Phiên bản này chủ yếu thay đổi giao diện và thêm một số phần mềm nhỏ so với bản Super Clear :

BẢN SỬA LỖI 2-7-2008 :

*Sửa lỗi 2 folder Office Mobile

* Enlarge Startmenu Diamond : Tạo Startmenu và các menu của các phần mềm với button to để các bạn có thể dễ dàng thao tác bằng ngón tay
* Ring tone default ( Nhạc chuông mặc định) : Bài Innovation của Diamond
* Glossy Black Bar : Để khi nào bạn dùng Theme có tông mầu đen mà muốn có 2 thanh Bar đen nhánh kiểu Vista ( Start Menu \Setting \ System\
Glossy Black Bar )
* Bỏ HTC Network Wizard : Vì với phần mềm này rất tiện cho các bạn setting GPRS nhưng nó lại gây khó khăn cho các bạn khi các bạn update thời tiết như Spb Mobile Shell hay HTC home (Đã qua rất nhiều thử nghiệm)
* Bỏ WK task vì nhiều người không thích phần mềm này

Một số hình ảnh của bản ROM này :

PHIÊN BẢN 520 MHz
DOWNLOAD

PHIÊN BẢN 624 MHz
DOWNLOAD

Chào bạn!
Cho mình hỏi bản rom này có âm thanh khi khởi động máy ko? Nếu bỏ Network Wizad thì có phần mềm nào thay thế để cài GPRS tự động ko?​

ancola66

Super V.I.P
Chào bạn!
Cho mình hỏi bản rom này có âm thanh khi khởi động máy ko? Nếu bỏ Network Wizad thì có phần mềm nào thay thế để cài GPRS tự động ko?

* Bản này không có âm thanh khi khởi động
* Bản rom tới sẽ có phần mềm thay thế HTC Network Wizad

hhuy

kết quả test formaline !!!!

Sau 3 ngày thử nghiệm cảm thấy như sau :

Bất tiện khi có cuộc gọi đến thì có 2 chế độ chọn , phải nhấn phím nghe đến 2 lần , hơi bất tiện khi sử dụng kèm với SU2S .

Sóng radio bị yếu khi có cuộc gọi đến hoặc gọi đi .

Giao diện thật sự chưa sắc xảo so với trình độ xử lý ảnh của ancola66 .

Túm lại lời nhận xét như sau :

Bản room good , chỉ cần up radio lên 4.9 là ok gọi nghe phà phà .

Tốc độc chạy đôi khi sợ hư máy vì chạy quá nhanh :D , bảo đảm xài room này trong 1 time ngắn là bàn phím đi đai vì bấm liên tục mà máy không chịu đơ .

Đặc biệt : có chức năng copy tòan bộ danh bạ từ contacts qua sim và ngược lại . =D>=D>=D>=D>=D>.

fix GPS = 05s :-??:-?? bó tay , ngay cả đại gia eten của ông anh mình cũng phải bái làm sư tổ (cũng có thể súng của mình là súng xịn ).

Kết luận :

Ancola66 cứ thế phát huy , mặc dù room của bạn sinh sau đẻ muộn , nhưng đúng là tuổi trẻ tài cao . Rất cảm ơn sự đóng góp của bạn cho PDAVIET .Rât cảm ơn PDAVIET đã sáng suốt trong việc tìm MOD .
Đôi lời góp ý .

ancola66

Super V.I.P

Bất tiện khi có cuộc gọi đến thì có 2 chế độ chọn , phải nhấn phím nghe đến 2 lần , hơi bất tiện khi sử dụng kèm với SU2S .

Sóng radio bị yếu khi có cuộc gọi đến hoặc gọi đi .

Giao diện thật sự chưa sắc xảo so với trình độ xử lý ảnh của ancola66 .

Túm lại lời nhận xét như sau :

Bản room good , chỉ cần up radio lên 4.9 là ok gọi nghe phà phà .

Tốc độc chạy đôi khi sợ hư máy vì chạy quá nhanh :D , bảo đảm xài room này trong 1 time ngắn là bàn phím đi đai vì bấm liên tục mà máy không chịu đơ .

Đặc biệt : có chức năng copy tòan bộ danh bạ từ contacts qua sim và ngược lại . =D>=D>=D>=D>=D>.

fix GPS = 05s :-??:-?? bó tay , ngay cả đại gia eten của ông anh mình cũng phải bái làm sư tổ (cũng có thể súng của mình là súng xịn ).

Kết luận :

Ancola66 cứ thế phát huy , mặc dù room của bạn sinh sau đẻ muộn , nhưng đúng là tuổi trẻ tài cao . Rất cảm ơn sự đóng góp của bạn cho PDAVIET .Rât cảm ơn PDAVIET đã sáng suốt trong việc tìm MOD .
Đôi lời góp ý .
* Sóng thì chủ yếu phụ thuộc vào Radio và phần cứng của máy thôi
* Về dialpad thì cái này có History rất hay đúng kiểu của Kaiser và giao diện cũng đẹp nhưng hơi bất tiện là không có nút Call . Các bàn phím kiểu khác có nút Call và giao diện cũng đẹp nhưng ngược lại History lại theo kiểu tổng hợp như mặc định . Chưa thấy cái Dilapad nào tổng hợp được cả hai cái hay ở trên :(:(
* 42 Tuổi còn trẻ thì bác Quang chắc chưa già ( Xin lỗi bác Quang là lấy Bác để so sánh :D )
* Cảm ơn bạn đã góp ý và ủng hộ :D:D

haiphusy

em thấy phiền mỗi cái là chương trình Calculator chạy rất chậm, bấm mãi mới được 1 số, liệu có tể thay thế bằng chương trình Calculator nào khác được k?

salemgtvt84

E xài, thấy có vấn đề là máy thỉnh thoảng hay treo, a.Ân à... do ROM hay do máy a nhỉ, e up lại bản ROM của khacduy lại ko bị treo nữa....:D

ancola66

Super V.I.P
em thấy phiền mỗi cái là chương trình Calculator chạy rất chậm, bấm mãi mới được 1 số, liệu có tể thay thế bằng chương trình Calculator nào khác được k?
*Mình dùng thấy bình thường (cái này chỉ thay thế mặc định của máy thôi mà ). Chắc bạn không để ý nên để nhiều phần mềm chạy ngầm quá làm chậm máy thôi.:D

E xài, thấy có vấn đề là máy thỉnh thoảng hay treo, a.Ân à... do ROM hay do máy a nhỉ, e up lại bản ROM của khacduy lại ko bị treo nữa....:D
* Treo hay không còn thuộc về vấn đề tương thích phần mềm nữa (Dùng các phần mềm có cùng chức năng đan xen cũng hay gây treo máy ) Không nên ham hố cài nhiều phần mềm có cùng chức năng nhất là các phần mềm liên quan đến giao diện (Vì đa phần các phần mềm về giao diện đồ hoạ nhiều >>> Tốn ram, Chip phải hoạt động xử lý với công suất cao vv và vv)

chucuoihp

Bác nào có thể chuyển qua RS giúp mình được không VDC dạo này cùi bắp quá không thể down nổi :(

HHN

Well-Known Member

.

EM thấy bản này rất ổn mà :-?:-? em dùng có thấy gì đâu nhỉ.
@ hhuy
Nếu bác ấn nút xanh thì nghe luôn mà đâu cần ấn 2 lần đâu, nếu ấn nút mềm bên trong thì có chữ "im lặng" rồi mới đến " trả lời" :))

Sáng nay vừa up lên bản V2 của bác ÂN xong giờ lại up lại bản 624 này nè :))

baomeo

Hôm trước up bản Diamond 2 624 không được, hôm qua up lại bản Diamond 1 520 OK rồi, kết luận là do máy mình chuối không chịu được chưởng. Đang chưa có key cho Resco Keyboard 5.01, bác nào có giúp với. Owner: Quoc Bao

NguyenTu

Super V.I.P
Hôm trước up bản Diamond 2 624 không được, hôm qua up lại bản Diamond 1 520 OK rồi, kết luận là do máy mình chuối không chịu được chưởng. Đang chưa có key cho Resco Keyboard 5.01, bác nào có giúp với. Owner: Quoc Bao

bây h ai dùng bản 5.01? có bản 5.11 roài, bạn load trên rum nhé và dùng chức năng PM để lấy thuốc giải nhé

chaotyct

Tôi không download được bản 520 dù đã thử nhiều lần, bản 624 down phát được ngay nhưng khi sử dụng xoay màn hình một hai lần thì bị đứng hình. Không biết bản 520 có bị không, nếu kô bị anh làm ơn cho cái link khác giúp. Cám ơn

ancola66

Super V.I.P
Tôi không download được bản 520 dù đã thử nhiều lần, bản 624 down phát được ngay nhưng khi sử dụng xoay màn hình một hai lần thì bị đứng hình. Không biết bản 520 có bị không, nếu kô bị anh làm ơn cho cái link khác giúp. Cám ơn
Mình vừa kiểm tra link. Cả 2 Link đều tốt, Bạn nên dùng Flashget để tải dùng IDM không tải được đâu. Bản 624 tuy chạy rất tít nhưng bị lỗi camera khi quay phim chưa khắc phục được (Chụp ảnh thì vô tư).

HHN

Well-Known Member
Mình vừa kiểm tra link. Cả 2 Link đều tốt, Bạn nên dùng Flashget để tải dùng IDM không tải được đâu. Bản 624 tuy chạy rất tít nhưng bị lỗi camera khi quay phim chưa khắc phục được (Chụp ảnh thì vô tư).

EM dùng IDM vẫn down bình thường mà, IDM hay bị lỗi ở 99% , ấn tạm dừng lúc sau down lại OK mà :D

T

trungquanbds29

Guest
Trong các bản ROM P535 của PDAViet, e thích nhất bản này của bác Ân. chạy khá mượt và tương đối ổn định. e có thêm một đề nghị: nếu bác Ân có thêm một bản mới tích hợp bộ Icon mới (VD: Icon Dianom, Icon Vista...) thì thật là tuyệt. bởi vì sử dụng giao diện Diamon/Manila 2D mà các Icon của Folder màu vàng truyền thống nhìn hơi tiếc. ý kiến nhỏ của e.
Cám ơn bác Ân đã cho a/e nhiều bản ROM để vọc.

hacmuli

ếm vẫn đang dùng bản đầu của bác Up vào ngày 10/6 ấy thấy ổn quá nếu bác có bản nào mới thì em Up lại chứ bản Fix của anh em cũng thấy ko khác mấy.
thank bác nhé.

thang7191

em cắm con P535 vào PC, mới chạy file USBLoader.exe mà máy tắt ngúm luôn, không làm cách nào khởi động lên được. Ai giúp em vs :((.