• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.5 PDAVIET (Build 21806.5.0.50)

qqonline33

Hic hic hic

Win6.5 dùng cũng sướng nhưng không tuơng thích với mấy chuơng trình mình thích như wtask.. nhỉ. Có thằng này là tiện nhất đấy.

Mà ấn vào nút start các icon và folder hiện ra lung tung quá. Có cách nào sắp xếp lại theo ý mình không nhỉ :D

Cá nhân mình thấy dùng QuickMenu là nhất,đầy đủ các tiện ích mà vẫn tương thích vs WM6.5 bình thường. Quay về bản 21728 thấy thích hơn.

lananhvet

Mod có thể hướng dẫn chi tiết cách up room w6.5 không? em tải tập tin về nhưng không cài trực tiếp từ thẻ nhớ được.:((

qqonline33

Mod có thể hướng dẫn chi tiết cách up room w6.5 không? em tải tập tin về nhưng không cài trực tiếp từ thẻ nhớ được.:((

Bạn có thể qua đây tham khảo. Chưa biết bạn dùng Win j,nhưng cách thức up rom các bước tương tự mà MOD Ancola66 hướng dẫn. Có j bạn xem ở ngay ngoài Box CLB các dòng asus nhé. Up = cable giờ là cách đơn giản an toàn nhất bạn ah. Chúc vui

TienICU

Khacduy ơi, bạn có thể up lại 4 hình đính kèm được không, muốn xem giao diện của bản Rom này quá mà không được. Thanks!

nam470

Hic, sao cái P735 không có bản rom 6.1 và 6.5 nào vậy cà. Không ai xài P735 sao? :(:(

qqonline33

Khacduy ơi, bạn có thể up lại 4 hình đính kèm được không, muốn xem giao diện của bản Rom này quá mà không được. Thanks!

Hì. Hình minh họa cũng chả có j đâu bạn ah. Giao diện nó vẫn thế,chẳng khác j so với những bản trước kia. Có chăng chỉ là khác về Core build thui.

DuaBeo35

Một điểm nữa là ROM này không chỉnh được cho cái icon của PIN hiện lên trên taskbar hay sao ấy bác Duy nhỉ. Mình tìm mãi không ra chô chỉnh sửa hic hic

phuonglev

Một điểm nữa là ROM này không chỉnh được cho cái icon của PIN hiện lên trên taskbar hay sao ấy bác Duy nhỉ. Mình tìm mãi không ra chô chỉnh sửa hic hic
Chỉnh được bằng reg nhưng dung lượng pin thì báo không đúng (lúc nào pin cũng đầy căng :-/)

chusan

chạy đến ntn zồi lại treo đơ ko0o chạy nữa là sao hả các bác ???

qqonline33

Cài thêm 1 trình nhỏ gọn báo pin đi bác ah. Cho nó an toàn,nhỡ đâu đang yên đang lành,tắt phụt cho fat thì...tập xác định.
Nhớ QuickMenu quá,chả fai cài thêm mấy cái này,đỡ chọt lúc reset,...:(:)(:)((

DuaBeo35

Hic hic có một bệnh nữa không biết có bác nào bị không.

Đang nghe nhạc bằng WM, mình ấn vào nút start là nó chuyển bài. Sau đó cứ chay chuơng trình j nó cũng chuyển bài, hoặc không nó tự chuyển liên tục, hát mấy h lại chuyển bó tay

qqonline33

Chắc bác quên unlook lang roài

Mình nghĩ ko phải do unlocklang,nếu ko thì nó tắt màn hình luôn chứ ko chạy đến thế. Trước up rom cho ông bạn,cũng bị tình trạng này ko hiểu vì sao. Sau phải up bằng thẻ nhớ mới đc. Nhưng mà,từ khi up lên WM6.5,ngay từ sau bản đầu tiên,các bản tiếp theo mình ko hề phải unlocklang j cả

alanlee

Nếu ROM đang sử dụng của PDV mà up ROM khác cũng của PDV thì chả cần phải unlocklang gì cả :p

vihali

Lần đầu tiên up rom cho con p535 ghẻ với rom cũ từ 2007, mượt mà quá, xin cảm ơn tác giả.

Xin góp ý là các bác nên dán link hướng dẫn cách up rom cùng với phiên bản mới chứ không phải ai cũng biết, ví dụ tạo một file hướng dẫn ngay trong file chứa bộ cài.

alanlee

Lần đầu tiên up rom cho con p535 ghẻ với rom cũ từ 2007, mượt mà quá, xin cảm ơn tác giả.

Xin góp ý là các bác nên dán link hướng dẫn cách up rom cùng với phiên bản mới chứ không phải ai cũng biết, ví dụ tạo một file hướng dẫn ngay trong file chứa bộ cài.[/QUOTE

Theo mình tốt nhất là bạn tham khảo kỹ các bài hướng dẫn up ROM :p

Hơn nữa trong quá trình up ROM bạn lưu ý thì cũng thấy thêm những hướng dẫn từ màn hình vi tính và PPC mà :D

View attachment 130388

Thân

DuaBeo35

Hic hic có một bệnh nữa không biết có bác nào bị không.

Đang nghe nhạc bằng WM, mình ấn vào nút start là nó chuyển bài. Sau đó cứ chay chuơng trình j nó cũng chuyển bài, hoặc không nó tự chuyển liên tục, hát mấy h lại chuyển bó tay

Không biết nó bị xung đột với thằng nào vì cứ chọc lỗ lại là nó bình thường :D

vihali

Trước dùng WM6.0 thì keyboard khá nhanh nhưng khi cài build này thì keyboard chán quá. Tốc độ respond rất chậm, gõ phím spacebar xong phải đợi một lúc nó mới chuyển. Nếu đợi không đủ lâu mà gõ thì dính chữ với nhau. Có bác nào biết cách khắc phục không?