• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS - UPROM VÀ THẢO LUẬN

dta2707

ROM WM6.1 DÀNH CHO ASUS P525!

Tôi thấy bắt đầu máu dùng con P525 kể từ khi nghịch ngợm nó:p. T tự nhận thấy với 1 số ROM thì ko biết bàn fím dùng làm gì trong khi hầu hết là nhập dữ kiệu bằng cách...choọc??? Nhưng Rom 6.1 full thì quả là đã trả lời đc câu hỏi này cho t. Dùng sướng lắm, tiện lắm, nhất là cho ai có sở thích nhắn tin. Còn đây là các rom mới nhất mà tôi tìm đc trên mạng:
Bản full
P525.WM6.1.v2.11.Full.by.Sorg.rar
Bản Base
P525.WM6.1.v0.11.Base.by.Sorg.rar
Chỉ chán ở chỗ tôi chưa biết cách "cook" theo ý mình muốn. :(
Ưu điểm:
1.Hầu hết dữ liệu vào có thể nhập từ bàn fím
2.Màn hình cảm ứng cực nhạy;;)
3.Có thể đặt các fím tắt cho các ứng dụng mà bạn thích(đèn,nhạc,....)
4.có Task Manager
5.Có thể đặt bất cứ shortcut của phần mềm nào ra màn hình:O
...
Nhược điểm mà tôi thấy đó là:
1.Ngày tháng bằng...Tiếng Nga(chả hiểu gì cả,chỉ biết nhìn mỗi ngày), và đồng hồ kiểu Analog rất đẹp, nhưng mỗi tội chỉ chạy theo múi giờ của Nga (nhược điểm chính):-?

Mời các bác dùng thử và cho ý kiến nhé!

dta2707

À, thêm một ý kiến nữa là: có bác nào co cách nào đó để bọn ASUS này có thể zoom bằng nút bên sườn lúc chụp ảnh hay quay film ko nhỉ? Có Autofocus mà có cả zoom nữa thì quá tuyêt!

smart1110

ROM WM6.1 CHO ASUS P525

mình thấy trên diễn đàn có một số topic tạo room WM6.1 cho cái dòng máy asus nhưng p525 thì ko thấy nên mình lập topic này để cho một số bạn đã cook thì gửi lên cho ae xài thanks

linhfc

Alex[DFR] said :
Though i dont like wm6.1, and think that 18538 is more stable...
1. fixed TrueFFS1 cache, improved speed (sk tools - 3000/10000)
2. Removed: SQM, Welcome Center, Managed Programs, Device Encryption, Help (left peghelp for the help in added progs to work)
3. хт9 is the same buggy thing(
4. Arcsoft mms changed Jataayu MMS

Download: http://rapidshare.com/files/98247751/ROMGalaxy.7z.html

Alex[DFR] said :
2. Removed: SQM, Welcome Center, Managed Programs, Device Encryption, Help (left peghelp for the help in added progs to work)

1. Added XT9 (the button with circle -bswitch now switches between SIP on and SIP off. hide sip with this button to enable xt9 input)
2. Added ArcSoft MMS
3. XIP is no more srpx compressed, now it`s at 0x400 offset,also removed ImageUpdate
4. The rotate screen icon and call history are back
5. OS 5.2.1938.18538.0.7.0 - The most stable one, it never hangs when you go to settings. At least, less frequently than even 3.43 rom
6. All PE files converted to modules - less memory leaks and faster work.
In total:
1. Aku 0.7 18538
2. Storage - 80.35 mb
3. Just like official roms, except the fact that remover
Esmertec Java
Voice Commander
One Note Mobile
Business Card Recognizer
Standard Themes
Windows Live

http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=1774356&postcount=857

Alex[DFR] said :

http://rapidshare.com/files/98247751/ROMGalaxy.7z.html

lấn đầu tiên mình up bài có gì xin các bác chỉ giáo!

Last edited by a moderator:

smart1110

dta2007 ơi mình mới dl P525.WM6.1.v2.11.Full.by.Sorg.rar về up thử
thì đang up giữa chừng nó bị đứng lại bạn có thể cho mình bít là tại sao ko

dta2707

Trước hết bạn cứ yên trí. Mình mới xài dòng này thì thấy chuyện up rom ko fải là vấn đề lớn. Có lẽ bạn nên format lại thẻ nhớ(ko nên quick format) trước khi cóp file RomGalaxy.nb0. Rồi bắt đầu up. Nhớ cắm sạc khi UP nhé.:D
CHúc bạn thành công. (nói thêm: mình up đi up lại rom này hàng chục lần rồi mà vẫn ngon ơ nên bạn cứ thử thoải mái)

mình thấy trên diễn đàn có một số topic tạo room WM6.1 cho cái dòng máy asus nhưng p525 thì ko thấy nên mình lập topic này để cho một số bạn đã cook thì gửi lên cho ae xài thanks
Ủa, mình nhớ là topic này mình lập mà nhỉ? Vậy mà bên ngoài viết là :
"bởi: Smart1110" mới hay chứ?????

Last edited by a moderator:

DuaBeo35

Hi bác.
Cho mình hỏi tại sao mình uprom 0.11 xong bàn phím của nó rất chán.

Nếu dùng bằng skin bình thường thì không có j.
Nhưng nếu dùng iSkin thì trong phần gõ chữ lại không có phím cách (space)
Còn bàn phím của skin bình thường thì nó lại không có...dãy phím số bên trên cùng, muốn gõ số phải đổi qua phím số bất tiện quá.

Với lại dùng con rom base này thì khi muốn cài gõ tiếng việt cho resco keyboard thì ko được

dta2707

Hi bác.
Cho mình hỏi tại sao mình uprom 0.11 xong bàn phím của nó rất chán.

Nếu dùng bằng skin bình thường thì không có j.
Nhưng nếu dùng iSkin thì trong phần gõ chữ lại không có phím cách (space)
Còn bàn phím của skin bình thường thì nó lại không có...dãy phím số bên trên cùng, muốn gõ số phải đổi qua phím số bất tiện quá.

Với lại dùng con rom base này thì khi muốn cài gõ tiếng việt cho resco keyboard thì ko được
Bạn à, các bản Base thì chỉ có thể dùng chức năng T9 (bằng cách giữ nút #, sau đó giữ nút # lần nữa rồi chọn dạng nhập "abc")
Mình chỉ nói bản Full thì mới dùng bàn fím tiện thôi, hầu hết dữ liệu đều có thể nhập bằng bàn fím mà ko fải choọc choọc. Tuy lúc đầu cảm thấy hơi chậm 1 chút, nhưng sau đó bạn sẽ thích ngay mà!

linhfc

ROM WM6.1 cho Asus P525

nhũng tính năng chính của ban rom 6.1
1. Added XT9 (the button with circle -bswitch now switches between SIP on and SIP off. hide sip with this button to enable xt9 input)
2. Added ArcSoft MMS
3. XIP is no more srpx compressed, now it`s at 0x400 offset,also removed ImageUpdate
5. OS 5.2.1938.18538.0.7.0 - The most stable one, it never hangs when you go to settings. At least, less frequently than even 3.43 rom
6. All PE files converted to modules - less memory leaks and faster work

In total:
1. Aku 0.7 18538
2. Storage - 80.35 mb
Esmertec Java
Voice Commander
One Note Mobile
Business Card Recognizer
Standard Themes
Windows Live

http://rapidshare.com/files/80285593/ROMGalaxy.7z.html

giangnt1987

Cho em hỏi với em đang dùng rom như của bác bên trên nhưng chẳng hiểu sao em cài đặt mãi mà khi tin nhắn đến máy ko báo hiệu 1 cái j cả rung và chuông đều ko .Tiện cho em hỏi luôn làm thế nào để format hoàn toàn dữ liệu cũ ạ

linhfc

Cho em hỏi với em đang dùng rom như của bác bên trên nhưng chẳng hiểu sao em cài đặt mãi mà khi tin nhắn đến máy ko báo hiệu 1 cái j cả rung và chuông đều ko .Tiện cho em hỏi luôn làm thế nào để format hoàn toàn dữ liệu cũ ạ
Bạn giữ phím lên của phím 5 chiều và chọc reset sau đó ấn nút gọi đi là được

giangnt1987

Bạn giữ phím lên của phím 5 chiều và chọc reset sau đó ấn nút gọi đi là được

Thế có bác nào dùng rom giống của em ko ạ cho em lời khuyên với có phải tại máy em ko hay là tại rom ạ

dta2707

nhũng tính năng chính của ban rom 6.1
2. Added ArcSoft MMS
6. All PE files converted to modules - less memory leaks and faster work

In total:
1. Aku 0.7 18538
2. Storage - 80.35 mb
Esmertec Java
Voice Commander
One Note Mobile
Business Card Recognizer
Standard Themes
Windows Live

http://rapidshare.com/files/80285593/ROMGalaxy.7z.html

Thế có bác nào dùng rom giống của em ko ạ cho em lời khuyên với có phải tại máy em ko hay là tại rom ạ

Bạn à, ko fải do lỗi của rom đâu. Bạn vào setting=>sounds&Notification =>chọn Notification. Trong ô Event chọn "Messaging:New text message". Rồi chọn bằng cách tick vào các ô sau:
Play sound, Vibrate, Display message on screen.

thế là oke

dta2707

À nói thêm, cái mà bạn cho là format toàn bộ máy đó chính là hard reset. Hard reset máy bạn sẽ mất hết contact, message....đấy

dta2707

Tôi thấy bắt đầu máu dùng con P525 kể từ khi nghịch ngợm nó:p. T tự nhận thấy với 1 số ROM thì ko biết bàn fím dùng làm gì trong khi hầu hết là nhập dữ kiệu bằng cách...choọc??? Nhưng Rom 6.1 full thì quả là đã trả lời đc câu hỏi này cho t. Dùng sướng lắm, tiện lắm, nhất là cho ai có sở thích nhắn tin. Còn đây là các rom mới nhất mà tôi tìm đc trên mạng:
Bản full
P525.WM6.1.v2.11.Full.by.Sorg.rar
Bản Base
P525.WM6.1.v0.11.Base.by.Sorg.rar
Chỉ chán ở chỗ tôi chưa biết cách "cook" theo ý mình muốn. :(
Ưu điểm:
1.Hầu hết dữ liệu vào có thể nhập từ bàn fím
2.Màn hình cảm ứng cực nhạy;;)
3.Có thể đặt các fím tắt cho các ứng dụng mà bạn thích(đèn,nhạc,....)
4.có Task Manager
5.Có thể đặt bất cứ shortcut của phần mềm nào ra màn hình:O
...
Nhược điểm mà tôi thấy đó là:
1.Ngày tháng bằng...Tiếng Nga(chả hiểu gì cả,chỉ biết nhìn mỗi ngày), và đồng hồ kiểu Analog rất đẹp, nhưng mỗi tội chỉ chạy theo múi giờ của Nga (nhược điểm chính):-?

Mời các bác dùng thử và cho ý kiến nhé!

Các bác ét min ơi, choa iem hỏi, sao e lập topic về up ROM 6.1 cho P525 đầu tiên mà các bác lại move vào đây, còn ngoài kia các bác vẫn để mục tương tự của linhfc...:( làm e tủi thân quá:((
Mình bị phân biệt đối xử ghê quá
8-|

zombiepda

bực wa mãi mà ko lên dc 6.1 như ý .thử 3 cái rùi .2 cái của vivi update fail nhưng vẫn lên.ko có torch (chức năng đèn pin) chip lên đến 520.có thêm chức năng quản lý sms theo kiểu hội thoại.còn cái của 777 gì đó thì ok nhưng lại ko có chức năng quản lý sms.

dta2707

À, thêm một ý kiến nữa là: có bác nào co cách nào đó để bọn ASUS này có thể zoom bằng nút bên sườn lúc chụp ảnh hay quay film ko nhỉ? Có Autofocus mà có cả zoom nữa thì quá tuyêt!

Sao ko ai đưa ra ý kiến về vụ này nhỉ? Mình ghét nhất ở ASUS là ko zoom đc. Chẹp!

giangnt1987

Bạn à, ko fải do lỗi của rom đâu. Bạn vào setting=>sounds&Notification =>chọn Notification. Trong ô Event chọn "Messaging:New text message". Rồi chọn bằng cách tick vào các ô sau:
Play sound, Vibrate, Display message on screen.

thế là oke

Em làm đúng như vậy luôn mà bác vậy mà máy em nó vẫn ko báo j cả trong khi có cuộc gọi đến nó vẫn rung và đổ chuông ầm ầm mà

linhfc

bực wa mãi mà ko lên dc 6.1 như ý .thử 3 cái rùi .2 cái của vivi update fail nhưng vẫn lên.ko có torch (chức năng đèn pin) chip lên đến 520.có thêm chức năng quản lý sms theo kiểu hội thoại.còn cái của 777 gì đó thì ok nhưng lại ko có chức năng quản lý sms.
bạn bấm vào phím ghi âm là ó đèn pin ngay mà