• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS - UPROM VÀ THẢO LUẬN

ohtt

up ok m!
Nhung m tui dang dung W06 ban xin ngon lam! véion moi nhat! chay gôd lam! khong thay loi j het! up xuong ọ lam j vay ban?

is181

Máy tui đang dùng bị tắt nguồn, khó chịu lắm, máy cậu dùng version bản nèo ! Có khi tại pin kém cũng nên, nhưng không biết mua pin xịn ở đâu !

winny

Bác Phạm Quang ơi cho cháu hỏi về con ASUS P525 đang hoạt động bình thường tự nhiên dạo này đèn báo sóng vẫn báo bình thường, cột báo sóng vẫn full nhưng khi có ai gọi tới thì đều báo là tạm thời ko liên lạc được và mình thực hiện cuộc gọi từ máy cũng ko được. Tóm lại là như đang ở ngoài vùng phủ sóng vậy.
Khi reset thì nó hoạt động bình thường, sau đó lại bị lập lại tình trạng trên. Có khi cột báo sóng thì cứ chập chờn, khi có khi không.
Không biết bị lỗi gì, máy đã up room thành công có nên up room lại không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Vietvnn

Super V.I.P
Bác Phạm Quang ơi cho cháu hỏi về con ASUS P525 đang hoạt động bình thường tự nhiên dạo này đèn báo sóng vẫn báo bình thường, cột báo sóng vẫn full nhưng khi có ai gọi tới thì đều báo là tạm thời ko liên lạc được và mình thực hiện cuộc gọi từ máy cũng ko được. Tóm lại là như đang ở ngoài vùng phủ sóng vậy.
Khi reset thì nó hoạt động bình thường, sau đó lại bị lập lại tình trạng trên. Có khi cột báo sóng thì cứ chập chờn, khi có khi không.
Không biết bị lỗi gì, máy đã up room thành công có nên up room lại không ạ?

Đương nhiên là bạn phải up lại bản rom khác, nếu vẫn bị tình trạng trên thi tiếp tục tìm một bản radio nào chuẩn up luôn,. chắc sẽ hết. Chúc thành công. Thân

smile

XIN HỎI CÓ AI DÙNG ASUS P750 CHƯA?MÌNH MỚI LẤY CON NÀY NÊN MUỐN ĐƯA RA THẢO LUẬN CÙNG MỌI NGƯỜI.
MÁY MUA VỀ CÁI SẴN WM5,MỌI TÍNH NĂNG MÌNH ĐÃ TEST HẾT RỒI,OK LUÔN!SAU ĐƯỢC CHÚ QUANG UP LÊN WM6 CHO.
ĐỜI MỚI NÊN ĐỒ CHƠI CHƯA NHIỀU.BẠN NÀO MUỐN NGÂM CỨU ROM CỦA NÓ THÌ NGOAI TRANG WEB CỦA ASUS CÓ THỂ VÀO TRANG ASUSMOBILE.RU.BỌN NGA CŨNG KHÁ NHANH TRONG VẤN ĐỀ NÀY ĐÓ.

smile

SAO KO CÓ AI NẢO LUẬN VỀ CON P750 NHỈ?MÌNH MUỐN CHO NÓ LÊN WM 6.1 KO BIẾT ĐÃ CÓ CHƯA?
CON NÀY TRANG BỊ SHDC,CÓ THỂ NHẬN THẺ DUNG LƯỢNG 32GB,CÓ ĐIỀU KÔ BIẾT THẺ ĐÓ CÓ PHẢI HỖ TRỢ SHDC KO?BẠN NÀO BIẾT CHỈ MÌNH VƠÍ.CẢ VẤN ĐỀ DÙNG GPS NỮA [MÌNH CÓ SẴN BẢN ĐỒ RỒI]
XIN CẢM ƠN NHIỀU!

smile

Post bài này là bài thứ 3, rất có thể sẽ bị coi là spam nhưng ko biết làm thế nào, mong các mod thông cảm! Nhưng ASUS P750 ra được 2 tháng rùi, cũng không quá mới nên mình nghĩ chắc đã có không ít người dùng, do đó muốn thảo luận để tìm hiểu kĩ hơn! Không biết mod có thể cho thành một topic riêng không!?

Chỉnh sửa cuối:

phamthang83hn

Các bác cho em hỏi hiện nay Rom cho Asus P535 thì bản nào dùng ổn định nhất, trên trang của Asus có rất nhiều bản. Và cái Radio version là up về cái j vì hình như em này không có FM, up len version 4.9 có tác dụng j không

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi hiện nay Rom cho Asus P535 thì bản nào dùng ổn định nhất, trên trang của Asus có rất nhiều bản. Và cái Radio version là up về cái j vì hình như em này không có FM, up len version 4.9 có tác dụng j không
*Rom trên trang chủ cho P535 hiện nay bản cho WM6 là bản 4.7 XX (XX) là các Version cho các nước (Chủ yếu là về ngôn ngữ). Và chúng ta thì dùng bản Anh Ngữ quốc tếv4.7.12 WWE_EN00
*Bản Radio cho P535 hiện nay là bản 4.8
*Bản 4.9 là dùng cho Croatia (Hỗ trợ quay số nhanh theo đầu số của mạng di động ở Croatia) vì vậy không cần thiết phải update bản Radio này
*P535 không có hỗ trợ nghe FM bởi vì phần cứng không hỗ trợ chức năng này. Bạn chỉ có thể nghe FM với điều kiện cài thêm phần mềm và có kết nối PPC với mạng ( GPRS ,WiFi....)

darknight83vn

Hiện nay Asus đang dần chiếm thị trường PPC.
Các PPC nhãn hiệu Asus thường có tích hợp Phone, điều mà hiện nay nhiều người mong ước.
Đáng kể đến, cũng nhiều người hiện yêu thích và sử dụng, phải nói đến: P525, P535 và sắp ra mắt thị trường là P735 (loại này đã tích hợp WM6.0).
Tôi tạo Thread này nhằm mục đích để các bạn dùng thương hiệu này cùng thảo luận và chia xẻ kinh nghiệm liên quan tới Up ROM cho các dòng phổ biến trên và cũng là là để chờ đón sự ra đời WM6.0 cho chúng.

Yêu cầu của Thread:

- Chỉ thảo luận các vấn đề liên quan tới ROM và quy trình Up ROM.
- Các vấn đề liên quan tới ROM.

Các bài không liên quan chúng tôi sẽ Del. mà không báo trước.

Bản WM6 của O2 ổn định hơn nhưng phần Storage chỉ có khoảng 38Mb,bản WM5 của O2 lại có Storage đến 60.88Mb??
Mình đang phân vân lắm trong việc xà bản nào.Có một thắc mắc nữa lúc trước máy O2 zinc mình xài bản rom của Asus P735 nghe nhạc bằng loa ngoài có vẻ rất lớn từ khi quay lại bản của O2 thì nghe nhỏ hơn rất nhiều.Có khi nào bản rom ảnh hưởng đến độ lớn của loa không mấy bác?Xin các cao thủ chỉ dùm.Chân thành cám ơn.

LeoDH

Bản WM6 của O2 ổn định hơn nhưng phần Storage chỉ có khoảng 38Mb,bản WM5 của O2 lại có Storage đến 60.88Mb??
Mình đang phân vân lắm trong việc xà bản nào.Có một thắc mắc nữa lúc trước máy O2 zinc mình xài bản rom của Asus P735 nghe nhạc bằng loa ngoài có vẻ rất lớn từ khi quay lại bản của O2 thì nghe nhỏ hơn rất nhiều.Có khi nào bản rom ảnh hưởng đến độ lớn của loa không mấy bác?Xin các cao thủ chỉ dùm.Chân thành cám ơn.

Em cũng đang có em Zinc này nên cũng quan tâm đến câu hỏi trên của bác, nhân tiện muốn hỏi bác luôn là up ROM của Asus P735 cho Zinc được ah? Bác có link down rom và hướng dẫn up không, gửi link cho em cái, tks bác nhiều :)

asuscu

Sóng của ASUS P525,Các bác cứu với!

Mình vừa tậu được con asusp525 nhưng sóng của nó chán quá các bác ah!cứ ở trong nhà thì mất sóng,nhưng khi ra ngoài thì sóng lại khỏe,mình đang dùng sim vinaphone.Các bác giúp mình với nhé!:-/

Vietvnn

Super V.I.P
Mình vừa tậu được con asusp525 nhưng sóng của nó chán quá các bác ah!cứ ở trong nhà thì mất sóng,nhưng khi ra ngoài thì sóng lại khỏe,mình đang dùng sim vinaphone.Các bác giúp mình với nhé!:-/
bạn down một bản radio mới và up lại nhé, dòng P525 sóng khá tốt đấy. chúc thành công.

doibuon

Các bác cao thủ giúp em với, con Asus P525 của em có tình trạng là đang dùng bình thường, ấn vào bàn phím cứng thì tắt màn hình luôn ( mặc dù pin còn đầy V 1.3) sau đó là tắt nguồn. Em đã up rom lại nhiều lần nhưng vẫn không hết, lên diễn đàn tìm hiểu thì hình như là bị STD ( sleep to death).
Có ai biết về vấn đề này thì chỉ giúp em cái, hoặc chỉ cho em địa chỉ sửa ASUS ở HN. Các pác giúp em nhanh nhé, chứ dùng thế này bực mình quá. Thank.

DuaBeo35

Hic hic các bác ới cứu em với.
Em down cái bản rom base wm6.0 của P525.WM6.v0.04.Base.by.Sorg về up.

Em đã làm như các bác bảo:

1. up radio lên 4.7
2. SR
3. format thẻ
4. copy lang và .nb0
5. chạy lang
6. camera + choc SR + cắm cable....

vậy mà sau bước checksum (báo ok) rồi chạy thêm tý nữa thì báo Update fail!

cứu cứu

DuaBeo35

hic hic
Em SR lại vẫn lên nhưng một số thứ ko chạy
Phone thiếu phím để bấm số he he (cảm ứng) nhưng dùng phim cứng trên phone vẫn được

cucnong

Các bạn cho mình hỏi Asus p535 có nghe đc Fm ko?.Máy mình đang dung tự nhiên có hiện tượng tắt máy( ko ấn vào nút nào cả) vậy nó bị làm sao vậy,các bạn chỉ mình cách khắc phục đc ko.Thanks

Mình xài P525 và cũng từng bị tình trạng như bạn, cách đơn giản nhất là :
1. bạn lấy giấy chêm vào cái lẫy ngay nắp pin.
2. thay pin khác hoặc chêm pin lại cho chắc.
Mình làm theo bước 1 và vẫn chạy ổn định
Chúc thành công he he