• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom exec hỏng bootloader, dùng bình thường nhưng không thể up rom

tiamo100187

Máy mình bị tình trạng đang up rom bằng cách kết nối với Active 4.5, up tới bước thứ 3 được 6% rồi thì bị đứng do đó mình đã rứt cáp ra và Atom nó hiện lên chữ Update Utility. Mình Nhấn camera+reset nhưng nó vẫn vậy. Rối mình đã cắt 12 ký tự bằng hẽ editor và up bằng thẻ nhớ rồi mà atom ko hoạt động gì cả vẫn hiện chữ Update Utility. Ai giúp mình với.Mình là con gái nên ko rành mấy cái này lắm...huhu

shockx0x

Hiz, vô đây mới biết có nhiều người bị bệnh giống tui, con O2 Atom cua tui cũng bị như bác thaibv vâỵ

benhvienpda

Máy mình bị tình trạng đang up rom bằng cách kết nối với Active 4.5, up tới bước thứ 3 được 6% rồi thì bị đứng do đó mình đã rứt cáp ra và Atom nó hiện lên chữ Update Utility. Mình Nhấn camera+reset nhưng nó vẫn vậy. Rối mình đã cắt 12 ký tự bằng hẽ editor và up bằng thẻ nhớ rồi mà atom ko hoạt động gì cả vẫn hiện chữ Update Utility. Ai giúp mình với.Mình là con gái nên ko rành mấy cái này lắm...huhu

bác làm vậy là lỗi flast rồi đấy bác ạ . cái thì thì phải thay mới đc

mrducbao

Mình up ROM lần đầu cũng bị y hệt....Update Utility:((
Tuy nhiên sau khi mò mẫm một lúc mình tự khám phá được rằng khi đã bị như vậy thì không thể vào lại Bootloader để up ROM lại được vì khi đó máy sẽ báo USB not connect => không sao hết, chỉ cần Hard reset lại máy sau đó cắm USB vào để Sync với máy tính bình thường và tiến hành up hoặc down ROM thẳng luôn mà chẳng cần vào Bootload nữa. Mình đã làm như vậy cả tỉ lần roài và lần nào cũng OK hết:). Chúc bạn nào bị các bệnh như trên thành công theo cách của mình.

tuannm_icb224

Có bác nào biết làm thế nào Bootloader đc không?
Em Hardreset rồi nhưng không đc.
Em xin cảm ơn

forever

tình trạng mình là nhấn reset+ camera thi den man hinh nhấ nháy và vẫn ko vào được BL .có ai gặp tình trạng này xin chỉ giáo

forever

sao không ai trả lởi hết vậy.nếu ko ai biết có thể hưởng dẩn 1 dịch vụ nào sửa chữa đi.tui rầu quá trời nè

htd1407

Tui đã từng nghe xúi dại up rom bằng thẻ,đc vài lần là ngỏm luôn.Kết quả thiệt hại 1 chai 2 xị thay ROM.
Các chú chịu khó up bằng Computer đi!Lười là mất tiền đó!