• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC ROM WM6.1 CE OS 5.2.19214 Build 19214 by Khoa_ha

miror1102

htc home thường chẳng ai xài vì tốn pin quá.có pác nào biết cách xóa nó đi ko vậy?

Nếu có thể thì mod nào đó (hoặc tác giả của bản ROM) nên có rom cho up bằng thẻ (ghi chú là bản này up bằng thẻ, bản này up bằng cable (chữ phải to và đỏ chói lên) là rất tốt, đọc bản ROM nào cũng có ACE hỏi up bằng thẻ? với lại có người k biết cách dùng chương trình cắt hoặc không biết cắt, nên sợ cứ hỏi hoài.
Chỉ là góp ý thôi nhé :D
vbclg
đồng ý ý kiến này..mình cũng muốn có sẵn....tự làm sợ lắm mà lại gà nữa

Last edited by a moderator:

giangharry

Các bác cho em hoi tí, em vừa up xong bản rom này thì cái màn hình bị nhòa chử, và trong quá trình up rom bản này thì bi fail upgrade ở stage 3 sau đó em úp lại thì ok. Nhưng vấn đề là bị nhòa chử nên em ko bít là lý do gì ?? Các bác có thể giải thích giúp em ko ^^ và nếu được thì có thể chỉ em cách khắc phục hay ko? vì em đã sort reset vài lần nhưng màn hình vẫn bị như vậy T_T
Thank các bác trước nha ^^

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Các bác cho em hoi tí, em vừa up xong bản rom này thì cái màn hình bị nhòa chử, và trong quá trình up rom bản này thì bi fail upgrade ở stage 3 sau đó em úp lại thì ok. Nhưng vấn đề là bị nhòa chử nên em ko bít là lý do gì ?? Các bác có thể giải thích giúp em ko ^^ và nếu được thì có thể chỉ em cách khắc phục hay ko? vì em đã sort reset vài lần nhưng màn hình vẫn bị như vậy T_T

Bạn thử vô Setting -> System ->Screen chọn mục Clear Type bỏ chọn Enable xem nhé
Chúc vui

benhi2005

Bạn tìm cài cái fontvnSP vào rồi reset lại là ok

giangharry

Thank 2 bác đã giúp đỡ, mình đã thử làm theo cách vào setting nhưng vẫn còn bị, còn cái font vnsp thì mình có tìm nhưng ko bít có dùng được cho thang O2 atom exec ko?? Nên mình chưa thử. Nếu có thể, bác có thể cho em cái link font này được ko ?!
Thank 2 bác và nhất là bác Khoa Hà đã build bản rom này ^^ Mình thấy bản này sài hơi bị tuyệt nhưng cũng mong bản rom mới của bác Khoa Hà. Chúc các bác sức khỏe !!

kha0xx

Bạn hãy bình tĩnh và tham khảo lại Topic này thật kỹ, rùi qua đây (hoặc đây) down về bản WM5 chính hãng cho AE. Tiến hành up ROM này bình thường, sau khi trả về bản chính hãng này thì bạn có thể up lại bản ROM khác trên diễn đàn tùy ý! (đã có nhiều mem bị như bạn rùi nhưng ko sao đâu!)
Chúc thành công!:D

Atom Exec ROM Upgrade (English version) 20060721B1WWE_RS00013
Phiên bản này là WM5 hay là WM6 vậy, tại mình thấy nó ghi 2006.

TranMinhMan

Super V.I.P
Atom Exec ROM Upgrade (English version) 20060721B1WWE_RS00013
Phiên bản này là WM5 hay là WM6 vậy, tại mình thấy nó ghi 2006.

Àh ROM gốc của AE thì chỉ tới WM5 thui, còn cái bạn nói có thể là ngày phát hành bản ROM 21/07/2006.:D

tatden

cảm ơn Khoa Hạ, bản Rom của bạn ổn định hơn của SonBlack rất nhiều

duclinh84bk

ghét cái hình quả táo kia thế!nhìn mà ko mún úp
ai thik táo thì dùng iphone
Đã win thì là Win chứ lúc thì lá cờ lúc thì của táo

Cho mình hỏi luôn, mình xóa cái "ExtendedRom.img" trong bộ cài đi rùi up rom bình thường thì có phải là mình được 1 bản rom chỉ có mỗi win "tinh khiết" ko?

Chỉnh sửa cuối:

BraDo

ghét cái hình quả táo kia thế!nhìn mà ko mún úp
ai thik táo thì dùng iphone
Đã win thì là Win chứ lúc thì lá cờ lúc thì của táo

Cho mình hỏi luôn, mình xóa cái "ExtendedRom.img" trong bộ cài đi rùi up rom bình thường thì có phải là mình được 1 bản rom chỉ có mỗi win "tinh khiết" ko?

Mỗi ROM cooker có phong cách riêng & theo sở thích của từng người. Để cho ra đời 1 bản ROM share cho AE sài free là cả 1 quá trình tìm tòi & nghiên cứu...& chắc chắn ko build ROM free theo yêu cầu của bất cứ ai. Bạn ko thích thì vẫn có thể tìm những bản ROM khác trong diễn đàn để voọc mà. Về câu hỏi ExtendRom thì bạn chịu khó qua bên này tham khảo nhé, có nhiều thứ hay lắm http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=193.

duclinh84bk

Ở bên rom atom pure có cái bản rom clean, bên exec này cũng có 1 bản như thế thì tốt! bác "Sơn Đen" nếu rảnh thì làm hộ nhỉ?
Tiện thể nói luôn, cái bản rom này của bác khoa hà hình như ko có cái office thì phải, tìm mãi chẳng thấy word exell đâu

huydt032007

cho mình hỏi là sao không dùng được hồng ngoại vậy? Up lại wm5 thì dùng vô tư

mrducbao

Mình đã thử bản này rồi, nói chung là tương đối ổn định nhưng mà khi ra nước ngoài thì mặc dù có chế độ tự động chọn mạng của nước đó mà máy nhất định không có sóng khi cho Sim QGia đó vào

phat288

Em vừa mua com atom exec secondhand đã cài sẵn rom 214 của anh khoa. Em thấy bản này sử dụng rất ok nhưng khi kết nối bluetooth headset thì chỉ thoại được mà không nghe nhạc được. không biết bản rom này có bị lỗi gì về bluetooth không.