• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom life gọi đi và gọi đến ko được

heo_map

Em nó của mình bị tình trạng goi di va đén đều ko được trong khi đó sóng gió bao la tin nhắn gui đi bình thường, bro nào biết chỉ dùm. Luc trước có up rom 6.5 cho em nó tưởng rom lôi đã up lại 6.1 rùi mà vẫn bị vậy. Ai biết chỉ dùm mình với help me

QuangThang89

Bạn thử lấy sim đó bỏ sang 1 máy bình thường rồi thử thực hiện cuộc gọi xem sao. Nếu được thì kiểm tra lại phiên bản radio của máy. Còn nếu vẫn ko được thì bạn nên gọi hỏi nhà mạng cung cấp nha, thân :)

heo_map

Bạn thử lấy sim đó bỏ sang 1 máy bình thường rồi thử thực hiện cuộc gọi xem sao. Nếu được thì kiểm tra lại phiên bản radio của máy. Còn nếu vẫn ko được thì bạn nên gọi hỏi nhà mạng cung cấp nha, thân :)

chắc do radio rùi, chứ gắn sim qua máy khác thì ko bị ji. còn gắn sim khác vào máy mình cung tình trạng vậy ai biết chỉ dùm mình

heo_map

Up lai radio thui, phải up qua cable đó, nguy hiểm lắm :p

mình cũng ko biết nữa, hôm nay thử gắn sim Viettel vào thì gọi đi và gọi đến được, hem biết em nó bị sao nữa ai biết chỉ dùm với

heo_map

ai biết máy mình bị sao ko, chỉ dùm mình với chứ đổi sim viettell xài mất hết liên lạc ai giúp với

JongZiZi

Em nó của mình bị tình trạng goi di va đén đều ko được trong khi đó sóng gió bao la tin nhắn gui đi bình thường, bro nào biết chỉ dùm. Luc trước có up rom 6.5 cho em nó tưởng rom lôi đã up lại 6.1 rùi mà vẫn bị vậy. Ai biết chỉ dùm mình với help me

Ko gọi đc là sao hả bạn.
Gọi đi nghe ng ta nói mà mình nói ng ta ko nghe hay ngược lại.
Hay gọi ko đc nghĩa là bấm Call 1 hồi rồi nó End luôn?
Tình trạng có lặp lại nhiều lần ko?
Lặp lại cùng 1 số gọi hay chỉ với 1 số gọi?
:D

QuangThang89

mình cũng ko biết nữa, hôm nay thử gắn sim Viettel vào thì gọi đi và gọi đến được, hem biết em nó bị sao nữa ai biết chỉ dùm với
Như vậy là do sim rùi chứ đâu phải do máy :D, bạn đang dùng sim mobile àh, mạng mobile này mình ghét nhất, sóng sánh gì nhìn mà cùi, vẫn trung thành với Viettel :D

heo_map

Ko gọi đc là sao hả bạn.
Gọi đi nghe ng ta nói mà mình nói ng ta ko nghe hay ngược lại.
Hay gọi ko đc nghĩa là bấm Call 1 hồi rồi nó End luôn?
Tình trạng có lặp lại nhiều lần ko?
Lặp lại cùng 1 số gọi hay chỉ với 1 số gọi?
:D

tình trạng là thế này nè, minh gọi đi nhiều số ko được bấm call 1 hôi lá kết thúc cuộc gọi. Còn người khác gọi đến có 2 trường hợp : 1 là xài rom 6.5 thì ko hiện ra cuộc gọi đên mà bên kia vẫn bao máy bận và thuê bao ko liên lạc được. Còn nếu xài rom 6.1 thì có báo cuộc gọi đến nhưng khi nhấn tra lời thì
bên kia được được báo là bận hay ko trả lời còn bên mình đứng máy. Còn sóng gió thì bao la tin nhan thì vẫn nhận và gửi đi được, nhung đôi khi cũng ko nhận mạng và mất sóng . Mình có hỏi 1 số bro thì có ngừoi kêu là ro radio mà mình ko biết sao anh em chỉ dùm

heo_map

Như vậy là do sim rùi chứ đâu phải do máy :D, bạn đang dùng sim mobile àh, mạng mobile này mình ghét nhất, sóng sánh gì nhìn mà cùi, vẫn trung thành với Viettel :D

ko phải do sim đâu bạn à, vì mình dùng nhiều máy rùi đâu có tình trạng như vậy đâu. Từ khi chuyển qua Atom là bị vậy hay do máy chưa unlock đầy đủ ai biết chỉ với. Hem quen xài Viettell

QuangThang89

Atom Life có khóa gì đâu mà phải cần unlock hả bạn, bạn up lại radio đi rồi nói đến triệu chứng khác sau, thân :)

TranMinhMan

Super V.I.P
Hiện tượng bạn gặp là do máy kén Sim Mobi, ko chỉ Atom Life mà cả Atom và Atom Exec cũng hay gặp hiện tượng này (trên diễn đàn cũng đã thảo luận nhiều, xem tại đây). Giải pháp cho bạn:
- Tháo Sim ra và up lại Rom (nếu có thể bạn nên up lại Radio luôn thì tốt, như VIP quangthang89 nói).
- Còn ko thì chuyển qua Sim của dịch vụ mạng khác.
Thân!;)

heo_map

Hiện tượng bạn gặp là do máy kén Sim Mobi, ko chỉ Atom Life mà cả Atom và Atom Exec cũng hay gặp hiện tượng này (trên diễn đàn cũng đã thảo luận nhiều, xem tại đây). Giải pháp cho bạn:
- Tháo Sim ra và up lại Rom (nếu có thể bạn nên up lại Radio luôn thì tốt, như VIP quangthang89 nói).
- Còn ko thì chuyển qua Sim của dịch vụ mạng khác.
Thân!;)

Mình up rom nhiều lần rùi, up bằng thẻ nhớ đó mà có hết đâu. Còn up radio thì chưa vì cũng chưa có kinh nghiệm nhiều với lại cáp mình cắm vào máy tính phan mềm active sync ko nhận máy, nghĩ là do chân usb hỏng nhưng mình vẫn cắm sạc bt . Anh em biết chỗ nào ở HN up radio uy tín và rẻ chút ( dang nghèo mà ) chỉ mình nha
Mình xài Sim Mobi lâu rùi hem thix đổi số, anh em ai biết chì dùm nha thank anh em mình nhiều

PPC2002

Vụ này chính xác do Radio FW đó bác, mình xài Vina trước còn bị chỗ được chỗ không, sau up radio la ok.Hồi đó up cũng run tay lắm vì máy đang sạc bị rơi bong chân phải hàn lại mà vẫn chập chờn, may mà sau khi cắm PC nhận cái để nguyên up ngon luôn.

heo_map

Vụ này chính xác do Radio FW đó bác, mình xài Vina trước còn bị chỗ được chỗ không, sau up radio la ok.Hồi đó up cũng run tay lắm vì máy đang sạc bị rơi bong chân phải hàn lại mà vẫn chập chờn, may mà sau khi cắm PC nhận cái để nguyên up ngon luôn.

thank u nha, minh han non tay nghề chua dám làm, anh em nao biết chỉ dùm với thank mọi ngừoi nhiểu

QuangThang89

Bạn kiểm tra chân cắm USB của máy xem nha, nhìu khi chân Sync lâu ngày bị oxi hóa hay bị gãy cũng nên :-?