• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom life gọi đi và gọi đến ko được

tuandat1611

thế máy mình bị thế này là làm sao nhỉ, mọi người giúp mình với:((
"Tình hình là con máy O2 của mình hôm qua đem đi nhờ bạn sửa lỗi nó bị mất tiếng 1 bên loa. Bạn mình sửa bảo là "tiếp xúc ko tốt, thế nên đấu thẳng vào trong luôn", mình cũng chả hiểu đấu thẳng gì, máy được 2 loa. Thế nhưng mang về nhà, khi gọi đi, chỉ cần ấn talk là máy lại tắt nguồn, có ai gọi đến reo dc 1 hồi chuông là lại tắt nguồn. Mọi chức năng khác vẫn bình thường. Vẫn nhắn tin và nhận tin nhắn đc. Ai bảo mình xem máy mình bị làm sao ko, và chỉ mình chỗ sửa luôn - uy tin và đúng giá Ai giúp mình với"

BraDo

thế máy mình bị thế này là làm sao nhỉ, mọi người giúp mình với:((
"Tình hình là con máy O2 của mình hôm qua đem đi nhờ bạn sửa lỗi nó bị mất tiếng 1 bên loa. Bạn mình sửa bảo là "tiếp xúc ko tốt, thế nên đấu thẳng vào trong luôn", mình cũng chả hiểu đấu thẳng gì, máy được 2 loa. Thế nhưng mang về nhà, khi gọi đi, chỉ cần ấn talk là máy lại tắt nguồn, có ai gọi đến reo dc 1 hồi chuông là lại tắt nguồn. Mọi chức năng khác vẫn bình thường. Vẫn nhắn tin và nhận tin nhắn đc. Ai bảo mình xem máy mình bị làm sao ko, và chỉ mình chỗ sửa luôn - uy tin và đúng giá Ai giúp mình với"
Khoan đem ra tiệm vội, bạn thử thay cục pin khác xem, lỗi này thường do pin đó.

tuandat1611

Mình ko có cục pin khác:( mà hình như bạn nói đúng thì phải, nãy mình nạp đầy pin thì vẫn gọi nghe đc, giờ pin 56% thì lại bị:(. Liệu có phải do pin ko, mà do pin sao tận 56% mà vẫn bị:((, bực hết cả mình bao cuộc gọi đi gọi đến :((. Có ai biết chính xác trả lời hộ mình với!

LuongQuang

Super V.I.P
Pin dùng lâu, bị chai, báo ảo, không đủ dòng...là chuyện bình thường. :-??

Đã có khá nhiều topic thảo luận về vấn đề pin này rồi, tham khảo nhé! Sau cũng đừng tự ý mở topic tùm lum với nội dung: help, giúp với... nhé không lại thấy bài mình biến đâu mất!

tuandat1611

Mà anh ơi( giờ em mới nhìn anh 37 tuổi:|), có 1 điều lạ nữa là nó tắt như tắt nguồn( đèn màn hình, ấn nhẹ nút power ko lên, phải ấn dí 1 lúc mới khởi động lên) nhưng cuộc gọi vẫn tiếp diễn:(, nghĩa là nếu em gọi, nó bị tắt đi như thế nhưng bên kia vẫn đổ chuông và nếu nhấc máy vẫn nói chuyện đc với nhau:|. Thế là nó bị sao nhỉ:((.
Mà ban nãy em nghe nhạc đến khi pin còn 86% nó cũng lại tắt như thế:( em sờ máy thấy nắp sau nóng hơn bt, liệu có phải bạn em đấu đá gì đó gây chập gây nóng => nóng chip => tự tắt ko?? Giống như CPU máy tính nóng quá nó tự tắt ấy:((. Anh + mọi người onl trả lời cho em cái!

BraDo

Mà anh ơi( giờ em mới nhìn anh 37 tuổi:|), có 1 điều lạ nữa là nó tắt như tắt nguồn( đèn màn hình, ấn nhẹ nút power ko lên, phải ấn dí 1 lúc mới khởi động lên) nhưng cuộc gọi vẫn tiếp diễn:(, nghĩa là nếu em gọi, nó bị tắt đi như thế nhưng bên kia vẫn đổ chuông và nếu nhấc máy vẫn nói chuyện đc với nhau:|. Thế là nó bị sao nhỉ:((.
Mà ban nãy em nghe nhạc đến khi pin còn 86% nó cũng lại tắt như thế:( em sờ máy thấy nắp sau nóng hơn bt, liệu có phải bạn em đấu đá gì đó gây chập gây nóng => nóng chip => tự tắt ko?? Giống như CPU máy tính nóng quá nó tự tắt ấy:((. Anh + mọi người onl trả lời cho em cái!
Chỉ có 2 giải pháp thử xem trc khi nghĩ đến chuyện đem ra tiệm:

1) Up lại ROM khác.
2) Mượn cục pin AL của ai đó thử.

Chúc thành công.

tuandat1611

Pin dùng lâu, bị chai, báo ảo, không đủ dòng...là chuyện bình thường. :-??

Em biết là như thế, nhưng giá mà có ai biết đích xác đc lý do để em đỡ phải mua xong cục pin mới lại vẫn phải sửa máy tiếp thì khổ cho em lắm:(

Đã có khá nhiều topic thảo luận về vấn đề pin này rồi, tham khảo nhé! Sau cũng đừng tự ý mở topic tùm lum với nội dung: help, giúp với... nhé không lại thấy bài mình biến đâu mất!

Cái topic "lỗi gọi đi và gọi đến" em thấy rồi, nhưng lỗi ko giống của em. Của họ là ko gọi đi và gọi đến đc chứ ko như em gọi đến và gọi đi tắt nguồn. Nên em mới hỏi thêm:(. Mong mod thông cảm em cù lần mà đang cần gấp:|

tuandat1611

1) Up lại ROM khác.

Chúc thành công.

Dạ để em thử. Chắc là do pin or nguồn vì cái ROM em vừa up ngon lành cành đào chạy mượt suốt. Thằng bạn "sửa" cho phát thành ra như thế:(!
Nhưng nếu bị lỗi thì sửa có đắt ko nhỉ, nghe bên kia nói 5-700k mà sót hết ruột:-/. Máy em mua lại có 2tr:(!
Cám ơn anh nhiệt tình giúp đỡ=D>

heo_map

Bạn kiểm tra chân cắm USB của máy xem nha, nhìu khi chân Sync lâu ngày bị oxi hóa hay bị gãy cũng nên :-?

chân cắm mình vẫn sạc bt mà đâu có bị ji đâu nhỉ. Tiện thể anh em biết chỗ nào ở Hn sửa dt uy tín chỉ dùm với

tuandat1611

Tiện thể anh em biết chỗ nào ở Hn sửa dt uy tín chỉ dùm với

Đúng rồi, các anh ai có kinh nghiệm hay bản thân sửa máy uy tín thì bảo bọn em với. Để bọn em biết đường đến kêu cứu, chứ lên diễn đàn đợi mỏi cổ quá:(

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

chân cắm mình vẫn sạc bt mà đâu có bị ji đâu nhỉ. Tiện thể anh em biết chỗ nào ở Hn sửa dt uy tín chỉ dùm với

Bạn có biết trong lỗ USB có bao nhiu chân ko :|, máy của bạn chân sạc thì ko có vấn đề nhưng chân Sync thì có vấn đề, đâu phải sạc được là Sync được đâu, thân ;)

@tuandat1611: tình trạng máy bạn chả có gì phải vội vàng đem ra tiệm sửa cả, thay 1 viên pin mới là hết, do pin máy bạn dùng lâu đã bị chai dẫn đến tụt áp, khi có cuộc gọi đến pin ko cung cấp đủ điện áp nên bị tắt, thân ;)

tuandat1611

1) Up lại ROM khác.

Chúc thành công.

Anh ơi em làm đc rồi, đúng là do pin thật, thay cục khác vào chạy ngon re nhưng có 1 điểu em vẫn muốn hỏi cho chắc. Liệu bảng mạch của máy em có làm sao ko:( sao tự nhiên thằng bạn em sửa cái thì cục pin đang chạy ngon lành ( mới hơn cả cục em vừa thay) bị như thế:| liệu nguyên nhân là do pin hay do bảng mạch, nếu do bảng mạch thì nó lài làm hỏng nốt cục pin này của em thì chết:((.

QuangThang89

Làm gì có chuyện mạch điện của máy ảnh hưởng đến pin hả bạn, do cục pin cũ của bạn bị chai thui, đừng nên nhìn vẻ bề ngoài mà đánh giá phẩm chất bên trong bạn nhé, thân :)

QuangThang89

Câu hỏi của bạn khó trả lời thiệt :-?, mình nghĩ là nó "hứng" lên khi nào là nó chai àh :)), thui ko spam nữa, vấn đề đã được giải đáp rồi :D

tuandat1611

vậy bạn cho tớ hỏi có thể mua đc pin dung lượng cao cho o2 ở đâu ko? Mình ở HN thì mua ở đâu, giá nó tâm bao nhiêu. Trả lời giúp mình nha:D

QuangThang89

Trên 4rum mình có mem huysmall chuyên bán pin dung lượng cao cho các máy, mem đó ở TPHCM nhưng có ship hàng toàn quốc, giá 1 viên pin có dung lượng 3200mah = 550K, có gì bạn pm mem đó để bít rõ hơn, thân :)

tuandat1611

Thôi xong:| hỏng nốt cục pin kia rồi:((, giờ lại bị như ban đầu rồi, gọi là tắt nguồn:((. Nếu ko do mạch thì sao lại bị như thế đc:((

QuangThang89

Vậy thì bạn mang ra tiệm cho họ xem đi, kinh nghiệm lần sau đừng để những ai ko có kinh nghiệm bung máy nha, thân :)

tuandat1611

Mình lại vừa mang cho bạn sửa, nó thử một lúc bảo máy bị "ăn dòng" chứ ko phải do pin, sửa vừa lâu mà lại 50-50 một được một hỏng luôn máy:(. Ai có kinh nghiệm và kĩ thuật chuyên môn bảo mình với:-??