• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom life lỗi sau khi up rom

duchunglda

mình up rom bằng thẻ nhớ xong thi xuất hiện màn hình sọc ngang đỏ, xanh tùm lum rồi. ai biết khác phục chỉ mình với
:((

QuangThang89

Bạn up bản rom nào thế, theo hiểu biết của mình thi 1 ban rom của AL up xong thì có 1 hình bootscreen và 1 hình welcome mà,làm gì có hình 3 sọc màu giống như dòng BlueAngel vậy đâu

nhc1912

chắc không sao đâu bạn xóa đi up lại là ổn thôi nhớ fomat thẻ (fat32) rồi copy rom mới vào thẻ xong rút cáp nối với pc bấm nút ghi âm và chọc reset khoảng vài giây sau đó thả nút reset ra truoc là máy sẽ tự up rom thôi chúc bạn thành công nếu không đuoc thì lên diễn đàn.nhớ kiểm tra lại bản rom mới xem có bị lỗi download không nhé

QuangThang89

chắc không sao đâu bạn xóa đi up lại là ổn thôi nhớ fomat thẻ (fat32) rồi copy rom mới vào thẻ xong rút cáp nối với pc bấm nút ghi âm và chọc reset khoảng vài giây sau đó thả nút reset ra truoc là máy sẽ tự up rom thôi chúc bạn thành công nếu không đuoc thì lên diễn đàn.nhớ kiểm tra lại bản rom mới xem có bị lỗi download không nhé
Chắc bạn nhầm ở đây rồi thì phải, muốn up rom cho AL thì phải format thẻ ở định dạng FAT trên pc, FAT32 máy sẽ ko nhận up rom đâu, và 1 cái nữa là đã up trên thẻ rồi thì ko cần phải cắm cáp vào PC đâu nha, thân :)
mình up rom bằng thẻ nhớ xong thi xuất hiện màn hình sọc ngang đỏ, xanh tùm lum rồi. ai biết khác phục chỉ mình với
Bạn up lại rom đi, nhớ up bản rom ship đã rồi mới thử đến các rom cook, cứ yên tâm là up rom bằng thẻ sẽ ko hại gì đến máy đâu, cứ mạnh dạn up đi :)

AngelLe

Hì, đào ở đâu ra ROM ship mà up bằng thẻ.
Nhớ lần đầu up ROM cho con Neo qua cáp cũng bị tình trạng này, sợ xanh mặt, con Neo mua second cũng hết 4.5t chứ ít đâu.

duchunglda

cám ơn các bạn. mình cài rom ship thi bị lỗi Wifi. Giờ đã cài được rom 6.5 beta rồi. hôm qua sợ hư luôn rồi chứ

QuangThang89

Hì, đào ở đâu ra ROM ship mà up bằng thẻ.
Nhớ lần đầu up ROM cho con Neo qua cáp cũng bị tình trạng này, sợ xanh mặt, con Neo mua second cũng hết 4.5t chứ ít đâu.
Bác ko thấy trong box AL mình có topic Rom ship MWG cho AL to tướng đó hay sao mà nói khó tìm :)), bác khoe hàng cũng khéo nhỉ :)
cám ơn các bạn. mình cài rom ship thi bị lỗi Wifi. Giờ đã cài được rom 6.5 beta rồi. hôm qua sợ hư luôn rồi chứ
Đã nói rom ship là rom của nhà sản xuất rồi thì làm gì có lỗi về wifi được bạn, bạn xem lại máy mình xem sao đi, nhiều người bị hỏng phần cứng wifi mà cứ đổ thừa cho rom đó :)

duchunglda

mình cài bản 6.5 thi Wifi vô bình thường mà. Trước khi up rom vẫn oke. chỉ có khi up bằnng rom ship mới kô có Wifi. không hiểu tại sao?

QuangThang89

Nếu bạn up rom ship bằng thẻ thì bạn kiểm tra lại thẻ thử đi, có nhiều thẻ up rom vẫn thành công nhưng khi vào 1 vài chương trình thì lại bị lỗi, nhiều người trên 4rum up bản rom WM6.1 core 19971 của anh Mẫn khi vào file explorer thì bị lỗi những lại có 1 số người lại ko bị lỗi như vậy (như mình là 1 ví dụ :D), chúc vui :)

duchunglda

Nếu bạn up rom ship bằng thẻ thì bạn kiểm tra lại thẻ thử đi, có nhiều thẻ up rom vẫn thành công nhưng khi vào 1 vài chương trình thì lại bị lỗi, nhiều người trên 4rum up bản rom WM6.1 core 19971 của anh Mẫn khi vào file explorer thì bị lỗi những lại có 1 số người lại ko bị lỗi như vậy (như mình là 1 ví dụ :D), chúc vui :)

mình up rom ship bằng cáp mà. hi:D

nhc1912

các bạn cứ yên tâm nghịch thoải mái đi đừng lo hỏng máy lúc đầu mình mới mua máy sợ hỏng nên ko dám up rom nghịch pm theo mình biết dòng a.t.life cũng nồi đồng cối đá không dễ gi up rom hay nghịch pm mà hỏng được đâu

QuangThang89

các bạn cứ yên tâm nghịch thoải mái đi đừng lo hỏng máy lúc đầu mình mới mua máy sợ hỏng nên ko dám up rom nghịch pm theo mình biết dòng a.t.life cũng nồi đồng cối đá không dễ gi up rom hay nghịch pm mà hỏng được đâu
Cái này chỉ đúng với up rom bằng thẻ thui bạn ơi, bạn thử up rom bằng cáp và trong quá trình up PC đột nhiên tắt cái rụp thì bạn xem thử con AL của bạn có thành cục chặn giấy cao cấp ko :))

AngelLe

Bác ko thấy trong box AL mình có topic Rom ship MWG cho AL to tướng đó hay sao mà nói khó tìm :)), bác khoe hàng cũng khéo nhỉ :)

Ý mình là ROM Ship thì làm gì có file AL.DIO để mà up bằng thẻ mà chế biến lại thì còn gì là "Ship".
Khoe hàng gì chứ, con Neo đó chết flash và biến thành cục chặn giấy lâu gùi =))

QuangThang89

Ý mình là ROM Ship thì làm gì có file AL.DIO để mà up bằng thẻ mà chế biến lại thì còn gì là "Ship".
Khoe hàng gì chứ, con Neo đó chết flash và biến thành cục chặn giấy lâu gùi
Bạn ko up được bằng thẻ thì up bằng cable (nhưng up bằng cable hơi bị nguy hiểm đó).
Bạn ko đọc bài của man phamquang àh, vào đây nha http://pdaviet.net/showthread.php?t=19503. Bạn có phân biệt được rom ship và rom cook ko vậy, cái này chỉ là chuyển file rom thành file AL1.DIO để bỏ vào thẻ mà up thôi chứ có thay đổi gì đến OS đâu mà nói là làm "lô" rom ship :)) =))

Chỉnh sửa cuối:

duchunglda

có bạn nào biết nguyên nhân vì sao up bằng rom ship (mình đã thử bằng cáp lẫn bằng thẻ) thì không vào được Wifi không? trong khi up rom cook thì được

QuangThang89

Bạn thử down lại xem sao đi, mình up cả 2 rom ship ở 2 trang seeo2.com và mwg.com đều vào wifi được hết mà

AngelLe

Bạn ko up được bằng thẻ thì up bằng cable (nhưng up bằng cable hơi bị nguy hiểm đó).
Bạn ko đọc bài của man phamquang àh, vào đây nha http://pdaviet.net/showthread.php?t=19503. Bạn có phân biệt được rom ship và rom cook ko vậy, cái này chỉ là chuyển file rom thành file AL1.DIO để bỏ vào thẻ mà up thôi chứ có thay đổi gì đến OS đâu mà nói là làm "lô" rom ship :)) =))

Thế bạn mua máy về mở óc ra rồi vặn vô lại thôi đừng làm gì hết coi nó có mất RIN không??? =))

To: duchunglda
Mình đang dùng ROM ship của MWG thấy vô wireless rất tốt (cả ROM của SeeO2 cũng tốt). Mình đã up mấy lần rồi vẫn tốt. Bạn thử up lại thử coi. Có khi bị lỗi phát sinh trong quá trình up.
Theo cảm giác của mình thì mỗi lần up có kết quả khác nhau (cảm giác thế thôi chẳng biết có thật không).
Còn ROM core 19971 Light của Mr vô mạng cũng tốt, free RAM ~28M. Chỉ tiếc là up vô máy mình chẳng hiểu sao cứ bị lỗi fexplore, lúc thì treo máy, lúc thì một vùng màn hình lưu ảnh cũ không thay đổi đc (cũng đã down và up nhiều lần, vẫn bị). Tuy nhiên trên diễn đàn chẳng ai bị giống mình cả :(

QuangThang89

Mình đang dùng ROM ship của MWG thấy vô wireless rất tốt (cả ROM của SeeO2 cũng tốt). Mình đã up mấy lần rồi vẫn tốt. Bạn thử up lại thử coi. Có khi bị lỗi phát sinh trong quá trình up.
Theo cảm giác của mình thì mỗi lần up có kết quả khác nhau (cảm giác thế thôi chẳng biết có thật không).
Còn ROM core 19971 Light của Mr vô mạng cũng tốt, free RAM ~28M. Chỉ tiếc là up vô máy mình chẳng hiểu sao cứ bị lỗi fexplore, lúc thì treo máy, lúc thì một vùng màn hình lưu ảnh cũ không thay đổi đc (cũng đã down và up nhiều lần, vẫn bị). Tuy nhiên trên diễn đàn chẳng ai bị giống mình cả
Trả lời kèm theo trích dẫn này
Nguyên nhân là do thẻ nhớ của bạn đó, mặc dù nó vẫn cho up rom nhưng do trong quá trình copy file sang máy thì nó copy thíu 1 vài file nên mới bị như vậy đó bạn :)