• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom life lỗi sau khi up rom

AngelLe

Nguyên nhân là do thẻ nhớ của bạn đó, mặc dù nó vẫn cho up rom nhưng do trong quá trình copy file sang máy thì nó copy thíu 1 vài file nên mới bị như vậy đó bạn :)

Mình cũng đã đổi card rồi, Format card, down ROM cả trên host của diễn đàn lẫn host free, vẫn bị cùng một hiện tượng. Hay là do card mình sử dụng là 2G? Chẳng hiểu nỗi.

QuangThang89

Bạn thử dùng thẻ <2GB xem sao đi, vì mình up thẻ 1GB nên ko bị như thế, phải có nguyên nhân gì đó thì người ta mới khuyến cáo dùng thẻ <2GB để up chứ :)

AngelLe

Để kiếm cái thẻ đã, toàn thẻ 2G mới chán chứ. Ráng thử lần nữa xem sao.

BraDo

Bạn thử dùng thẻ <2GB xem sao đi, vì mình up thẻ 1GB nên ko bị như thế, phải có nguyên nhân gì đó thì người ta mới khuyến cáo dùng thẻ <2GB để up chứ :)

Để kiếm cái thẻ đã, toàn thẻ 2G mới chán chứ. Ráng thử lần nữa xem sao.

Bạn nên mua 1 thẻ 512MB để up rom thôi cho nhẹ tiền, còn thẻ 2GB thì để xài :p

Thật ra up ROM bằng thẻ từ 512MB - 2G đều đc cả. Sở dĩ các KTV khuyên nên dùng thẻ 512MB vì loại thẻ này thường là thẻ zin theo máy, tính ổn định cao nên sẽ hạn chế đến mức tối đa những sự cố ngoài ý muốn (đang up ROM nửa chừng thẻ bị lỗi...die...;)). Còn thẻ 1G-2G thường là thẻ trôi nổi, sự ổn định thì...hên xui...nên ko đc khuyên dùng làm up ROM. Trước đây mình vẫn up ROM qua thẻ 2G mà ko vấn đề gì cả. (chắc mình hên...:D).

AngelLe

Mới kiếm đc cái thẻ 1G, up cứng ngắc, không nhận thẻ luôn trong khi vô máy chạy vẫn bình thường. Giờ mới thấy Up ROM kém thẻ cở nào. :p

QuangThang89

Mới kiếm đc cái thẻ 1G, up cứng ngắc, không nhận thẻ luôn trong khi vô máy chạy vẫn bình thường. Giờ mới thấy Up ROM kém thẻ cở nào.
Đúng vậy đó bạn, việc up rom kén thẻ ghê lắm, mua được thẻ là 1 chuyện nhưng thẻ đó có thể up rom được ko là 1 chuyện khác nữa ;)