• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20748) by TranMinhMan

vosathanh

Tai nạn thật sự roài. Mình đã đưa về được ROM German bằng DSUU. Mọi việc suôn sẻ, nhưng giờ máy không nhận được SIM nữa. Chjk tui rùi. Up lại ROM của Mod cũng ko ăn thua gì.

Trong mục thông tin máy không thấy số Imei và radio (Not ready). Không kiểm tra Imei được.

CHẳng lẽ thành cục chặn giấy thật roài sao???? Hu hu..

abcviet

Tôi đang dùng thử con o2 Comet,- rom tiếng Đức - đọc đến đây thấy sợ, ko dám up lại thành bản 6.1 tiếng Anh nữa... lại thành chặn giấy thì khổ... vô cùng thông cảm với VOSATHANH...trong lúc đau thương này, nên biến đau thương thành hành động cách mạng (tức là thử lại mọi biện pháp xem sao)
Chúc bạn thành công!!!

vosathanh

Chân thành cảm ơn abcviet nhiều. Hjk. Mình đang nhờ thằng bạn kiểm tra xem phần cứng có bị gì không.

1 lần kinh nghiệm tới già. Nhưng cũng rút ra nhiều kinh nghiệm.
Thực ra lỗi này là do mình đọc không kỹ (trên diễn đàn Xda-devs). Làm xong, bị lỗi, đọc lại mới thấy cái sai của mình.
Nhân đây mình cũng nói luôn. Bạn cứ up vô tư. Nhưng chỉ up exrom và OS thôi. Up bằng thẻ nhớ, đừng bao giờ up qua cáp. (Mình đã dại dột đưa nó về ROM gốc bằng DSUU, kết quả : NO IMEI NO RADIO).

Theo 1 người (trong diễn đàn xda) đã từng bị thì có thể bị hư chip pbc. gì đấy trong máy. Thay là ok.
Thân.

P/S : Tiện đây xin nói luôn về vụ pass.32. Bạn nào muốn up qua cáp mà bị lỗi ID, trước khi bấm chữ Next trên PC chỉ cần bấm nút xuống của bàn phím là sẽ uprom vô tư. (Mình không chịu trách nhiệm nếu có trục trặc gì đâu nhé.

Chỉnh sửa cuối:

vosathanh

Sorry, spam tí. Các bạn cho mình hỏi xem ở HCM có nơi nào có thể sửa vụ này không??? Ở Quy nhơn bó tay rồi đấy. Hjk.

Cảm ơn rất nhiều! :((

nguyenminhnhat

Vừa up xong mất tầm 2 phút, chạy ổn định, khoái cái ở rom cũ thì bị treo camera tưởng là phần cứng có vấn đề nên kệ nó, up sang rom này hết treo rồi>>>
Thank bác nhìu nhìu!

htv31hn

Bac TranMinhMan oi! Bac up lai Username va Pass DL di ah.

Last edited by a moderator:

tainhachay

Active Member
Em nghĩ bác TranMinhMan nên có cả 2 bản ROM Up qua Cable Sync lẫn Up bằng thẻ nhớ để lựa chọn.

Em xài thẻ 2GB nên ko up được qua thẻ , chẳng lẽ lại sắm chỉ 1 cái thẻ 512 , 1GB chỉ để UProm thôi sao . :)

thẻ 2gh vẫn up đc bạn ah` ! chỉ nên để 1 file rom trên thẻ ! mình đã thử và mọi chuyện đều tốt đẹpb-)

khanghandsome

anh em ơi mình không down được! nếu được thì up lên mediafire cho mình nha! cám ơn mọi người nhiều.......