• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20753) by TranMinhMan

TranMinhMan

Super V.I.P
Em chưa xài Atom Lìe nhưng đang muốn tấu 1 con nhưng cửa hàng thì nói ko nâng cấp ROM 6.1 vì chưa có ROM 6.1 ổn định cho Atom Life. ROm này thì sao nhỉ? Ngoài ưu điểm ROM 6.1 build mới này đẹp hơn hẳn 5.0 nhưng về tính ổn định thì sao nhỉ? Em là dân vọc soft nên nếu ko ổn định thì ....

Dân vọc Soft thì chả là gì so với dân vọc ROM!:)):)):))
Muốn thấy sự hứng thú thì bạn hãy tự mình khám phá xem!;;)

anhtuhntl

Giao diện Manilla đả có bản cho atom không biết có thể tích hợp vào rom được chưa MinhMan

programatix

Congratulation to new Rom!
Thanks for your new Rom. I'm interested in this rom but I can't connect wifi with linksys in my house. It always say cannot connect. On the other hand I can't send my file by blutooth to other phone.
Could you please help me for these problems!
Thanks so much for your hepl!

Try this:
  1. Start->Settings->Connections
  2. Start Wi-Fi Utility
  3. Tap Setting
  4. Change Preamble to Auto
  5. Tap Set

Normally this fix the problem connecting to the Access Point.

programatix

Just want to say Hi to everyone, especially TranMinhMan. Been away from this site for some time, and is very surprise to see the changes done to the ROM.

Still downloading now. By the way, some request, could you please let us choose whether to install FTouchFlo or not (provided as a CAB, perhap?) as I'm using FTouchSL.

Lastly, has anyone tried the 2D Manila release 17 (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=398173) on AL?

panteraz

Hey there friend!!!

As I can see you released a great ROM for HTC:

* HTC KAISER - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 20755)

Are you planning for a same version (20755 and Manilla) for our Atom Life;

Like sonblack did for atom pure

:D:D

tienha

manila 2D e đã cài dùng thử được trên AL rùi bác M~ a,cũng k đến nỗi nào,có điều free ram còn 14MB :(

Sonblack

Super V.I.P
Hey there friend!!!

As I can see you released a great ROM for HTC:

* HTC KAISER - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 20755)

Are you planning for a same version (20755 and Manilla) for our Atom Life;

Like sonblack did for atom pure

:D:D

So sorry, I don't make it for Atom/Atom Pure. Somebody in XDA added it in my ROM. :D

anhtuhntl

manila 2D e đã cài dùng thử được trên AL rùi bác M~ a,cũng k đến nỗi nào,có điều free ram còn 14MB :(
Mình xài bản rom này cài hết bộ dứng dung của MALINA trừ taskmgr,Audio_Booster,FlashLite_3.1 và cài thêm resco erplorer,photo pro,pocket music free ram là 21m

tienha

Mình xài bản rom này cài hết bộ dứng dung của MALINA trừ taskmgr,Audio_Booster,FlashLite_3.1 và cài thêm resco erplorer,photo pro,pocket music free ram là 21m

oài,mình thì cũng cài đũ 14 file cần thiết cũng bỏ taskmng,A_booster,FL3.1,có thêm resco keyboard,resco explorer,psshutxp,i-contact,từ điển E-C,có thể do mình cài thêm CE-star:(,để HR cài lại phát xem,vừa cài thêm bộ theme black ice của manilla,h` còn free ram 9MB sợ quá

vutuantu1990

Tôi nghĩ quan trọng nhất là hệ thống chạy có nhanh ko , giao diện đẹp mà Ram còn tí xíu thì tôi cực lực phản đối

Tôi nghĩ càng đơn giản càng tốt . để cho hệ thống đỡ nặng . Rồi ai thích đẹp thì cài , ai thích chơi game nặng thì chơi , ai thích gì thì làm ...

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình cũng rất thích Manilla 2D và cũng đang kiếm cách bỏ vào ROM AL đây!
Nhưng AL hơi thua thiệt so với các dòng HTC gần đây:
- Dung lượng ROM có hạn, muốn plugin Manilla 2D thì phải remove các ctr khác.
- Ram chỉ 64Mb, trong khi Kaiser là 128Mb. Bỏ vào ko khéo thì xài con AL như "phim chiếu chậm" vậy!
- Một vài chức năng sẽ bị liệt ko như khi đưa vào cho HTC.

I like Manilla 2D too and still finding the way to add it to ROM perfectly!
But AL is not like HTC:
- The ROM quantity is limited, to plugin Manilla 2D, I must remove some another programs.
- AL ram is 64Mb that is smaller than Kaiser ram so much.
- Some programs will not get desired results when running.

Chỉnh sửa cuối:

panteraz

Hey I've just installed manilla2d version17 and it is working GREAT on my atom life with this rom! It is very very fast and very very beatiful and useful!

You can always remove O2 Apps and some other things like Total Commander to add Manilla2D which is G R E A T!

(we can install this programs you remove later!)

With Manilla2D Running and 3-4 more programs I have about 21MB of ram free!

imatrix

I like Manilla 2D too and still finding the way to add it to ROM perfectly!
But AL is not like HTC:
- The ROM quantity is limited, to plugin Manilla 2D, I must remove some another programs.
- AL ram is 64Mb that is smaller than Kaiser ram so much.
- Some programs will not get desired results when running.

I say we leave Manilla 2D out of the ROM or at least wait until it's out of beta phase. if people want it, they can always install it themselves.

LRA

Xài được 1 tuần rồi. ROM chạy tốt, ổn định, ít hao pin (5 ngày, chưa kể là tôi còn vọc game). Tuy nhiên có 1 vài góp ý sau:
  • Phần đèn flash là Light On chứ không phải MotoQ. Bác T2M vẫn bị nhầm.:p
  • Game Caro bị bỏ đi rồi à? Tôi lại rất khoái nó, vì ngày xưa đi học thì quyển vở nào cũng dùng để chơi caro cả.
  • Phần HTC ở Today, nếu vào message thì nó là MMS, trong khi hầu hết tin nhắn chúng ta dùng là SMS. bác có thể chỉnh lại cái này không?
1 lần nữa cảm ơn bác T2M.

T2M: Cảm ơn các ý kiến của bạn!:D

Last edited by a moderator:

conmeo8ya

Em mới cài thử cái Manila2D :| tắt hết WMtask, SpbShell, TouchFlo, mấy cái VTCALL thì ram còn 21MB.

Thấy chạy cũng phà phà :p đẹp giống y touch diamond.

vutuantu1990

I say we leave Manilla 2D out of the ROM or at least wait until it's out of beta phase. if people want it, they can always install it themselves.

I agree with Imatrix : "if people want it, they can always install it themselves."

Bác T2M ko nên cài Manila vào , đâu phải người này người kia thích là cho vào được, sao cho ổn là được , 21 MB Ram thì chạy được cái rì
Nếu bác T2M mà nhúng Manila vào ROM thì những người ko thích se ko gỡ ra được vì đã nhúng vào ROM rồi , còn nếu bác T2M ko nhúng Manila vào thi người nào cần có thể tự họ cài vào được . Mà Manila đang beta cơ mà.

quanktv

I agree with Imatrix : "if people want it, they can always install it themselves."

Bác T2M ko nên cài Manila vào , đâu phải người này người kia thích là cho vào được, sao cho ổn là được , 21 MB Ram thì chạy được cái rì
Nếu bác T2M mà nhúng Manila vào ROM thì những người ko thích se ko gỡ ra được vì đã nhúng vào ROM rồi , còn nếu bác T2M ko nhúng Manila vào thi người nào cần có thể tự họ cài vào được . Mà Manila đang beta cơ mà.

Về một khía cạnh nào đó thì mình đồng ý với ý kiến này. Tuy nhiên theo mình nếu có bản manilla final thì T2M có thể nhúng luôn vào trong một bản ROM nào đó để người nào thích có thể dùng(vì hình như nhúng thẳng vào ROM nó chạy sẽ mượt hơn). Nếu người nào không thích thì vẫn có thể dùng bản ROM cũ(như bản ROM 20753 này chẳng hạn, mình thấy nó chạy khá ổn định và không nhất thiết phải up lên ROM mới nếu không có gì thay đổi nhiều).

anhtuhntl

Nói theo kiểu này thì củng rất đúng!Nhưng mà thử hỏi nếu cứ để nhửng cái cần thiết là đủ thì còn gì gọi là vọc rom,vậy thì xài rom gốc là hợp lý nhất!

panteraz

The same with HTC home... If people want they should install it theirselves!

Manilla2D is 10 times faster from HTC Home, 100% more useful and 100000% more impressive :D

It is so so cool and FAST. I will try to upload a video of my atom life with manilla2D and you will be jealous ;)

conmeo8ya

Theo em thì cứ cho Manila vào rom mới. Nặng quá thì ko chọn ở mục item, xài HTC home tiếp :p
Mà vọc rom thì phải xài cái mới chứ :D nếu mún ổn định thì xài bản 2003 cho rồi :p