• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE WM6.5 (21159) release

quanktv

Dạo này Atom Life thiếu ROM mới, không biết có đầu bếp nào trong PDA Viet đang nấu ROM WM6.5 cho atom life không nhỉ?

ankhang2001

ATOM LIFE theo mình thấy giờ hình như người sử dụng ít lại thì phải. Thường thì họ chạy theo những dòng mới sao này thôi hà. Định vị mẫu mã đẹp hợp thời trang và tuổi trẻ bây gờ thì lại thích những mod đó không hà.

Còn những hơi có tuổi một tí thì vẫn còn sử dụng Atom Life đó. Nhưng mình nhìn thấy được các pác post bản ROM 6.5 thì cũng thấy vui rồi. Vui là anh em còn quan tâm tới những dòng máy này và mình là người sử dụng thì càng thấy vui hơn nữa. Chúc mọi người thành công trong công việc nha

BraDo

AL là dòng khó chịu để build ROM, nên đòi hỏi Cooker phải bỏ nhiều tg & công sức rất nhiều để cho ra 1 bản ROM chạy ổn định & ít lỗi. Sau MedKid & T2M..., hy vọng Vip KhoaHa, 1 Cooker cũng từng build ROM Atom Exec, sẽ cho ra bản ROM AL trong tg sắp tới (ko biết đến khi nào:(, còn tùy vào tg & đk cho phép)...để AE có thỏa chí...voọc FREE...cái hay & mới. Cuối cùng xin cảm ơn tất cả những cống hiến fi lợi nhuận nhưng đầy đam mê của các Cooker PDAViet, chúc các bro luôn mạnh & thành công.

PhamQuang

Manager
AL là dòng khó chịu để build ROM, nên đòi hỏi Cooker phải bỏ nhiều tg & công sức rất nhiều để cho ra 1 bản ROM chạy ổn định & ít lỗi. Sau MedKid & T2M..., hy vọng Vip KhoaHa, 1 Cooker cũng từng build ROM Atom Exec, sẽ cho ra bản ROM AL trong tg sắp tới (ko biết đến khi nào:(, còn tùy vào tg & đk cho phép)...để AE có thỏa chí...voọc FREE...cái hay & mới. Cuối cùng xin cảm ơn tất cả những cống hiến fi lợi nhuận nhưng đầy đam mê của các Cooker PDAViet, chúc các bro luôn mạnh & thành công.

ATOM LIFE có gì mà khó chịu vậy? :D
Nó cũng đâu có gì quá đặc biệt so với các dòng khác đâu, thậm chí trong chừng mực nào đó như port XIP và SYS với AL còn đơn giản và ổn hơn 1 số dòng khác nhiều.
Điều chính là trên PDAVIET ít KTV dùng quá, và quan trọng nhất là trong tay các KTV kinh nghiệm nhất lại không có máy trong tay. Rất tiếc.
Nếu không PDAVIET đã có từ lâu những bản ROM WM6.5 ngon lành rồi. :D

quanktv

ATOM LIFE có gì mà khó chịu vậy? :D
Nó cũng đâu có gì quá đặc biệt so với các dòng khác đâu, thậm chí trong chừng mực nào đó như port XIP và SYS với AL còn đơn giản và ổn hơn 1 số dòng khác nhiều.
Điều chính là trên PDAVIET ít KTV dùng quá, và quan trọng nhất là trong tay các KTV kinh nghiệm nhất lại không có máy trong tay. Rất tiếc.
Nếu không PDAVIET đã có từ lâu những bản ROM WM6.5 ngon lành rồi. :D

Không biết liệu những thành viên đang sử dụng AL có ROM WM6.5 dùng không nữa? hic...hic...

solo883

các cooker cua PDA đâu rồi! có món rom win 6.5 China cần chế biến kìa !! hiiii

neox

hi all

for my openion the vẻy nice work and the probleme in the chinese languge if TranMinhMan he can tranclated in eng ,
big thancks for ini one

TranMinhMan

Super V.I.P
các cooker cua PDA đâu rồi! có món rom win 6.5 China cần chế biến kìa !! hiiii

Nếu có máy thì ko cần phải chế biến lại ROM của China đâu bạn, mà là 1 bản ROM WM6.5 của chính PDAVIET lun!;) Build ROM ko có máy test thì khác nào "người mù băng qua đường".:D

TranMinhMan

Super V.I.P
hi all

for my openion the vẻy nice work and the probleme in the chinese languge if TranMinhMan he can tranclated in eng ,
big thancks for ini one

Welcome to PDAVIET, neox!=D>
We are Vietnamese, not Chinese!;)
We just make a conversation about whom can build WM6.5 ROM for Atom Life. Because almost of PDAVIET's Cookers had not used Atom Life anymore, so we can not building ROM without machine (meaning without testing)!:-??
Best rgds!:D

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
E cầm máy qua cho bác test giúp nhé:D

Cảm ơn sự nhiệt tình của bạn!=D>
Nhưng cái này thì mình xin từ chối. Vì bạn có biết khi build 1 bản ROM để test và sửa lỗi thì phải up ROM liên tục ko dưới 10 lần và phải trên 3 ngày, thì mới có thể đưa lên diễn đàn được. Nếu ko may trong quá trình build và up biến máy bạn thành cục chặn giấy thì làm sao "giải trình trước quốc hội" đây!?:-?? Thà là máy mình thì có sự cố mình chịu!:p
Thân!:D

P/s: àh mà mình ở SG còn bạn ở HN mà!?:p

huypham

Cảm ơn sự nhiệt tình của bạn!=D>
Nhưng cái này thì mình xin từ chối. Vì bạn có biết khi build 1 bản ROM để test và sửa lỗi thì phải up ROM liên tục ko dưới 10 lần và phải trên 3 ngày, thì mới có thể đưa lên diễn đàn được. Nếu ko may trong quá trình build và up biến máy bạn thành cục chặn giấy thì làm sao "giải trình trước quốc hội" đây!?:-?? Thà là máy mình thì có sự cố mình chịu!:p
Thân!:D

P/s: àh mà mình ở SG còn bạn ở HN mà!?:p
Mình Đang xài Atom Life. mình muốn tập cook rom bạn có thể gửi cho mình tool và hướng dẫn cho mình được không bạn?

huypham2003@yahoo.com

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình Đang xài Atom Life. mình muốn tập cook rom bạn có thể gửi cho mình tool và hướng dẫn cho mình được không bạn?

huypham2003@yahoo.com

Build ROM cần có quá trình và đam mê bạn àh! Trước hết bạn nên tự mình tìm hiểu những thứ cơ bản như thế nào là XIP, SYS, OEM, Kitchen, Pagepool..., rùi làm cách nào để bỏ 1 ctr vào ROM, tìm hiểu về rgu (giống registry trong Windows), cộng thêm một chút hiểu biết về đồ họa xử lý ảnh... Nói chung bạn phải tự mình mày mò chuẩn bị bước đầu, những thông tin này thì ko phải khó kiếm, ngay tại diễn đàn chúng ta cũng đã có. Nếu bạn hiểu được những thứ này cộng thêm sự đam mê, có đam mê thì bạn mới có thể vượt qua được mê cung về kiến thức trong giai đoạn đầu. Khi đó thì có thể PM cho mình nếu gặp khó khăn trong quá trình Build ROM, chứ ko thể nào dẫn dắt từ đầu đến cuối bạn àh. Lắm người cũng muốn lúc đầu nhưng khi thấy khó quá và tốn nhiều tâm quyết và thời gian quá nên bỏ ngang. Đôi khi bạn cũng phải đánh đổi bằng con máy bạn đang dùng và tập làm ROM. Gần như tất cả các KTV Build ROM của PV hiện tại đều phải trải qua quá trình thế này thì mới thành công!;)
Chúc vui!:D

Chỉnh sửa cuối:

quocthai75

:(( chờ đợi là một điều khủng khiếp
nhưng ko có gì để chờ đợi còn khủng khiếp hơn............
e chờ các bác

neox

Xin vui lòng một thành viên của Anh-ngôn ngữ lập trình
Xin lỗi thích GOOGLE

isoftvn

Bác này translate từ google đây mà nó chúi quá nên đọc ko hiểu haha,

@TO neox : You can post your request or message in English, we can known. Please don't translate from GOOGLE, It's so bad :D

Last edited by a moderator: