• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AVS. AnniVerSary.25-2 (CFW N97 for 5230, 5233 & 5250) by kanta68

Bạn có dùng CFW này, cho mình nhận xét nhé

• Total voters
    60

vulong2002

đó là đối với 5230 bạn ý kêu thế thôi, ver 51.6 đó không ai dùng hết, mình đang dùng 5233 đây thôi :)) sợ die thì thôi

P/s: ai không cài được một số ứng dụng thì thả file này vào sys/bin nha. không muốn Flash lại thì thả vào C rồi khởi động lại máy
http://www.mediafire.com/?74gyn2wi4cs47h6
Em dùng X Plore copy vào thì nó báo lỗi Can't open file: C:\sys\bin\SisxUl.dll
Có cách nào khác không bác!Em dùng 5233
Cảm ơn bác trước!

vulong2002

Apply file trong rompatcher nhé
Cảm ơn bác em đã copy được rôi!Em đã khởi động lại máy.
Bác cho em hỏi thêm chút em đang muốn cài thêm phần mềm :HandyWeather v.7.03.18 của bác Kienvp VH mà không cài được.Nó chỉ chạy đang chuẩn bị cài đặt 1 lúc rồi tịt luôn.
Cảm ơn bác!:)

LoiPT

Cảm ơn bác em đã copy được rôi!Em đã khởi động lại máy.
Bác cho em hỏi thêm chút em đang muốn cài thêm phần mềm :HandyWeather v.7.03.18 của bác Kienvp VH mà không cài được.Nó chỉ chạy đang chuẩn bị cài đặt 1 lúc rồi tịt luôn.
Cảm ơn bác!:)
Trích dẫn Nguyên văn bởi akara Xem Bài gửi
Mình đang định dùng bản này mà thấy phân vân quá @@ Bắt buộc phải bật c2z hả kanta?
dùng C2z có sao đây để auto apply là OK mà :)
không muốn apply thì thả file nào vào rofs2/sys/bin http://www.mediafire.com/download.php?74gyn2wi4cs47h6
bật C2Z lên nhé

vulong2002

Bác Kanta68 cho em hỏi chút:
Bản FW này của bác như thông báo là Mượt và pin trâu hơn nhưng khi em Flash xong thấy pin không trâu bằng lúc em chưa flash(Lúc chưa flash thì em dùng bình thường dc gần 3 ngày, còn giờ thỉ chỉ dc gần 2 ngày).Bác có cách nào giúp em với.
Cảm ơn bác!

LoiPT

Bản FW này của bác như thông báo là Mượt và pin trâu hơn nhưng khi em Flash xong thấy pin không trâu bằng lúc em chưa flash(Lúc chưa flash thì em dùng bình thường dc gần 3 ngày, còn giờ thỉ chỉ dc gần 2 ngày).Bác có cách nào giúp em với.
Cảm ơn bác!
trước bạn dùng CFW nào, mình thấy bản này pin ổn đó :)
mình hỏi chút, bạn này bạn dùng mod overclock à, bạn ép lên bao nhiêu vậy?
mình đâu ép xung đâu
bạn flash nó có tự lên nguồn ko bạn?
tùy lúc, thưuhuwowfng là Thát pin lắp lại

ngocthuan92

Cảm ơn bác!
Lúc chưa flash bạn xài fw gốc hả?

voanhkuoc

cho mình hỏi xíu có gì thay đổi cho bản cfw của 5233 không bạn....hay vẫn như cũ vì mình thấy chỗ tải báo "5230v51:(v51.0.002) Up 29.02.12" là báo ngày úp mới cho 5230 còn 5233 thì không

ngocthuan92

cho mình hỏi xíu có gì thay đổi cho bản cfw của 5233 không bạn....hay vẫn như cũ vì mình thấy chỗ tải báo "5230v51:(v51.0.002) Up 29.02.12" là báo ngày úp mới cho 5230 còn 5233 thì không

5233 k lỗi mà lấy gì thay đổi bạn
fix lỗi cho 5230 thôi

LoiPT

fix lỗi 5230 thôi bạn :)
Đúng đó bạn lúc mình chưa flash mình dùng FW gốc
CFW sẽ không thẻ So sánh Pin với FW gốc được bạn ak :)
CFW pin kém hơn mà

yamoto08

Trong bản này bạn có xoá shazam không, mình dùng NFC thì không thấy báo có app này.

Mr_Kjrby

Bạn ơi cho mình xin cả bộ App Dz Musickeys + Mod add vào Music suite + Mod tắt đèn phím cứng ko, 2 cái trên mình tìm loạn quá còn cái tắt đèn phím cứng bên pic của ThanhTungHT bị die rồi.