• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AVS. AnniVerSary.25-2 (CFW N97 for 5230, 5233 & 5250) by kanta68

Bạn có dùng CFW này, cho mình nhận xét nhé

• Total voters
    60

LoiPT

Bác chủ thread share cái mod Swype to unlock này cái ;;)
Cái này bình thường mà bạn, bạn có thể tải bằng cách Tìm trên Google, mod trượt C6, Chạm của C5
Mình cài rồi...vẫn vậy...lỗi này hình như chưa đc fix...đọc qua thread có thấy nhiều người bị như thế...k thay đc giao diện nhìn chán lắm

lỗi này fix rồi nha trả lời lần nữa cho bạn rõ, trước kia bị nhưng mình mướn máy về test và fix OK lỗi này, còn lỗi khác hay không thì chưa dám nói nhưng lỗi này không có 100% trừ phi bạn Flash không đủ Core và Rofs2 hay FW kahsc :)
có ai hướng dẫn giúp e làm từ đầu ko ? e xài 5230 RM 588 v40.0.003
bạn tải core + rofs2 về flash bình thường, chưa thạo tìm hướng dẫn Flash là Ok
Lỗi ko vào setting theme được, không đổi hình nền được...trên 5230....bạn xem hộ...thanks
v51.0.002

lỗi này do bản cũ thôi mình đã fix và thay mới rồi bản hiện trên #1 29/2 hoàn toàn không bị, bạn xem lại nha, thân :)
chỗ "Dành cho 5230v51:(v51.6.002) Up 29.02.12"

roft2 trùng với core làm sao flash được @@

bạn sửa nhé, thanks :D
mình sửa lỗi đó mà, cũng không quan trọng lắm mà :) bạn lấy rofs2 của v51.0.002 bản này mình không làm riêng vì nó giống nhau cả thôi
v51.6.002 dành cho ai lỡ lên thôi còn không nên sài 51.0.002
bản này có icon c6 không anh
anna thôi bạn, muốn Icon khác các bạn tự là thôi
cho mình xin mod wifi với.thanks
mình chưa cook cho dòng đó bao giờ nên không sẵn có, bạn có thể lấy file chuyển bằng cách dùng Nokia FW clean tách từ FW có WIFI nha
chủ thớt cho mình xin 2 mod này hay chỉ cần tên file quy định cũng được, mình dùng font khác nên không có mấy kí tự này, nhìn vào bảng kí tự toé loe luôn.
bạn xem file có tên pen..... trong \Resource\plugins
dạo này bận nên không giúp chi tiết bạn được

ngocthuan92

lỗi này fix rồi nha trả lời lần nữa cho bạn rõ, trước kia bị nhưng mình mướn máy về test và fix OK lỗi này, còn lỗi khác hay không thì chưa dám nói nhưng lỗi này không có 100% trừ phi bạn Flash không đủ Core và Rofs2 hay FW kahsc :)
Vậy bạn xem lại link xem...mình chỉ tải mỗi core và rofs2 của bạn thôi
5230 ver 51.0.002....
Thử tải lại lần nữa và flash vẫn thế....
CFW nói chung là tuyệt vời...nhưng cay cú chỗ k đổi đc theme :(

con_quy1987

ai có cái nofication dạng wiget cho mình xin đc ko..lỡ flash rùi giờ mod vào fai format lại nhìu lắm hjx..giúp mjh với

LoiPT

ai có cái nofication dạng wiget cho mình xin đc ko..lỡ flash rùi giờ mod vào fai format lại nhìu lắm hjx..giúp mjh với
đó chính là app mà, bạn tìm app nofication.. cho s60v5 là ra tải về file sis cài là Ok

sonha91

cho mình hỏi đổi file rofs2 là RM-588_51.6.002_prd.rofs2.V13 đúng ko...... cái V13 với V20 khác j nhau vậy,,,,,mình flash xong ko thấy lỗi j chỉ là thỉnh thoảng vào menu hỏi lag có lẽ do 4x4,,,,với lại ram chỉ khoảng 30-40 ko biet có phải do cài nhiều ứng dụng ko:-?,nhưng nói chung mình thấy bản này tốt rồi.Dùng 5230,ak mà dùng themes bt nhé:D

Chỉnh sửa cuối:

nghiacbg

Xoá Mod cột sóng 4G là xoá file nào và ở đâu vậy all? mình muốn dùng cột sóng mặc định của 5230
Vừa flash xong RAM khởi động 30M :-?

Chỉnh sửa cuối:

ngocthuan92

Mình đang dùng CFW Vietnamese-05 ThanhTungHT for 5230
Ver trước khi flash là v51.0.002
Giờ mình muốn flash cfw này của kanta68 thì có đươc không ?! :| Mình k rõ CFW Vietnamese-05 của ThanhTungHT là ver nào để FW Realease 50.6.002
Mình mới tập flash , k rõ nhiều thứ....mong các bạn hướng dẫn giúp....
thanks

nhockfc

Xoá Mod cột sóng 4G là xoá file nào và ở đâu vậy all? mình muốn dùng cột sóng mặc định của 5230

bạn tham khảo ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?118172
Giờ mình muốn flash cfw này của kanta68 thì có đươc không ?! :| Mình k rõ CFW Vietnamese-05 của ThanhTungHT là ver nào để FW Realease 50.6.002
thanks
đc, bạn tải ver 51.0.002 về flash vô tư ;)

kenls

Mọi người cho tui hỏi. Màn hình nhấp nháy khi có cuộc gọi đến là do bộ rule hả? Muốn tắt thì làm tn?

Chỉnh sửa cuối:

vanban00

sau khi khởi động lại máy tất cả ưng dụng tự động khởi chạy đều không hoạt đông (UD cài thêm : auto theme,baidu input) ......
:|

nazvn

đây là bản CFW mình thấy ưng ý nhất. :D mình đã sài cho 5230 của mình chạy mượt pin cũng trâu RAM thỳ tầm 47mb :D

badboy_hippy

Lỗi gì đấy :(

bản này em đang dùng!

xuất hiện 1 lỗi!
là khi quay camera xong, coi lại, xóa đi.... ok
rùi vào thư mục photo! vẫn thấy file video này! nhưng ko coi đc, ko xóa đc luôn @@!

lỗi gì thế! có ai bị ko ạ!!!!!!???? :(( máy em 5233v51

LoiPT

Mọi người cho tui hỏi. Màn hình nhấp nháy khi có cuộc gọi đến là do bộ rule hả? Muốn tắt thì làm tn?
trên Topic có người dã share bạn xem lại xem
thanks
bạn Flash lại với CFW này hay bắt kể CFW khác đều được nhưng nhớ là phải bằng hoặc cao hơn Ver của máy
cái ram này khó hiểu ak nha ;)) mình 2 máy đã test không dùng gì thì trên 60mb còn dùng thì tầm 48 mod 4g avkon.mif
cho hỏi có bản cfw nào tích hợp cả QT k nhỉ. h test thử bản này kai!
có nhưng chưa up bạn ak, ổ C trống ít lắm vì QT cài vào C chỉ dòng như C6 hay N97 mới dùng ổn thôi, mình đang dùng lâu rồi cũng lười Flash lại vì dạo này bận quá :)
bản này em đang dùng!

xuất hiện 1 lỗi!
rùi vào thư mục photo! vẫn thấy file video này! nhưng ko coi đc, ko xóa đc luôn @@!

mình sẽ xem lại xem sao, chưa kt cái này bao giờ :)

cho mình hỏi đổi file rofs2 là RM-588_51.6.002_prd.rofs2.V13 đúng ko...... cái V13 với V20 khác j nhau vậy,,,,,mình flash xong ko thấy lỗi j chỉ là thỉnh thoảng vào menu hỏi lag có lẽ do 4x4,,,,với lại ram chỉ khoảng 30-40 ko biet có phải do cài nhiều ứng dụng ko:-?,nhưng nói chung mình thấy bản này tốt rồi.Dùng 5230,ak mà dùng themes bt nhé:D
Menu lag có lẽ do ep xung máy, bạn có thể thử gỡ bỏ một số ứng dụng nặng để KT xem

hoangbaoliem

bản này em đang dùng!

xuất hiện 1 lỗi!

Có thể bộ nhớ đang dùng là bộ nhớ máy C :
Bạn Vào Camera => Tuỳ Chọn => Cài Đặt =>Chuyễn Sang Bộ Nhớ E:
thử xem được không bạn :D

badboy_hippy

Có thể bộ nhớ đang dùng là bộ nhớ máy C :
Bạn Vào Camera => Tuỳ Chọn => Cài Đặt =>Chuyễn Sang Bộ Nhớ E:
thử xem được không bạn :D

mình đang để E mà @@!

à! mới phát hiện 1 lỗi nữa! khi nhận cuộc gọi! thanh điều chỉnh âm lượng cứ hiện lên @@!
5233v51