• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA ROM WM6.1 V13 Touch - Build 20749.1.4.0

Status
Không mở trả lời sau này.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ROM WM6.1 CE OS 5.2.20749 (Build 20749.1.4.0 PV DVH) - V13
Version 6.01.13 Black(Touch)

Xin chân thành cảm ơn:
Man PhamQuang, ROM DEV SonBlack
SMOD Tom_codon
MOD HoangDat_vista, MOD Medkid
TMOD TranMinhMan, VIP Sirkojiro
đã hỗ trợ trong suốt thời gian qua
Cảm ơn các KTV đã cung cấp tools và Softs giúp mình hoàn thành bản ROM này

Core 5.2.20749
Build 20749.1.4.0
24MB PagePool
Rom date : 15 - Sep - 2008
Increase Cache
Used RAM : 18 ÷ 20 MB

Đặc điểm của V13
Tích hợp (Added):
GS Finder 1.04 build 1.99.01.12.2007(Trình duyệt thư mục đa dụng của Dutty's mới hơn phiên bản trong các build trước)
Flight Mode
HTC_Comm Manager_1.7.2_6B_Color_Black
HTC Simmanager 6.55
Internet Sharing
Midi Support
NetCf 2.0
WkTask 1.1.7.3 By Waku (open/close applications fastly)
Setting+ 0.1b By SamuelTee (Tool config)
Simple Regedit 1.1.2.183
SMS Alert Fix (Default on My ROMS)
SunHigh Windows Media Player Build 20749 (Good with WMV files - Thank SunDream)
SynctroTime
WLAN Manager & WLAN Utilities
WM5 Storage 1.8 (USB PPC SDCard)
Battery icon number Fixed
Button 9 Fixed (ScreenRotate Fixed)

Loại bỏ (removed) :
SQL Mobile
Welcome Center

UC(SDAutorun) :
moBluev2_1_PPC.CAB
HTCHome_Diamond_dvha79_ddt.cab
Dvha79_ddt Diamond Dialer 2G.cab
SMSDeliveryReceipt_Fixed.cab
HTC_NetWizard_1.0.29982.1.cab

Bỏ tích hợp ExtROM thay vào đó là UC v2 (SDAutorun) Cài tự động giống ExtROM nhưng ko xóa soft sau cài.
Down về giải nén rồi cóp thư mục Cabs lên thẻ để có được trọn bộ

Edit : Lâu rồi không build ROM do bận việc nhà nên tranh thủ ngày nghỉ build 1 bản góp vui.
Bản này là port từ ROM beta của dòng máy Touch nên ROM build này có thêm chức năng Touch trượt mặc định và các nút OK/CLOSE không có ô vuông nổi. Chức năng Touch trượt mặc định này có điểm mạnh là rất nhạy và mượt hơn soft TouchFlo trước kia rất nhiều, chính vì điều này mà trong 1 số ứng dụng như File Explorer .. đã mất đi chức năng drag & drop.
Giao diện Black với hình nền đã từng dùng trong các bản ROM trước kia cộng với mod lại chút về icon.
Do tăng bộ nhớ đệm lên nên tốc độ ban đầu khi mới khởi động có vẻ hơi chậm đôi chút nhưng sau đó mọi thứ chạy khá nhanh và mượt và tác vụ chạy ứng dụng trên thẻ nhớ vẫn tốt như bản V12. (Chạy Lạc Việt ko còn thấy con trỏ quay tròn như build trước =D>)
Chơi file wav, midi và amr ngay ngoài explorer chứ ko cần phải vô Windows Media Player nữa giống V12
Loại bỏ tool đóng cửa sổ nhanh pBar và thay vào đó là WkTask 1.1.7.3 cũng có chức năng tương đương, mục đích là thay đổi ROM BA cho sinh động. Nếu không thích có thể bỏ kích hoạt nó đi.
Tích hợp Media SunHigh build 20749 chơi file wmv (file video), coi truyền hình internet nhanh và nét như CorePlayer và TCPMP vì dùng chung Plugins WMV
Bản này đã khắc phục hoàn toàn việc không hiện icon GPRS, nếu đang ở nơi mất sóng GPRS mà ra nơi có sóng thì chỉ 1 lúc là hiện lên bình thường.
......
Không biết thực chất đây có phải là build phát triển từ build 20748 hay vẫn chỉ là 20748 nhưng mọi người cứ test thử và cho ý kiến.
Bản V14 sau sẽ là bản loại bỏ chức năng Touch trượt mặc định cho ai không thích Touch :D

Edit :
+ Fix lỗi lần 1 : Tinh chỉnh lại chút về hệ thống.
+ Fix lỗi lần 2 : Fix lỗi bật tắt Wifi và đồng bộ với máy tính qua Bluetooth (Sync Over Bluetooth Fixed)

Chịu khó down về UP lại, vẫn link cũ :)
Do đây là build Beta vậy nên nếu còn lỗi nào nữa thì report để mình Fix nhé.
Thật lòng xin lỗi mọi người

Thank!

Last edited by a moderator:

tieuquyen

đang load về, j chứ rom của bác Hà thì phải bụp luôn cho nóng hổi, ủa mà link đâu

NhatToai

Super V.I.P
Chúc mừng ROM mới,build mới.Không rõ với tính năng mới này(touch) thì có ảnh hưởng nhiều đến tốc độ không nhỉ?và rất tán thành khi sử dụng SDAutorun để thay cho ExtRom.

0906928246

wow chừng nào có link vậy anh hà...nôn nóng quá trời luôn....hihi lại có rom mới nữa rồi

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đã có link rồi đây!
Nếu muốn cài SDAutorun thì hãy sử dụng đúng bộ của buid này nhé do mình đã sửa lại file SMSDeliveryReceipt_Fixed.cab.
HTC Home mình đính vào cho đồng bộ thôi chứ giờ mình không dùng nó nữa là chuyển qua dùng Lịch phù Đổng rồi :) nhưng đây là bản mất phí của Admin CườngChúc cuối tuần vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

vnanhvn

Hy vọng cuối cùng cũng có hi hi! Cứ thỉnh thoảng mới ra một Rom thế này mới khát bác ạ^^! Thanks bác nhiều!

vettau

Sao Hà để nhiều Com Manage thế ? trong Progam có rồi cả trong connection cũng có dùng cả hai àh ?:)) cả WLAN nữa trong Tool cũng có
Rom chạy mượt lắm, rất nhẹ, nhẹ như 2003 vậy. Mà Em làm việc ghê quá đó tận 4h AM cả đêm không ngủ ? giữ gìn sức khỏe nha ! cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
@vettau:Bạn vào Windows>>start menu>>Programs xóa bớt đi.
Đã up xong nhưng chưa test ứng dụng vì chưa có thời gian.Cảm nhận cũng hay hay...Chạy cũng mựơt mà lắm.
Mà mình thực sự vẫn thích xử lý file theo cách truyền thống hơn...có drag & drop nhanh hơn.
Tối nay test ứng dung xem há.
Congratulations!

a3t

chưa test vì cap đang để ở cty, nhưng ROM bác HÀ lại phải nghịch thôi

thanhlongmps

Đang test. Mới phát hiện 1 vấn đề là khi có cuộc gọi, nhấn nút nghe thì máy không mất rung ngay, phải 1s sau mới hết rung. Bản trước không bị. Còn lại thì chạy vẫn nuột như đặc tính của các ROM DVHa.
Thanks

kaka_86

Đang test. Mới phát hiện 1 vấn đề là khi có cuộc gọi, nhấn nút nghe thì máy không mất rung ngay, phải 1s sau mới hết rung. Bản trước không bị. Còn lại thì chạy vẫn nuột như đặc tính của các ROM DVHa.
Thanks

Cái này do bác cài diamond 2G.em không cài.để defaull nên không bị :D
cái WK task setting anh Hà đưa vào tuyệt quá.làm Rom như thêm chức năng.^^.
Hiện vẫn chưa có lỗi gì cả.:p

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Thanks

Có phải bạn nhận cuộc gọi lần đầu tiên sau khi khởi động không vậy. Nếu vậy thì bạn thử kiểm tra xem các cuộc sau đó còn bị ko thì report lại cho mình biết nhé.
Còn bị trễ ở cuộc đầu tiên thì một số máy khác có tốc độ chip tương tự hầu như đều bị như vậy nhưng sau lần đó chương trình được nạp vào bộ nhớ đệm rồi thì bình thường.
Ở bản này mình cải tổ khá nhiều cho nên các bạn hãy test dùm mình nhé.
Nếu có vấn đề gì mình sẽ kiểm tra lại.
Chúc vui

habubi

Anh Hà lại ra bản rom mới rồi. Bây giờ em mới biết. Chúc anh và gia đình mạnh khỏe. Hì hì, chúc anh có thêm nhiều nhóc như rom anh làm vậy. :)) :)) :))

thanhlongmps

Có phải bạn nhận cuộc gọi lần đầu tiên sau khi khởi động không vậy. Nếu vậy thì bạn thử kiểm tra xem các cuộc sau đó còn bị ko thì report lại cho mình biết nhé.
Còn bị trễ ở cuộc đầu tiên thì một số máy khác có tốc độ chip tương tự hầu như đều bị như vậy nhưng sau lần đó chương trình được nạp vào bộ nhớ đệm rồi thì bình thường.
Ở bản này mình cải tổ khá nhiều cho nên các bạn hãy test dùm mình nhé.
Nếu có vấn đề gì mình sẽ kiểm tra lại.
Chúc vui

Chính xác như Kaka nói, để Dialer gốc thì khôg bị hiện tượng delay rung.
Đã thử SR mấy lần nhưng nếu để Skin Dialer của Hà thì vẫn bị rung.
Vẫn đang test tiếp, có gì sẽ report sau.
BTW, ROM này rất tốt, nghe cảm thấy rõ hơn bản trước.

tuana

Mình bị hiện tượng khó bật Wifi ,Load rất lâu .và khi vào file explorer dùng bút kéo chọn nhiều đối tượng 1 lúc không được .(ví dụ muốn copy 3 đối tượng mình quyét chọn 3 đối tượng cùng lúc thì không được) Có bác nào bị như mình không ?.Xin trợ giúp
thanks !.

Status
Không mở trả lời sau này.