• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA ROM WM6.1 V13 Touch - Build 20749.1.4.0

Status
Không mở trả lời sau này.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình bị hiện tượng khó bật Wifi ,Load rất lâu .và khi vào file explorer dùng bút kéo chọn nhiều đối tượng 1 lúc không được .(ví dụ muốn copy 3 đối tượng mình quyét chọn 3 đối tượng cùng lúc thì không được) Có bác nào bị như mình không ?.Xin trợ giúp
thanks !.

Bật Wifi bạn dùng WL Manager là OK nhất.
CÒn kéo thả trong Explorer mình đã giải thích ở bài đầu rồi mà :D
DÙng Resco Explorer sẽ kéo thẻ thoải mái Tuana à
Chúc vui

dhruan

mình đang down về đây, tiện thể cho hỏi bác nào đã test thử bluetooth chưa, có mạnh hơn không, mình thường dùng tai nghe bluetooth khi đi trên đường, nhưng bản trước và các bản trước nữa khỏang cách BT khá ngắn khỏan chừng 1m thì nghe rõ, xa hơn thì rọt rẹt lắm, không biết do phần cứng hay phần mềm nữa. nhu cầu sử dụng BT là rất cần thiết đối với mình, bác nào test rồi cho xin ý kiến nha. cảm ơn bác hà nhiều, chúc bác và gia đình mạnh khỏe nha.

NhatToai

Super V.I.P
Mình bị hiện tượng khó bật Wifi ,Load rất lâu .và khi vào file explorer dùng bút kéo chọn nhiều đối tượng 1 lúc không được .(ví dụ muốn copy 3 đối tượng mình quyét chọn 3 đối tượng cùng lúc thì không được) Có bác nào bị như mình không ?.Xin trợ giúp
thanks !.

Vì bản này Mod.Hà sử dụng tính năng Touch nên không thể duyệt file như thế bạn à.Bạn có thể xài RescoExplorer chọn cấu hình chuẩn là được thôi.

LongXuyenBoy

anh Hà cho em hỏi làm sao để bỏ cái WkTask ko cho chạy mỗi khi khởi động lại win và thay bằng pBar đc ạh? dùng quen rồi thay thấy kì kì

vnanhvn

Bác Hà ơi, có cách nao mà khi khóa máy cái biểu tượng (x) nó không xuất hiện trên thanh bar không?

a3t

anh Hà cho em hỏi làm sao để bỏ cái WkTask ko cho chạy mỗi khi khởi động lại win và thay bằng pBar đc ạh? dùng quen rồi thay thấy kì kì

Em cũng tìm mãi mà không cấm đc nó

habubi

Em cũng tìm mãi mà không cấm đc nó
Bạn vào Starmenu => Setting => Personal => WkTask => Tab: Starup => Disable là OK mà.
Còn muốn dùng pbar thì bạn chỉ cần kích hoạt pbar lên (portable) là ok mà.

@ Anh Hà: Em thích nhất là cái chức năng Touch của bản rom này anh ạ. Dùng Contact y như iContact lun, vuốt 1 cái nó chạy tít thò lò :)) :)) :)). Phải ăn cắp cái này của anh để cho vào bản rom sau của em mới được >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:)

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Bác Hà ơi, có cách nao mà khi khóa máy cái biểu tượng (x) nó không xuất hiện trên thanh bar không?

Dấu X đỏ đó chắc ko bỏ được đâu. Nếu muốn loại bỏ em có thể làm như VIP habubi nói là vô preferences mà bỏ chế độ StartUP đi là được.
Anh thấy dùng cái này cũng hay hay :) và các bản ROM dòng khác của PV toàn dùng soft này đấy cho nên anh mới cho vô.

tigerboy

bản này công nhận vào wifi gian nan hơn các bản khác nhiều bác Hà ạ load rất lâu T.T

Dvha79_ddt

Super V.I.P
bản này công nhận vào wifi gian nan hơn các bản khác nhiều bác Hà ạ load rất lâu T.T

Vậy à thôi cứ test tiếp đi mình sẽ kiểm tra món này xem sao. Hiện tại mình vẫn vô bình thường bằng WL Manager nhưng đang kiểm tra tiếp.

rosebeast

Vậy à thôi cứ test tiếp đi mình sẽ kiểm tra món này xem sao. Hiện tại mình vẫn vô bình thường bằng WL Manager nhưng đang kiểm tra tiếp.

đúng là tìm wifi hơi lâu đấy anh hà.co khi tìm dc mạng rồi nhưng lại hok báo gì cả,cung hok hiện ra luôn.vào WL utilities mới thấy nhưng hok kết nối dc:D;;)

LongXuyenBoy

Bạn vào Starmenu => Setting => Personal => WkTask => Tab: Starup => Disable là OK mà.
Còn muốn dùng pbar thì bạn chỉ cần kích hoạt pbar lên (portable) là ok mà.

@ Anh Hà: Em thích nhất là cái chức năng Touch của bản rom này anh ạ. Dùng Contact y như iContact lun, vuốt 1 cái nó chạy tít thò lò :)) :)) :)). Phải ăn cắp cái này của anh để cho vào bản rom sau của em mới được >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:)

Dấu X đỏ đó chắc ko bỏ được đâu. Nếu muốn loại bỏ em có thể làm như VIP habubi nói là vô preferences mà bỏ chế độ StartUP đi là được.
Anh thấy dùng cái này cũng hay hay :) và các bản ROM dòng khác của PV toàn dùng soft này đấy cho nên anh mới cho vô.

Ý em là làm sao để pBar run on star up như cũ ấy anh Hà

largo_kent

Ý em là làm sao để pBar run on star up như cũ ấy anh Hà
Bạn vào pbar setting, tích vào ô "khởi động cùng hệ thống" là được mà.
Em dùng bản V13 thấy sao ngốn ram hơn bản V12 nhiều, rồi thỉnh thoảng lại bị báo hết pin rồi nó tắt chức năng phone luôn trong khi pin vẫn đầy. Cái này bản V12 ko thấy bị.

minhvu

ROM mượt lắm!

Mà sao ko thấy Touch đâu vậy Mod?? Kích hoạt thế nào vậy?? Xin hướng dẫn!!

tieuquyen

Không biết các bác có để ý không, chứ khi up rom này lên thời gian chờ của pin thay đổi rất nhiều, pin lâu hơn nhiều ah. Perfect Rom.

dienthoai

bản này khi ẩn taskbar ở phía dưới không được. (mình sử dụng Wiget của samsung) nên phải ẩn taskbar ở phía dưới. Có ai có cách gì không.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn vào pbar setting, tích vào ô "khởi động cùng hệ thống" là được mà.
Em dùng bản V13 thấy sao ngốn ram hơn bản V12 nhiều, rồi thỉnh thoảng lại bị báo hết pin rồi nó tắt chức năng phone luôn trong khi pin vẫn đầy. Cái này bản V12 ko thấy bị.

Anh đã giải thích ở bài giới thiệu rồi mà, ở bản này anh gia tăng bộ nhớ đệm (cache) lên để gia tăng tốc độ truy xuất và mục tiêu giúp các chức năng mượt mà hơn nên bộ nhớ RAM sẽ chiếm nhiều hơn V12. Còn cải thiện thế nào em hãy kiểm tra bằng soft SKTool xem nó cải thiện so với bản trước như thế nào.
Còn báo pin linh tinh thì anh chưa thấy bị nhưng anh sẽ kiểm tra tiếp xem có xảy ra hiện tượng đó ko.

Mà sao ko thấy Touch đâu vậy Mod?? Kích hoạt thế nào vậy?? Xin hướng dẫn!!

Bạn mở Contact hoặc File Explorer ra rồi trượt là thấy thôi.

bản này khi ẩn taskbar ở phía dưới không được. (mình sử dụng Wiget của samsung) nên phải ẩn taskbar ở phía dưới. Có ai có cách gì không.

Cái này bạn hãy kiếm soft dciNoBar này nhé.

@All : Chúc vui

dienthoai

mình cài dciNoBar rồi. nhưng khi restar lại nó chỉ là 1 khoảng đen ở dưới. không hiểu do máy mình hay do phần mềm không tương thích với rom. thks

Dvha79_ddt

Super V.I.P
mình cài dciNoBar rồi. nhưng khi restar lại nó chỉ là 1 khoảng đen ở dưới. không hiểu do máy mình hay do phần mềm không tương thích với rom. thks

Tất nhiên rồi, soft này chỉ có tác dụng trong thời điểm bạn kích hoạt nó thôi mà. CÒn nếu muốn khởi động lên mà không hiện BottomBar thì bạn cho nó vô Windows/starup là đc thôi.

@All: Mình đang kiểm tra về wifi nhưng vẫn chưa thấy vấn đề gì, bật cũng như vô wifi hoàn toàn bình thường chưa bị hiện tượng phải đợi lâu, hay là do cục Wireless nhà mình xịn nhỉ. Mình sẽ kiểm tra tiếp xem sao :)

tigerboy

hic em ngồi cạnh cục wireless nhà em luôn mà nó ko thèm vào cho em nhờ thường thì em bật wifi đèn nhấp nháy nhưng ko dò ra reset máy xong thì vào được tắt wifi đi vào lại thì bó tay thỉnh thoảng còn ko tắt đc wifi luôn đèn wifi vẫn chớp dù trong Wlan báo wifi off

Status
Không mở trả lời sau này.