• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA ROM WM6.1 V14 - Build 19971.1.2.6

vnanhvn

Bác Hà ơi, bác cho em xin cái Rom sạch của V14 được không ạ ^^!
Và cho em hỏi là muốn gỡ bỏ cái taks manager thì vào đâu ạ?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bác Hà ơi, bác cho em xin cái Rom sạch của V14 được không ạ ^^!
Và cho em hỏi là muốn gỡ bỏ cái taks manager thì vào đâu ạ?

Bạn vào Setting -> WkTask Setting rồi vô bỏ phần StartUp đi là được

cagivamito

Bác ui, hao pin lắm! xài độ 1 ngày rưỡi hà! e vô bỏ bớt 1 số chức năng chạy mặc định mà mình k dùng tới thì vô đâu Bác? e k xài them phần mềm nào hết áh!

blacksky2210

Bác ui, hao pin lắm! xài độ 1 ngày rưỡi hà! e vô bỏ bớt 1 số chức năng chạy mặc định mà mình k dùng tới thì vô đâu Bác? e k xài them phần mềm nào hết áh!

bạn vào explore file/window/starup bạn xóa những chương trình nào mình ko mún máy chạy mặc định khi khởi động :D

Satan

Bác Hà ơi? Em mới vừa up bản rom v1.14 của bác! phần viettel plus sao sử dụng không được! bác tét lại dùm!:-/

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bác Hà ơi? Em mới vừa up bản rom v1.14 của bác! phần viettel plus sao sử dụng không được! bác tét lại dùm!:-/

WM5, 6, 6.1 cho dòng này không dùng được STK, SupperSIM, do hệ thống driver của máy đã cũ và cái này đã đề cập nhiều rồi mà

vnanhvn

Hức hức, em muốn dùng lại cái bar của phudong soft ấy, không muốn dùng cái mà bác bỏ vô rom nữa thì làm the nào ạ? Em nhìn thấy mấy cái hình con con ấy em hơi ghét ghét^^!

Mong bác chỉ lại cho em với!

largo_kent

Hức hức, em muốn dùng lại cái bar của phudong soft ấy, không muốn dùng cái mà bác bỏ vô rom nữa thì làm the nào ạ? Em nhìn thấy mấy cái hình con con ấy em hơi ghét ghét^^!

Mong bác chỉ lại cho em với!

Bạn làm theo lời anh Hà:
rồi copy cái pbar của Phù Đổng soft về mà chạy là lại trở về y như các bản ROM trước thôi, nhớ tick vào khởi động cùng máy luôn.

Anhtoitb

Hiện nay Vinaphone hỗ trợ rất nhiều các dịch vụ qua GPRS nhưng con O2S của em thì cài GPRS đúng là chuối. Thử các bản ROM đều vậy, bản này mượt nhưng vẫn không nuốt trôi được thằng GPRS.
Xin chỉ giáo, anh Hà ơi!

NBLam

Hiện nay Vinaphone hỗ trợ rất nhiều các dịch vụ qua GPRS nhưng con O2S của em thì cài GPRS đúng là chuối. Thử các bản ROM đều vậy, bản này mượt nhưng vẫn không nuốt trôi được thằng GPRS.
Xin chỉ giáo, anh Hà ơi!

Ơ, mình cũng đang dùng O2s, GPRS ngon, ko phải cài bằng tay đâu, cài cái HTC NetWizard vào, nó tự động nhận mạng và nhận tất cả luôn, chỉ click and run :)

Tuy nhiên có một điều chưa hiểu tại sao, là mình cứ chạy PIE trước để nó connect vào GPRS sau đó mới chạy các thằng khác như Nimbuzz và Morange thì ngon, nhưng nếu chạy một trong hai thằng đó trước thì lại báo là connect fails, thế mới lạ.

vnanhvn

Bác Hà ơi, bản Black Diamond M2D có giao diện ngon quá nhưng hơi chậm, bác làm thế nào xây dựng thêm bản Rom nữa có tốc độ như V14 mà có giao diện Black Diamond M2D cho em với. Thanks bác nhiều ^^!

blacksky2210

uhm,hi vọng bác làm bản ROM như thế,bản ROM này ít hao pin mà lại mượt nữa,nếu thêm cái giao diện nữa thì thất là tuyệt :D

tuanla

Choi hỏi câu hơi gà 1 tý:
Sao tui cài Touch Flo 1.3 vào để vuốt trượt được khi đọcbáo SbbInsight lại không được nhỉ,
Có cách nào khác để vuôtu truơt bằng tay không, chứ đọcbáo mà lại lăm lăm cái bút ớn lắm.
Cảm ơn

tampham

Choi hỏi câu hơi gà 1 tý:
Sao tui cài Touch Flo 1.3 vào để vuốt trượt được khi đọcbáo SbbInsight lại không được nhỉ,
Có cách nào khác để vuôtu truơt bằng tay không, chứ đọcbáo mà lại lăm lăm cái bút ớn lắm.
Cảm ơn

Bác này đúng gà luôn, chổ này thảo luận về ROM mà, lộn chuồn rồi:))

gnutirt123

bạn ơi cái room này, nhạc nghe hình như ko smooth, xem video clip cũng hơi giật, bác tích hợp cái wireless lan với wireless utility ko cần thiết lắm (ý kiến chủ quan thoai nha) mình thử cài thằng HTC audio Manager vào, chất lượng âm thanh cũng tàm tạm, nếu bỏ qua cái này thì tốc độ PA cũng thuộc loại tàm tạm

Dvha79_ddt

Super V.I.P
bạn ơi cái room này, nhạc nghe hình như ko smooth, xem video clip cũng hơi giật, bác tích hợp cái wireless lan với wireless utility ko cần thiết lắm (ý kiến chủ quan thoai nha) mình thử cài thằng HTC audio Manager vào, chất lượng âm thanh cũng tàm tạm, nếu bỏ qua cái này thì tốc độ PA cũng thuộc loại tàm tạm

Đọc xong bùn muốn khóc luôn, nhọc công làm ROM suốt 2 năm trời mà chẳng tiến bộ được gì cả :( :((

hnyuk49

bó tay nhận xét của bác gnu123. em đã up qua hầu hết các bản rom cho BA có thể tìm thấy trên net, cuoi cug đều quay lại rom của bác Hà. ổn định và tốc độ nhất. mạo muội không biết bạn đang xài rom nào mà tốc đô "khủng" vậy?

rosebeast

bác này nhận xét sai bét.ROM bác HÀ làm là ngon nhất VN rồi.bác tìm dc cái ROM nào ngon hơn ROM bác HÀ tui tặng bác PVD luôn.=D>=D>=D>=D>=D>
bác nói thế thì bác hok nên xài BA làm gì.đổi cái UMPC mà xài cho no mạnh.BA mà dc thế là ngon lắm rồi

habubi

Hii. Rom của anh Hà có vẻ được mọi người ủng hộ nhiệt tình quá.
:p Tranh thủ spam 1 phát