• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA ROM WM6.1 V14 - Build 19971.1.2.6

manhha_vu

con BA của em bị mấy bệnh thế này: ấn power nó không chịu tắt màn hình, soạn tin nhắn thì nút backspace ấn thoải mái nó không chịu xoá, softreset không hết bệnh, thỉnh thoảng dở chứng lại khỏe mạnh bình thường được 1 lúc rồi đâu lại vào đấy. cái này có phải do xung đột phần mềm không các bác?

nightfall

Mình cũng bị lỗi wifi ko connect với access point set pass WPA/WPA2. Khi up lại bản v12 thì lại connect bình thường. Có vẻ có khá nhiều anh em bị lỗi này, bác Hà check lại giùm nhé.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình cũng bị lỗi wifi ko connect với access point set pass WPA/WPA2. Khi up lại bản v12 thì lại connect bình thường. Có vẻ có khá nhiều anh em bị lỗi này, bác Hà check lại giùm nhé.

Mình đã up lại bản này với modul cũ và thay mới Wktask v1.200, các bạn test xem sao nhé. Mình không có máy trong tay, có gì báo lại nhé

Hoacoi

sáng nay mình vẫn cài bản BlueAngel ROM V14 Black.rar‎ thử , mình vẫn connect với access point set pass WPA/WPA2 được,
chỉ có khi nào connect lần 1 nâu nâu thấy không nhận ra AP thì mình connect lần 2 lại là đc. mình dùng Planet WRT-414.

meodegia

Cám ơn bạn Dvha79_ddt đã cung cấp phần mềm Mình lần đầu tiên trong nghề đã flash con xdalls từ WM5 lên WM6 bản V14 của bạn và đã thành công mỹ mãn Mình có vài câu hỏi trong quá trình flash mong các bạn giải thích dùm

- mình làm theo hương dẫn flash ở chế độ Boot của PPC Sau khi flash xong { theo hướng dẫn là nên HR - nhấn nút Camere + recond } Mình ko làm bước này Nhưng vẫn vô WinPPC sử dụng ngon lành -> Liệu có sao ko nhỉ
- Có vài phần mềm ở bản WM5 trước trong phần Programs flash lên WM6 ko xài dc mình có thể Del nó đi = cách nào { Hix vì có phần mềm chạy nó là treo PPC }

Bắt buộc phải HR thì máy mới sạch nếu không sẽ còn rác từ WM5 như bạn nói và chạy sẽ hay bị lỗi

Last edited by a moderator:

Hoacoi

Cám ơn bạn Dvha79_ddt bản BlueAngel ROM V14 Black(02).rar‎ vào Wifi rất tốt

meodegia

Hi thank bạn Hì hụi nhấn mãi mới dc Cái màn hình Vesion hiện ra nhanh ghê
Bản chạy tốt lắm Cám ơn bạn rất nhiều

manhha_vu

con BA của em bị mấy bệnh thế này: ấn power nó không chịu tắt màn hình, soạn tin nhắn thì nút backspace ấn thoải mái nó không chịu xoá, softreset không hết bệnh, thỉnh thoảng dở chứng lại khỏe mạnh bình thường được 1 lúc rồi đâu lại vào đấy. cái này có phải do xung đột phần mềm không các bác? Ai bít bảo giùm em cái.

vnanhvn

con BA của em bị mấy bệnh thế này: ấn power nó không chịu tắt màn hình, soạn tin nhắn thì nút backspace ấn thoải mái nó không chịu xoá, softreset không hết bệnh, thỉnh thoảng dở chứng lại khỏe mạnh bình thường được 1 lúc rồi đâu lại vào đấy. cái này có phải do xung đột phần mềm không các bác? Ai bít bảo giùm em cái.

Chắc bạn cái SUS2 nên không thể ấn power mà không tắt được màn hình. Còn nút back không xóa được do lúc bạn type ấn quá nhiều phím như shift và capslock nên bị vậy, cái này bạn chỉ có thể RS là được!

vettau

bạn đang dùng bản Rom nào vậy ? với lại thử Hard reset và không cài bất cứ Soft nào xem nếu là đụng soft (cái này khó có thể xảy ra) nếu không hết thì up lại bản khác xem, mà Rom khác cũng bị thì phải kiểm tra máy và Pin rồi bạn thử đi xem sao.

K

keys_keeperr

Guest
Bản này công nhận vào WIFI quá ngon. Mỗi tội bác Hà xem hộ em làm sao lại không cài được Adobe Reader 2.0 bác nhỉ? Nó toàn báo lỗi thôi. Cám ơn bác nhiều!

nokia123

Bản này công nhận vào WIFI quá ngon. Mỗi tội bác Hà xem hộ em làm sao lại không cài được Adobe Reader 2.0 bác nhỉ? Nó toàn báo lỗi thôi. Cám ơn bác nhiều!

Máy của mình cài Adobe Reader 2.0 vẫn chạy bình thường trên cả hai bản Rom V14 của Dvh.

Chỉnh sửa cuối:

quynhcokhi

cho em hỏi , em đang xài bãn rom
rom version 6.01.09 DVH
ext rom Diamond(03)
- sao bây giờ em muốn úp lại rom khác mà khi úp thì nó ko kiểm tra đc version nên úp ko đc. hard reset máy lại rồi úp cũng ko đc.
máy vẫn active syn với máy tính đc chép data bình thường.
cho hỏi nó bị gì? thanks

habubi

Cho em hỏi: Sao bản Rom không thấy tích hợp Bluetooth Explorer vậy?

Cái đáy thì bạn phải cài thêm vào thôi. Trong bản rom chỉ tích hợp những cái mà cần thiết và nhiều người dùng thôi bạn nhé.