• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Baidu Input v2.2 beta 1000e Modded

Dragon459

Manager
thứ nhất. tôi không phải lên mạng vào 4rum để spam mà là tôi thấy có bạn không hiểu mà tôi lại biết một chút thì tôi trả lời,. chắc hẳn rằng cũng có lúc bạn phải đi hỏi và bạn mong chờ câu trả lời như thế nào?
thứ 2. nếu bạn cho rằng tôi viết tiếng việt không dấu( vì trên đt tôi đang dùng bản 2.02(1) nên không viết đượctiếng việt) là không ý thức thì cỏ vẻ như bạn đang bị nhầm lẫn lớn về nhận thức. giả sử bạn ra đường và bị một tên trộm lấy đt. bạn hô lên,c hẳng nhẽ người ta cũng phải dắt xe vào gửi rồi mới giúp bạn bắt tên trộm?
các cụ đã có câu biết thì thưa thì thốt không biết thì dựa cột mà nghe!

Đó là quy định. Nếu như bạn tận tình giúp đỡ thì có thể vào viết bài khác. Còn nếu vì vấn đề đó mà tiếp tục tranh luận thì có lẽ mọi người sẽ nghĩ theo ý khác. Mình là người trực tiếp xóa bài nên có vài lời như thế thôi.

hic lại có người fải nóng trong người vì bị xoá bài hihi.lần sau bạn chú ý viết có dâu nhé với lại mod à có j xin nhắc nhở từ từ hoặc sửa bài cho mem vì nhau có sao âu...4rom chia sẻ júp đỡ nhau mà....
hi ý kiến tý đừng jận miss nhé.mà chủ top ak chia sẻ cho mọi người cách mod lại skin đi ...mãi đợi thế này...lản wá!huhu

Xin trả lời như sau: Trong vòng 2 tháng đầu đảm nhiệm nhiệm vụ Tmod thì cũng có sửa lại công với nhắc nhở bằng chữ đỏ với kích thước font chữ k hề nhỏ. Nhưng có mấy ai thực hiện. Lúc đó thì ắt phải thực hiện biện pháp del bài để giữ đúng quy định của diễn đàn.

Văn hóa giao tiếp của người việt là viết tiếng việt có dấu.

chivung

bạnchủ top cho mình hỏi chút được không.
1. có thể thay đổi chức năng các phím đc không nhỉ? vì mình muốn đưa dấu chấm và dấu phẩy ra ngoài thay cho phím abc va phím phẩy chấm. thực tế mình thấy dùng dấu phẩy rất nhiều.
2. nếu bạn có thời gian thì có thể share cho mình và các bạn khác cách mod bàn phím đc không?
3. mình thấy bản trên trang chủ baidu không viết đc tiếng việt có dấu. vậ̣y đây là do bạn mod fải không nhỉ? và nếu là vậy thì bạn có thể mod giúp anh em một bản ma gõ giống máy tính đc k? kểu gõ chữ ê bằng cách gõ"ee" ấy
thanks bạn nhiều

missthuha

bạnchủ top cho mình hỏi chút được không.
1. có thể thay đổi chức năng các phím đc không nhỉ? vì mình muốn đưa dấu chấm và dấu phẩy ra ngoài thay cho phím abc va phím phẩy chấm. thực tế mình thấy dùng dấu phẩy rất nhiều.
2. nếu bạn có thời gian thì có thể share cho mình và các bạn khác cách mod bàn phím đc không?
3. mình thấy bản trên trang chủ baidu không viết đc tiếng việt có dấu. vậ̣y đây là do bạn mod fải không nhỉ? và nếu là vậy thì bạn có thể mod giúp anh em một bản ma gõ giống máy tính đc k? kểu gõ chữ ê bằng cách gõ"ee" ấy
thanks bạn nhiều

1.có thể thay đổi nhưng fải mod bạn àk và box lên dđ thì hok cá nhân hoá bạn àk
2.miss cũng đang mún như bạn...
3.cách viết nà cũng là tiện ùi mà bạn kéo hoặc jữ fím sẽ có đc tù mình cần viết!dấu , bạn hay dùng chỉ cần bấm vô dấu . ùi kéo lướt lên...tiện mà bạn vì bàn fím này nhỏ fải tận dụng hichic

quyvuong888

xét cho cùng thì mình vẫn thíck kiểu gõ Telex như mt hơn...chứ kéo kéo ntnày k quen lắm :D

chivung

có một vấn đề thế này, mình cài trên belle thì thấy bàn phím này không thể đánh số được. nghĩa là thế này bạn nhé. nếu mình vào báo thức cà click vào chỉnh thời gian thì không thể hiện bàn phím để gõ số thay đổi thời gian được. còn nhập số tron fphaanf danh bạ và phần sdt thì vẫn bình thường. không biết là tại sao nữa. mình tải bản trên trang chủ v ề thì bình thường nhưng lại không có gõ tiếng việt. biết là không đúng box nhưng mong bạn chủ top quan tâm và giải quyết giùm mình vấn đề này nhé

chivung

không thấy bạn chủ top lướt qua đây nhỉ? có bản 2.2(1) rồi không biết bạn có ý định mod bản mới này không?

minhnguyenkhoi

sao ko có ai chỉ cho mọi người cách mặc định tắt tiên đoán đi thế nhỉ , mình đang safi bản này ngon lành mà chán vụ phải tắt tiên đoán nên ai biêt chỉ mình với, thanks

kenls

Bạn cài kiểu gì mà thế vậy? Mình cài xong dùng bt, có tiên đoán tiên điếc gì đâu nhể?

Thử gỡ đi cài lại xem sao?

minhnguyenkhoi

mình xóa rồi cài lại rồi, mỗi lần cần bàn phím thì nó vẫn ra cái chứ abc như thế này, toàn phải tắt mỗi khi sài thui, ai cũng gặp vấn đề này mà đã có giải pháp thì chỉ mình với, thanks u :)

kenls

mình xóa rồi cài lại rồi, mỗi lần cần bàn phím thì nó vẫn ra cái chứ abc như thế này, toàn phải tắt mỗi khi sài thui, ai cũng gặp vấn đề này mà đã có giải pháp thì chỉ mình với, thanks u :)

Bạn thử làm xem sao nhé: :-?

Nhdhung

Diễn đàn vừa bị sao vậy? Sao lượt thanks của mình bị mất hết vậy?

chivung

nhờ bạn ndhung giúp mình

bạn NHDHUNG ới. có mod bản 2.2 (1) không vậy bạn. mình thấy trên trang chủ có bản này rồi. mà bạn cho mình hỏi sao mình cài trên belle thì bị một lỗi là không chỉnh được số.
bạn có thể chỉ giúp mình làm thế nào để thay đổi các ký tự đặc biệt không? bản 2.1 thì mình vào phần sym.ini nhunwg bản này thì khoong thấy có file đos
thanks bạn

kaise

có lẽ toàn fan của bàn phím mặc định nên k ai xài cái baidu này mấy chăng.
mình cũng là fan của bàn phím mặc định đặc biệt là qwerty 5x11 :p