• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẠN ĐANG CÓ SUY NGHĨ GÌ???

Status
Không mở trả lời sau này.

Jun

Đang nghĩ đến tiền.

Vì tiền mà phải bôn ba, vất vả như thế này.
Vì tiền mà phải chấp nhận sống và làm việc như thế này.
.........

Tối qua + sáng nay cảm thấy mệt mỏi quá. Lúc nào cũng nghĩ chán nản, muốn được quay ngược về cách đây 2 ngày khi vẫn còn ở nhà.

giờ đây sẽ là 2 tháng hơn trước mắt. thời gian trôi nhanh, nhưng liệu có tiếp tục đứng vững đến lúc hết cái Project này không mới là quan trọng. mệt mỏi, chán nản.... 2 năm rồi mới về nhà.

về được đúng tròn 1 tuần . hẹn 2 tháng nữa về nhà nữa vậy. mình sẽ cố gắng từ giờ 1 năm về ít nhất 2-3 lần.

ôi tiền + địa vị + tương lai .... nó là đây sao ?

mệt mỏi

Jun

làm thế nào để có thật nhiều tiền đây??? làm thế nào để có thể quay lại với mối tình đầu đầy kỉ niệm buồn???

đi buôn thôi :D

có chí làm quan, có gan làm giầu mà.

một phép tính đơn giản.

lương tháng 1000usd x 9 tháng = 9000usd/ năm ( bỏ ra 3 tháng để chi phí)

như vậy 1 năm có 9000USD ;;)

10 năm có 90.000 USD và sau 20 năm bạn sẽ có 200.000 USD ( tính cả trượt giá + thưởng...)

hiện giờ một căn nhà ở HN thuộc loại trung bình khá khoảng 200.000USD nhưng sau 20 năm nữa, 200.000USD này :(( chẳng thể mua được chính căn nhà đó rồi.

20 năm ? hic hic . :-/

nguyenvansang

Well-Known Member
Sao cứ nhìn thấy tiền là mắt mình sáng lên thế nhỉ :p:p:p:p:p

Bởi tiền là 1 điều tất yếu của cuộc sống. Ko có tiền thì loài người ko thể tồn tại và phát triển(tình yêu cũng ko thể nảy sinh nhưng khoảnh khắc thang hoa diệu kì được)
Tiền ơi sao mày ko yêu tao:O mà sao cứ nỡ xa rời tao mỗi ngày vậy mày:((

NgocVNPT

Mình sẽ nghĩ là người mình void cho trong cuộc thi ai đẹp trai nhất PV sẽ cho mình rất nhiều PVD :)

theviola

tội lỗi mình không thể nói ra đc. sorrry nhé mình chỉ đi ngang qua thôi

Jun

đang nghĩ là mình còn bao nhiêu việc phải hoàn thành nữa, chiều nay còn phải update bao nhiêu thứ, nhưng quan trọng nhất là chuẩn bị công việc bị double rồi. ôi, mate ơi là mate.

chưa kịp lấy lại phong độ, hòa nhập với công việc lại, thì mate đã lại nghỉ. mate sướng thật đấy :D

Status
Không mở trả lời sau này.