• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẠN ĐANG SỬ DỤNG PPC NÀO?

Bạn đang sử dụng dòng Pocket PC nào?

• Total voters
    1,964
Status
Không mở trả lời sau này.

minhmck

Mình thì mới dùng con MiniS khoảng 2 tháng nay. Nói chung là ổn, nghịch phá nhiều không sợ gì cả, up ROM vô tư. Có điều tốc độ khi cài nhiều phần mềm thì hơi chậm.

djtrungkien

tớ đang dùng con 2s sắp tới muốn chuyển sang xda exec ko biết có nên ko nhỉ các mod cho ý kiến với

XuanTruong

Super V.I.P
tớ đang dùng con 2s sắp tới muốn chuyển sang xda exec ko biết có nên ko nhỉ các mod cho ý kiến với

Bạn nên chuyển sang dùng exec đi tuyệt đấy! Mình cũng đang dùng Exec đây, Em O2s của bạn không nhôm nhựa gì so với Exec đâu!;;);;);;)

djtrungkien

ram nhỏ hơn 2s khi chạy có có nhanh hơn ko,con 2s ram lớn chạy mấy game chiến thuật hạng nặng có vẻ cũng ôn lắm ko biết với ram còn lại khi up rom khoảng trên dưới 20m chạy có nổi ko bạn

hakkinen

ram nhỏ hơn 2s khi chạy có có nhanh hơn ko,con 2s ram lớn chạy mấy game chiến thuật hạng nặng có vẻ cũng ôn lắm ko biết với ram còn lại khi up rom khoảng trên dưới 20m chạy có nổi ko bạn

Có những bản ROM cho Universal mà sau khi cài softs vẫn còn tới 30Mb RAM đấy bạn ạ. Còn game cho PPC thì chẳng ngán game nào, mình cũng chẳng thấy game nào có thể gọi là game chiến thuật hạng nặng như bạn nói được cả :D Mình chơi giả lập PS1 trên con Exec của mình còn ngon nữa là. Trước đây và cho đến tận bây giờ thì Exec vẫn là sự lựa chọn hoàn hảo đấy :D Hiện nay nó còn up RAM lên 128Mb được nữa mà, màn hình VGA thì khỏi chê nha, chip trâu. Còn chờ gì nữa :D

khuenguyen2x

có bro nào xài HP rx 3xxx thì add nick khuenguyen2x thảo luận sử dụng nha...mình mới mua con PPC rx 3417 mà ko biết tắt sạc wa USB, bro nào chỉ giúp với ...thx nhiều

macon

Có những bản ROM cho Universal mà sau khi cài softs vẫn còn tới 30Mb RAM đấy bạn ạ. Còn game cho PPC thì chẳng ngán game nào, mình cũng chẳng thấy game nào có thể gọi là game chiến thuật hạng nặng như bạn nói được cả :D Mình chơi giả lập PS1 trên con Exec của mình còn ngon nữa là. Trước đây và cho đến tận bây giờ thì Exec vẫn là sự lựa chọn hoàn hảo đấy :D Hiện nay nó còn up RAM lên 128Mb được nữa mà, màn hình VGA thì khỏi chê nha, chip trâu. Còn chờ gì nữa :D

Bác up RAM len 128 ntn vậy bác, hay nơi nào làm được bác chỉ tui với và giá cả bao nhiêu? Tui ở TP.HCM, thanks bác nghen!

Chỉnh sửa cuối:

hobykute

Cho mình hỏi chút,mình đang dùng asus p535 vậy thì nó thuộc loại PPC nào vậy.Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Nếu bạn k ngại tốn kém và mạo hiểm 1 chút thì vào đây nha
http://octomobile.isl.hk/index.php?main_page=product_info&cPath=83_84_88&products_id=299
Hiện nay đã up RAM 128Mb được cho cả G4

Chỉ hỗ trợ cho G3 thôi Bạn ơi! Nhưng đắt lém với giá đó thì mua thêm 1 Em hàng cũ nữa chơi hay hơn!:-?:-??

hakkinen

Chỉ hỗ trợ cho G3 thôi Bạn ơi! Nhưng đắt lém với giá đó thì mua thêm 1 Em hàng cũ nữa chơi hay hơn!:-?:-??

Đã có rất nhiều người up lên 128Mb được cho G4 rồi bác ạ, có cả bản ROM hỗ trợ 128Mb cho G4 rồi. Thực ra trước kia k làm được cho G4 bởi vì chưa có ROm hỗ trợ 128Mb cho G4 thôi, còn vấn đề kĩ thuật thì hoàn toàn giống nhau. Chẳng qua là trang Octomobile này chưa chịu cập nhật thôi, có lẽ vì ít người gửi đến đó làm quá, giá quá cao. Nhưng trên thế giới có rất nhiều nơi làm được với giá rẻ hơn nhiều, ví dụ như Bangkok, Tàu đại lục, Nga,... Các bác có điều kiện qua đó thì tìm hiểu xem :D

macon

chài chài! Thêm có 64 MB nữa mà ~200$, qua Bangkok,Tàu đại lục, Nga có rẻ hơn nhưng tiền đi qua đó "tìm hiểu" còn đắc hơn, thôi! Bỏ cuộc! Chừng nào có ở nước ...VN thì chơi :D

Leonahart

Artemis

Mình đã từng dùng qua O2 XDA, O2 XDA II, O2 Mini, và bây giờ là Artemis. Artemis rất hay đối với mình, nhưng có một cái vừa hay vừa bất tiện: Đó chính là cái trackball và cái navi ring. Cái này hay khi sử dụng các ứng dụng bình thường trên PPC, nhưng khi chơi game thì quá dở. Nếu ai đã thử chơi SkyForce hay Worm World Party thì sẽ thấy là dùng phím cứng 4 chiều sẽ hay hơn và chính xác hơn rất nhiều.
Nhưng dù sao thì cũng vote cho Artemis!

all4country

Mình mới mua con HTC Universal O2 EXEC gần được 1 tuần mà vọc mãi vẫn chưa biết hết chức năng, dù có hơi "cồng kềnh" 1 chút nhưng mình thực sự thích nó, đây là chiếc PPC đầu tiên mà mình dùng, có lẽ sẽ còn gắn bố với nó đến khi nào... không được nữa thì thôi :) Rất vui làm quen với các bạn dùng cùng dòng này!

Reaper

Người dùng Universal đông quá nhỉ. Nhưng mình vẫn thik Neo hơn, nhỏ gọn và tiện dụng
Dùng từ khi nó ra đến nay chưa hề có fàn nàn gì cả :D

Status
Không mở trả lời sau này.