• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẠN ĐANG SỬ DỤNG PPC NÀO?

Bạn đang sử dụng dòng Pocket PC nào?

• Total voters
    1,964
Status
Không mở trả lời sau này.
Em xin 1 phiếu cho Uni! Mặc dù bây giờ nhiều máy giá cao hơn nhưng mà nhìn chung thì hih như vẫn ko có cái nào hay và toàn diện bằng Uni :D

XuanTruong

Super V.I.P
Trước Mình dùng O2s được 10 ngày và đổi sang O2 Exec và dùng đến giờ. Chỉ nghiền HTC X7500 thôi, đêm ngủ cứ nuốt nước miếng suốt. hì hì:):):)

kojirovn

Mình đã xài HP4150 là con PDA đầu tiên, sau đó chu du qua o2i [Dùng chắc tay nhưng tiếc là lẹt đẹt ở wm2003se), SPV M600 (HTC Prophet), Vodafone V1640 (HTC Universal) và bây giờ là Blue Angel SPV M2000 (nhẹ nhàng, dáng vóc giống o2i --> ổn nhất)...đang xem có con nào hay hơn thì đổi...

vphuong171

Atom và Zinc

Bữa trước xài Atom, máy mở suốt ngày thỉnh thoảng lại có thằng hỏi " mày làm gì không mở máy ?" điên ruột. nghiên cứu 2 ngày quyết định đổi Zinc ngồi chờ cài phần mềm, liếc thấy máy boot lâu quá (khoảng 2 phút mới vô được win), chớp chớp mắt với anh kỹ thuật viên, anh bảo "dòng này nó thế". rõ khổ cho cái thằng nhà quê mình máy đời mới nó phải vậy, không dám thắc mắc gì nữa. sau khi cài xong, cầm cái máy mới mà tay cứ run run gắn cái sim, 4 phút rưỡi sau chữ vinaphone nổi lên tần ngần hỏi anh KTV lần nữa rằng hình như nó search mạng hơi...kỹ. anh lại giảng giải "dòng này nó thế", ôi, đơn giản thế mà cái thằng nhà quê mình không nghĩ ra,"chậm mà chắc" bằng chứng là khởi động lại vài lần nữa, sau khoảng 4 - 5 phút nó đều nhận ra rằng mình đang dùng sim vina, 4 cột sóng cao vòi vọi làm mình cứ nhìn anh KTV mà phục lăn. may quá có thằng bạn gọi tới có dịp để thử luôn chất lượng cuộc gọi đây. bấm nút và nghe...hoàn toàn im lặng sau vài lần alo với vài kiểu chất giọng khác nhau và cái màn hình không nhúc nhích mặc dù mình ra sức chọc vô mấy cái nút. không dám nhìn lên, mình đưa máy cho anh KTV lí nhí "anh ơi, hình như ...treo" và mình cũng đoán chắc rằng sắp được nghe câu "dòng này nó thế"....
lầm lũi đi ra cửa với ước mơ Zinc và ý nghĩ rằng mình vẫn chưa đủ kinh nghiệm để sử dụng nó bởi vì "dòng này nó thế"
Ngại lắm thay

sony

Đầu tiên mình dùng O22 ( thực ra là của T-Mobile nhưng chả biết gọi tên gì :p ) , tiếp đến là MDA III của T-Mobile, hiện giờ mới tậu chú I-Mate Jasjar ( cứ gọi là O2 exec cho nó pro ;)) ). Xen kẽ giữa các máy này là đt bình thường. Lâu không dùng là PDA nên cảm thấy lạc hậu quá, ROM mới làm mình chưa nắm được gì nhiều nên muốn mọi người chia sẻ kinh nghiệm sử dụng ^^

Mình xài O2 Flame, mới gia nhập 4rum, mãi vẫn chưa được làm thành viên chính thức! Kiến thức thì ít nên khong post được nhiều bài!

khongancom

Mình xài ASUS 620BT, hihi, hình như Việt Nam ko có hàng này, chả thấy bạn nào dùng, muốn up cái rom lên wm5.0 mà ko biết tìm ở đâu.

remankid

Oài, dạo này lắm người dùng UNI kinh khủng, vượt BLUE roài! :))
May mắn e cũng trong số đông đó, hehehe

abc3650

Hic .. em vẫn trung thành ( nói đúng là ko có máu ) nên vẫn xài con O2 mini cùi bắp .. Nhưng em thích nó nhỏ gọn tiện dụng .. Bỏ túi quần vẫn ok ;;) Và chắc cũng ko ít các bác vẫn còn xài O2 mini giống em :))

moments

mình đang xài Eten X500 ->nhanh,ổn.con đầu tiên Hp 6365 rơi mất sau 10 ngày -> O2i tốc độ,ổn định cũng rơi vỡ sau 1 năm rưởi -> Cingular 8525 rùa cho lên đường sau 10 ngày ->Eten X500 mới tìm cảm giác giống O2i lại có GPS để vọc R12& Google map nữa chứ

boyhn

mình dùng con qtek 9100 và cài rất nhiều ứng dụng và máy bị rơi vài lần mà vẫn ko có vấn đền j hết

tung2403

Mình đang dùng x51v, con này chỉ chê mỗi pin thôi. Nhưng mình thấy rất ít người sử dụng dòng Dell, nhất là bây giờ hãng lại ngừng sản xuất PPC rồi.

thienvan

Tớ đang dùng con o22i, trước đây dùng S60,nhưng bây giờ thấy con O22i này tuyệt vời, chỉ tội hơi to, nước mạ hơi kém, máy của tớ bong hết rồi, chỉ còn vỏ nhựa thôi

Status
Không mở trả lời sau này.