• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẠN ĐANG SỬ DỤNG PPC NÀO?

Bạn đang sử dụng dòng Pocket PC nào?

• Total voters
    1,964
Status
Không mở trả lời sau này.

damphuc

Mình đang dùng con Softbank X01HT, rất hay, mỗi tội bằng tiếng nhật. đang tìm cách up rom. Con này âm thanh nghe rất tốt

bobo

Mình đang sử dụng O2 Atom, phiên bản ROM 20060426B1WWE, mình không thể đồng bộ hóa dữ liệu với Microsoft Outlook 2003 được, xin chỉ mình với

max

Mình đang dùng con Dell Axim X51v, ROm A12 cấu hình cực trâu, mỗi tội pin hơi yếu nên chơi 2 pin thay thế liên tục :)

123456

Exec... Uprom 100207 có vẻ là tốt nhất các bác nhỉ. Em chỉ dùng Pockit ko chơi phone nên pin dã man lắm :))

vh1981

mới thử dùng windowsmobile với con O2 Mini :D, cũng chẳng biết các dòng Magicican, Wizzad... khác nhau thế nào?? máy loại mới thì chip chạy nhanh hơn, nhiều ram hơn, camera nhiều chấm hơn... phải ko các bác.

taiyou

Mình đang dùng con Qtek 9100,dùng hay phết ,mỗi tội thấy hơi chậm.

gunsmoke

Mình đang sử dụng O2s, hiện ở HN rất mong được giao lưu với các bạn cùng sở thích.

voldemort

em đang dùng olli ...... thây đem so sanh thì con này ngon hơn mấy con khác nhiều ....... chi tội một cái là màn hình QVGA thôi........
...... bây giờ thì tiếc một cái nữa là chưa có Win mới ......... bác nào có cho em cai ROM đi ........... mong đợi ngậm ngùi.... hihic

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình đang dùng O2S tuy hơi to nhưng lại có thể up lên WM2k5, wifi, và bàn phím. Các chức năng còn lại thì đều thuộc hàng được cả. Theo mình thấy quan trọng nhất là up ROM được, sau là wifi tiếp đến là bàn phím ..cuối cùng là ...

kf_wizard

Em mới đổi từ BA sang WIzard được hơn tháng, đã up rom WM6.0, giao diện đẹp nhưng tốc độ không bằng BA, over clock rồi nhưng cop file video lớn vào xem vẫn bị giật( khi dùng BA chạy rất mướt). Nói chung tốc độ không cải thiện lắm, dạo này rất hay bị đơ, phải reset thường xuyên. Loa ngoài to nhưng bị rè, nghe không hay bằng loa BA ( cắm rai nghe vào cũng không bằng ). Tóm lại con Wizard đang xài chưa ưng ý lắm, nhưng được cái nhỏ gọn, thiết kế đẹp, có bàn phím ngang đẹp và tiện. Cái này em rất cần nên sắp tới đổi máy định chuyển qua HTC Herrald 4350 hoặc Trion.

thanhnc

Mình dùng HTC Hermes. Nhưng đang mơ về em Toshiba G900. Kết nhất chức năng USB host

Wantoknow

Là thành viên mới của PDAVIET, xin ra mắt các bác cùng với việc đang sử dụng O2 Neo loại chip "cứng đầu" G4. Vì vậy xin vote cho Prophet 01 phiếu.
Lý do sử dụng Neo là: nhỏ gọn, có wifi built_in, ảnh chụp đẹp -> phù hợp với môi trường công tác.
Một vài lời tự bạch: do công việc chuyên môn nên thời gian quan tâm đến PDA nói chung và PPC Phone nói riêng gần như không có. Tuy vậy gần đây cũng dành được chút ít thời gian để tự học cách uprom cho Prophet G4 Locked CID. Cơ bản đến nay đã biết cách uprom bằng gói đóng sẵn RUU do người khác chế biến và biết tự chọn loại rom phù hợp.
Mong muốn: thông qua PDAVIET để bổ xung kiến thức về PPC, Rom cho PPC, đặc biệt là cách chế Rom theo ý muốn. Hy vọng được sự trợ giúp của các MANs và các Mems của PDAVIET.

hoangdai

Mình mới dùng O2 Orbit vì nó được cái tiện dụng là có built-in GPS, install cái TomTom 6 vào là chạy ngon lành ko lo lạc đường. Mong được làm quen và học hỏi.

Status
Không mở trả lời sau này.