• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản FW mới của N70: 5.1003.3.0.1 v14

BlackCat_EZKE

Hạ FW xuống làm như thế nào nhỉ?có ai biết chỉ mình với,dùng Phonix có hạ được không vậy?

sieusaovip_pro_9x

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-FW-N70-bằng-JAF-(BB5)-kô-box-(dùng-cable-USB) bạn tham khảo bên này nè, mà vì sao phải hạ vậy?

mình up bản 5.1003.3.0.1 v14, dùng phoenix để up, tìm code mãi ko phù hợp với máy nên chọn đại lấy 1 cái euro, rồi up tới 46% thì mấy tính báo up ko thành công, mình túc quá rút cáp ra khởi động lại, ấn *#0000# thì đã up dk bản mới, ko biết như vậy máy có bị sao hay ko? mình định up lại mới 5.1003.3.0.1 v14 ko biết có được ko?

Last edited by a moderator:

haivip0289

giúp mình với, mình làm đến bước

thì hiện tiếp ra bảng

click yes thì log làm việc hiện ra dòng

Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver!

thế là chẳng có hiện tượng nào xảy ra cả
Em cũng bị giống bác nè.Chon EURO 1 chứ không phải EURO 2 như trong hướng dẫn nhé bác:-?

habaolinh cho mình hỏi chút, mình đã up thành công, nhưng bây h , cột sóng của điện thoại chẳng còn vạch nào nữa, chỉ có mỗi chữ 3G, thế là sao :|

còn lại mình cảm thấy có phần nhanh hơn chút thì phải, nhất là khi vào menu lúc mới khởi động xong
khởi động lại máy là có cột sóng bình thường ngay.Thân ái

longcu

Em cũng bị giống bác nè.Chon EURO 1 chứ không phải EURO 2 như trong hướng dẫn nhé bác:-?

chọn EURO 1 hay EURO 2 cũng được chứ đâu có gì khác biệt, chủ yếu xem lại cáp kết nối đó.

ongvang566

Em tìm trong fourm nhưng down JAF và PATCH JAF k được, toàn báo lỗi. A up hộ em lên 4shared toàn bộ những gì cần để up len 5.1003.3.0.1 nhé. Tks các bác nhiều

ý e quên trừ nokia pcsuite bác nhé

tuandatnew

Em đã chỉnh sửa được một chút file RM84_51003301.V21 cụ thể đó là xóa các ngôn ngữ .r03, .r04, .r05 và .r13 và đổi tên ViriantSW từ RM-84 sang tên mình muốn (cái này là nhầm với tên Model :D) và Flash với JAF ok. Giờ em muốn Việt hóa .r01 hoặc .r02 nhưng đang mắc, không có tool để mở edit .rxx này, ai biết giúp em với.

bạn dùng pm nào vậy tơ dùng nfe viet hóa không cho bung :(