• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

phaolo090

Em nhờ các bác hướng dẫn cho em coi có rom android 2.3 cài thẳng vào máy không qua sdcard và dùng MAGLDR chứ không dùng cLk không, tải bản rom đó ở đâu? Cám ơn các bác trước.

phaolo090

mình tìm như bác hướng dẫn nhưng ko thấy, chắc không xài được 2.3 rồi, buồn quá đi.

phaolo090

minh viet bang dien thoai nen khong co dau mong mod thong cam nhe. minh chi biet cach cai android bang MAGRL thoi, chu khong biet cai .ang CLk, nhung tim khong thay rom 2.3 de cai, chi co rom cai qua the thoi, bac giup thi co giup cho trot nba. capm on bac nhieu nhieu lam.

langthang262

minh viet bang dien thoai nen khong co dau mong mod thong cam nhe. minh chi biet cach cai android bang MAGRL thoi, chu khong biet cai .ang CLk, nhung tim khong thay rom 2.3 de cai, chi co rom cai qua the thoi, bac giup thi co giup cho trot nba. capm on bac nhieu nhieu lam.
Bạn chưa biết thì chịu khó đọc 1 chút là sẽ làm được ngay, tất cả đều có hướng dẫn chi tiết trong diễn đàn rồi:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-v4.0.0.0)-CHO-NAND-ANDROID-UPDATE-10-06-2011
http://www.pdaviet.net/showthread.p...N-amp-ĐỦ)-CÁC-BƯỚC-CHẠY-NAND-ANDROID-TRÊN-HD2
http://www.pdaviet.net/showthread.p...AND-TOOLKIT-ALL-IN-ONE-Update-v4.1-15-06-2011
p/s: Ngoài ra online bằng điện thoại cũng gõ được Tiếng Việt, download bàn phím tiếng Việt trên Maket về nhé

phaolo090

mình nói thật các bác chê mình ngu thì mình chịu, mình làm theo mà chẳng được gì. Giờ phải úp lại WM nè. Chịu thua, mình chị úp rom được bằng MAGLDR vào thẳng trong máy thôi. Xin chịu thua rồi bác ơi.

massage000

mình nói thật các bác chê mình ngu thì mình chịu, mình làm theo mà chẳng được gì. Giờ phải úp lại WM nè. Chịu thua, mình chị úp rom được bằng MAGLDR vào thẳng trong máy thôi. Xin chịu thua rồi bác ơi.

Đây là một trong những bản Android theo phong cách CM7, không có Sense mới nhất của VIP BOYPPC trong diễn đàn ta: LINK
(File này cài y như hướng dẫn trên post 1 của topic này)

Khi cài bạn lưu ý một điều thôi:

Bước 1 trong phần hướng dẫn mình post chưa cập nhật lên phiên bản MAGLDR 1.13 mới nhất. Bạn vào ĐÂY down bản 1.13 rồi tiếp tục làm từ bước 3 trở đi là sẽ xài ngon. Chúc may mắn.

Hướng dẫn cài đặt:

1. Download MAGLDR 1.11 tại ĐÂY hoặc ĐÂY
CHi tiết về MAGLDR tại ĐÂY

2. Download NAND Android ROM tại ĐÂY hoặc ĐÂY hoặc ĐÂY

3. Kết nối hoàn tất với PC (acvite sync) Cài đặt MAGLDR bằng cách giải nén và chạy file ROMUpdateUtility.exe (run as adminitrator)

4. Boot LEO sử dụng volum down + nút call để lựa chọn mục 4. USB Flasher. Đợi hiện ra chữ "Wait USB... USB" thì là hoàn tất!

5. Giải nén file Android down ở bước 2. Chạy file DAF.exe (run as adminitrator) Thực hiện các bước theo hướng dẫn trên màn hình.

6. Chờ khi máy đang flash.

7. Sau khi flash xong, máy sẽ tự động reset

8. Xong, thưởng thức thôi anh em

*Ko hài lòng với bản Android này và muốn flash bản Android khác, các bạn tắt máy. Ấn và giữ phím POWER trong khi boot đến khi ra Menu, lại chọn mục số 4 (Flasher) và tiếp tục các bước như hướng dẫn ở trên.

Hướng dẫn cụ thể bằng Tiếng Anh tại ĐÂY

Topic riêng hướng dẫn cài đặt chi tiết (Mod DucLong) tại ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

tuaneti

Lý do gì bạn dung Android mà viết bằng ĐT không có dấu à, Thế thì đâu gọi là Smartphone nữa, Lên market tải cái Gotiengviet hay Vietnamime về mà gõ nhé !

sheva2202

Lý do gì bạn dung Android mà viết bằng ĐT không có dấu à, Thế thì đâu gọi là Smartphone nữa, Lên market tải cái Gotiengviet hay Vietnamime về mà gõ nhé !
dùng android đâu có nghĩa là gõ có dấu bạn. đâu phải ai cũng có đc hiểu bik như bạn. dù j bạn đó cũng đã nói các mod thông cảm còn j

pvthiep

Em dùng HTC HD2 đã cài và dùng Android nhiều lần bình thường.Hôm vừa rồi cài lại, cài NAND, em xóa sạch dữ liệu cũ đi bằng HD2toolkit (Dùng Wipe(Task29)).Sau khi xóa xong cài HSPL 2.08 ok nhưng không thể cài được MAGLDR, cứ treo ở dòng chữ HTC và đứng im ở 0%.

Em đã làm lại nhiều lần, thay card USB khác nhưng vẫn vậy.
Các cao thủ chỉ giáo giúp em với.Thanks các pác nhiều!

Em dùng HTC HD2 đã cài và dùng Android nhiều lần bình thường.Hôm vừa rồi cài lại, cài NAND, em xóa sạch dữ liệu cũ đi bằng HD2toolkit (Dùng Wipe(Task29)).Sau khi xóa xong cài HSPL 2.08 ok nhưng không thể cài được MAGLDR, cứ treo ở dòng chữ HTC và đứng im ở 0%.

Task29 thì không cần HSPL lại đâu nhé. Bạn thử cài MAGLDR không qua HD2 Nand Toolkit coi sao.

easyipro

Bạn up lại room ship rồi hpsl v4.0 lại > ở trên mình thấy bạn task 29 .sau khi xoá xong cài hpsl2.08 vì task29 đâu có xoá đc hpsl đâu up lại room ship về wm6.5 rồi làm lại nhé có lần mình click nhầm 2 lần hpsl nên cũng bị lỗi cho dù chạy mọi thứ ok.bạn làm lại xem có đc ko

phaolo090

bạn cho mình xin 2.3.7 DAT được ko? mình chỉ biết cài nand chứ ko biết cài qua thẻ. Cám ơn bác trước nhé.

bạn cho mình xin 2.3.7 DAT được ko? mình chỉ biết cài nand chứ ko biết cài qua thẻ. Cám ơn bác trước nhé.
Bản này cũ rồi mà. Hiện tại các bản rom mới ra gần đây đều cài từ thẻ nhớ bằng Recovery đấy chứ cài bằng file DAF giờ ít cooker build lắm.. Bạn tham khảo rồi cài Recovery mà flash rom từ thẻ nhớ nhé.

quan061082

Các bác cho em hỏi? Có bác nào cài bản DFT thấy tiếng hơi nhỏ không? Có cách nào khắc phục không bác. Em thấy bản này dùng ổn định lắm nhưng tiếng hơi nhỏ nên đànhh dùng tạm bản Desire_clean tiếng to nhưng hơi rè. Có cách khắc phục cho anh em biết với nhé!

miumiu1189

Bạn up lại room ship rồi hpsl v4.0 lại > ở trên mình thấy bạn task 29 .sau khi xoá xong cài hpsl2.08 vì task29 đâu có xoá đc hpsl đâu up lại room ship về wm6.5 rồi làm lại nhé có lần mình click nhầm 2 lần hpsl nên cũng bị lỗi cho dù chạy mọi thứ ok.bạn làm lại xem có đc ko

mình đã làm theo bạn và hpsl2.08 nhưng ko cài được MAGLDR, 0% mãi, còn cài 2.08 hpsl thì treo ở htc , bạn giúp mình với :-s

mình đã làm theo bạn và hpsl2.08 nhưng ko cài được MAGLDR, 0% mãi, còn cài 2.08 hpsl thì treo ở htc , bạn giúp mình với :-s
Bạn vào Bootloader xem SPL có phải là 2.08.HSPL không. Nếu là 2.08.HSPL thì máy đã HSPL rồi và bạn có thể dùng HD2 NAND TOOLKIT mà cài MAGLDR nhé.

miumiu1189

Bạn vào Bootloader xem SPL có phải là 2.08.HSPL không. Nếu là 2.08.HSPL thì máy đã HSPL rồi và bạn có thể dùng HD2 NAND TOOLKIT mà cài MAGLDR nhé.

mình đã cài 2.08 hspl và dùng hd2 nand toolkit như bạn nói để cài MAGLDR nhưng vẫn bị treo ở màn hình HTC, hix.Làm mãi mà ko được :((