• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

Nguyenson318

Lại có bản mới:
imilka's HD2Z NAND v0.2 [Data on SD][Deodexed][Kernel:MDJ S9.2]
sử dụng data trên thẻ nhớ. Thấy có nhiều ý kiến nhận xét khá tốt, mọi người thử test xem sao.

Link tải: http://www.multiupload.com/MM5JPAPLE5

wifi ok
mobile data ok
download from market ok
fast and smooth build ok
no lags ok
GPS ok
camera ok
Good in call Sound ok
no robot voice ok

all seems ok

Bạn nào hướng dẫn về Copy Data vào Thẻ nhớ như thế nào? Có phải để trong Folder nào không nhỉ? Thanks

bonmat8888

Bạn nào hướng dẫn về Copy Data vào Thẻ nhớ như thế nào? Có phải để trong Folder nào không nhỉ? Thanks

Theo như hướng dẫn thì:
Bạn down data (data.img) bỏ ra thư mục gốc thẻ. Lúc Flash Rom các bản rom loại này thì đừng nên rút thẻ ra để chép chương trình cắm cáp chép thôi nhé, vì data.img trên thẻ không rút ra được.

takaru

e bị lỗi với ROMUpdateUtility.exe (run as adminitrator) . e không thể run á adminitrator được . các bác giúp e với

hatnaf

Có bác nào nhớ Winmo ko, tự nhiên xài Android mấy tuần nay đâm nhớ winmo 6.5 Rom Ship lúc mới bóc seal em T-mobile :( ( Rom đó Icon to đùng nhìn hoành tráng lắm). Giống đi với bồ nhí lâu ngày đâm ra nhớ vợ vậy :| . Nhưng ko bỏ bồ nhí dc :)) =))

venusian

Moderator
e bị lỗi với ROMUpdateUtility.exe (run as adminitrator) . e không thể run á adminitrator được . các bác giúp e với

trên HD2 bạn vào thẳng BL nhé. cả cái folder MAGLDR bạn chép lun vào ổ C. kích đúp vào ROMUpdateUtility.exe mà chạy thôi. Ko cần chạy với adminitrator cũng dc. Mình vẫn làm thế ok

KOK

Đợi một bản NAND ổn định và ko lỗi gì óa. Xem hoài chưa thấy bản nào ổn định, ko lỗi này thì lỗi kia. Vẫn chạy bản desire_hd2 trên SD ;(

thanhtbv

Bác nào rỗi chỉ hộ mình cài đặt GPRS, và cả cách bật tắt khi mình không dùng đến,mình cảm ơn nhiều

nguyenkehoang

Rất cảm ơn bác: Nhưng sao nó nhanh hết pin thế bác. Có cách nào đở tốn pin không bác chỉ hộ em với

meohp

Bác nào rỗi chỉ hộ mình cài đặt GPRS, và cả cách bật tắt khi mình không dùng đến,mình cảm ơn nhiều[/QUO
bạn vào mục setting: 1 chọn wireless & networks
2 vào mobile network
3. chọn access point name diền vào là: mobi GPRS
4. apn :m-wap
5.proxy và pors bỏ trống
6 user name là:mms
7 password là:mms
sau đó back ra.. đánh dấu mobi GPRS là ok : nhưng lưu ý đây là đối với mạng mobifone thôi đấy nhé > vì mình chỉ thích mạng mobi nên mang khác minh ko quan tâm,,,

aphodit

Đợi một bản NAND ổn định và ko lỗi gì óa. Xem hoài chưa thấy bản nào ổn định, ko lỗi này thì lỗi kia. Vẫn chạy bản desire_hd2 trên SD ;(

Trên đời này ko có ji hoàn hảo đâu bạn , ngay cả rom của hãng cũng còn có lỗi mà

Bạn cài bản nào? Nếu bản của MDJ thì mình cũng ko vào Gmail dc, các bản còn lại đều okay cả !

thanhtbv

Bác nào rỗi chỉ hộ mình cài đặt GPRS, và cả cách bật tắt khi mình không dùng đến,mình cảm ơn nhiều[/QUO
bạn vào mục setting: 1 chọn wireless & networks
2 vào mobile network
3. chọn access point name diền vào là: mobi GPRS
4. apn :m-wap
5.proxy và pors bỏ trống
6 user name là:mms
7 password là:mms
sau đó back ra.. đánh dấu mobi GPRS là ok : nhưng lưu ý đây là đối với mạng mobifone thôi đấy nhé > vì mình chỉ thích mạng mobi nên mang khác minh ko quan tâm,,,

mình cảm ơn nhiều. nhưng sao lúc vào đến Access point name máy mình không thấy báo gì cả, màn hình đen sì luôn, nên k cài đc, Bác nào như vậy không? chỉ giúp cái, cảm ơn

tuana

mình cảm ơn nhiều. nhưng sao lúc vào đến Access point name máy mình không thấy báo gì cả, màn hình đen sì luôn, nên k cài đc, Bác nào như vậy không? chỉ giúp cái, cảm ơn

Nhấn vào nút có ô cửa sổ ở hàng 5 nút ý(nút có hình cửa sổ là nút có 2 cánh giống cái cửa sổ ý ---->bó tay) , sau đó chọn New APN và làm như bạn MEOHP hướng dẫn là được.

takaru

Sao mình chạy hay bị lỗi Error happen
Read below for more information

Error Description: send partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (802)

Error Description:
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (545)
Các bạn giúp mình với
Cho mình hỏi thêm . Cách cầu hình 3G cho mạng mobi và vina luôn với . dân mới dùng nên........

Chỉnh sửa cuối:

anhthai

Sao mình chạy hay bị lỗi Error happen
Read below for more information

Error Description: send partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (802)

Error Description:
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (545)
Các bạn giúp mình với
Cho mình hỏi thêm . Cách cầu hình 3G cho mạng mobi và vina luôn với . dân mới dùng nên........

Lỗi trên mình không biết phải nhờ các cao thủ còn cách cài đặt 3G.

Menu -> Setting\Wireless & networks\Mobile networks\Acces Point Names -> Bấm Menu cài đặt APN như sau:

VinaPhone
APN: m3-world
Username: mms
Password: mms

Mobifone:
APN: m-wap
Username: mms
Password: mms

Viettel:
APN: v-internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

VietnaMobile:
APN: Internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

takaru

Lỗi trên VIP dungphp đã chỉ cho mình rồi nhưng máy bị người ta đòi nên mình chưa thử
(vẫn để kết nối đó, ấn phải chuột vào file DAF.exe chọn run as, bỏ tích ô Protect my com.... và OK, chạy tiếp 2 nút Next liên tục )
Còn kết nối như bạn nói hình như là cho GPRS hay sao ý . mình đọc bài hướng dẫn từ trước có 1 mem hướng dẫn GPRS cho mobi mình đã làm và thành công rôi
Mới dùng androi nên mọi thứ mới mẻ quá . nhiều khái niệm mới mình chưa biết