• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẠN NGHĨ GÌ VỚI 1 BẢN FLASH MOD CHO P990 ?!

tinh_la_gi

Administrator
Các bạn dùng UIQ hay SYM thấy máy có ổ Z bất di bất dịch nhiều lúc muốn xóa quách nó cho nhẹ nợ nhưng nếu làm thế liệu có ổn ?!
+ Nơi đây chứa toàn bộ OS của máy.
+ Load hầu hết các app cho OS của bạn dùng
+ Có thể xem là 1 bản backup tuyệt vời khi OS lổi thì dem ra khôi phục lại
+ Toàn bộ file gốc dành cho các bác Mod sai lấy ra mod lại !

Thế nhưng không phải all đều có ích và củng ko phải ai củng dùng tới nó

Vậy bạn nghĩ gì nếu bạn đang sở hữu 1 bản flash được del bớt các thứ kô cần thiết ?! và dĩ nhiên một số tác dụng tôi nêu phía trên sẽ kô còn nửa !? Đó có xem là cái giá phải?

eternal_vnn

@Smod : em xin cổ vũ bác nghiên cứu vụ này,nghe mà thích quá,nếu đc vậy thì sẽ bớt đi đc bao nhiêu thứ nặng trịch mà ko xài tới,nhưng xin hỏi bác,firmware đã đc lược bớt như thế lúc muốn format máy thì làm thế nào :D ?nhỡ nó ko "cứu" đc máy thì seo giờ?hix

vuongtrungduong

nếu đc vậy thì quá tuyệt!cảm ơn bác Tình trước!làm đc như thế thì quả là những supermodder&hacker đã thay SE tiếp tục phát triển nền UIQ rùi!

p/s : xin Smod giải thích cụm từ "hàng tài trợ" bên dưới chữ kí?em ko hỉu?

XiaoGui

Em ủng hộ nhiệt tình luôn. SE bỏ UIQ nhưng vẫn còn rất nhiều người nghiên cứu để giúp UIQ phát triển,hihi

NokuaN70

Well-Known Member
Nếu có bản Flash mod cho P1 tui xung phong đi trước. Bỏ bớt cho nó nhẹ gánh.

Posted via Mobile Device

tinh_la_gi

Administrator
@Smod : em xin cổ vũ bác nghiên cứu vụ này,nghe mà thích quá,nếu đc vậy thì sẽ bớt đi đc bao nhiêu thứ nặng trịch mà ko xài tới,nhưng xin hỏi bác,firmware đã đc lược bớt như thế lúc muốn format máy thì làm thế nào :D ?nhỡ nó ko "cứu" đc máy thì seo giờ?hix
Trong bài đầu TLG có nhắc rồi vấn đề này khó nói lắm
1. Lổi -> Update online or Flash -> Dùng lại bản Mod
2. Hreset nó trả về cho bạn 1 bản OS đã Mod như bình thường
Vào thơi điểm UIQ offline TLG đã chạy 1 bạn thử nghiệm giảm 325Kb lý do chưa thể xóa nhiều ! (trình độ hạn chế)
Trong buổi offline có nghe ý kiến anh Son_Do thấy cùng ý tưởng nên tới giờ mới lập topic này

Nói chung chỉ là ý tưởng của 2 kẻ "liều" nếu ko thành anh em đừng thất vọng như việc SE kết thúc cuộc đời UIQ !!

Nok70...rất tiếc TLG ko có P1 dù rằng cùng UIQ như cấu trúc khác nhau không "liều" hơn được

Caohieu88

Nếu có thì quả thực là một ý tưởng hay và đặc biệt là hữu ích với cái Ram như của P9...hic.. Nhưng câu hỏi là nếu có chuyện gì mod sai hay... up lại firm thì ổ Z có được khôi phục nguyên trạng ban đầu ko?

Nếu đươc thì mong rằng còn có cả Firm dành riêng cho người Việt và do người Việt phát triển nữa giống như mấy vùng Trung Đông vậy...

O9xx19xx29

Uhm - nghe có vẻ hơi.. run run vì với việc hack, mod như đi chợ của anh em ta thì ổ Z rất quan trọng.
Mã:
+ Có thể xem là 1 bản backup tuyệt vời khi OS lỗi thì dem ra khôi phục lại
+ Toàn bộ file gốc dành cho các bác Mod sai lấy ra mod lại !
Hai cái này mà ko có là mỗi khi có bề gì chắc phải up lại FW thay vì "lên lên, xuống xuống". Tuy nhiên em thắc mắc là ngoài lý do "xóa đi cho đỡ vướng" thì nó có tác dụng gì thêm hay ko ?

XiaoGui

Vụ này sôi động,hay quá. Chúc anh Tình thành công để cho anh em dùng P9 được nhờ. Cố lên mọi người.

tinh_la_gi

Administrator
Câu hỏi của O9... ko khác mấy với câu của eternal_vnn vấn đề file ổ Z thì cứ copy ra bỏ vào PC để đó lâu lâu mod hỏng mà dùng -> không ảnh hưởng đến hòa bình Viêt Nam !! :D
Còn chuyện lên xuống với bản Mod liêu ổn hay không thì vẩn là 1 dấu chấm hỏi to tướng ?! :-/

Nếu del bớt tầm 1Mb mới ok chứ vài kb thi thôi để 1 mình dùng cho đở tuổi thân !!! :(

nguyendoanto

Vụ này sôi động,hay quá. Chúc anh Tình thành công để cho anh em dùng P9 được nhờ. Cố lên mọi người.
Posted via Mobile Device
Nếu p9 mà thành công thì p1 cũng theo sau thôi à. Cái này nếu mà hack sai thì chỉ còn up FW thôi. Nhưng mà SE nó từ bỏ uiq rồi không biết khi nào nó sẽ bỏ ko cho up FW nữa đây ha các bạn ? Khi đó hết dám mod luôn

sonsbv

Posted via Mobile Device
Nếu p9 mà thành công thì p1 cũng theo sau thôi à. Cái này nếu mà hack sai thì chỉ còn up FW thôi. Nhưng mà SE nó từ bỏ uiq rồi không biết khi nào nó sẽ bỏ ko cho up FW nữa đây ha các bạn ? Khi đó hết dám mod luôn

Mình nghĩ vẫn còn cách back up điện thoại. Nếu không được thì lại restore. Không biết như vậy có được không.

Son_Do

Well-Known Member
Đây là một nghiên cứu rất đáng tìm tòi và theo đuổi. Mình rất tâm đắc với chuyện này, nhưng dạo này bận quá nên chưa quay lại nghiên cứu tiếp. Nếu tinh_la_gi xào nấu được FW P990i thì có thể nói đây là một thành công vĩ đại của UIQ3 nói chung và là cứu cánh cho P990i(vì ram hạn chế nhất trong dòng UIQ3)nói riêng. Bây giờ điều quan trọng nhất là tính ổn định của bản FW đã được lược bỏ bớt, nếu ổn định thì khi có vấn đề gì về mod phần mềm ta vẫn có thể Format máy để quay lại bản FW đã được làm nhẹ (hoàn toàn yên tâm). Lúc nào lược bỏ được cỡ 1mb thì tinh_la_gì báo mình nhé. Mình sẵn sàng chạy thử nghiệm ngay. Cám ơn bạn. Chúc bạn thành sớm thành công.

NokuaN70

Well-Known Member
TLG ui trong ổ Z của P990 nó có cái game với cái file back up game Vija Sign Pro golf chiếm hết 4MB, TLG coi lược bỏ nó dc kg, nếu dc thì giải phóng thêm kg ít bộ nhớ đó( cái này kg ít đâu :) )
Posted via Mobile Device

Son_Do

Well-Known Member
TLG ui trong ổ Z của P990 nó có cái game với cái file back up game Vija Sign Pro golf chiếm hết 4MB, TLG coi lược bỏ nó dc kg, nếu dc thì giải phóng thêm kg ít bộ nhớ đó( cái này kg ít đâu :) )
Posted via Mobile Device

Cái này bạn có thể tự lược bỏ trên C mà??? Mà trò chơi này nếu bạn không chạy thì cũng đâu có chiếm dụng RAM??? Hay ý bạn muốn tăng thêm dung lượng trống cho Z???

Caohieu88

Cái này bạn có thể tự lược bỏ trên C mà??? Mà trò chơi này nếu bạn không chạy thì cũng đâu có chiếm dụng RAM??? Hay ý bạn muốn tăng thêm dung lượng trống cho Z???

Em nghĩ là anh Nokua muốn xóa luôn từ trong ổ Z anh ạ !! :-??

vuongtrungduong

chà,xóa luôn đc cái game đó ở ổ Z thì ko bít khi coi bằng SMPro nó báo gì ta? Zdriver freespace : 4M nhỉ? =)) hay quá còn gì!

doananhtai

KHÔNG CẦN TĂNG RAM FREE...

MÀ CHỈ CẦN...

TLG cho anh em một cách để UP FIRMWARE OFFLINE là cũng mừng quá xá trời đất rồi. (không biết đến bao giờ SE mà bỏ luôn UP FIRMWARE ONLINE là khi đó có nước từ bỏ hack mode luôn).

Trên cả tuyệt vời nữa là TLG có thể "mần" làm sao mà sau khi UP FIRMWARE OFFLINE của ổng thì trong Z đã có sẵn HACKSIGN, MODE SOUND và WALKMAN 2.0, vân vân và vân vân là cũng đủ cho FAN UIQ3.0 sướng cả người rồi...

Hy vọng cái này thì hoặc TLG làm thật nhanh cho mọi người.
Hoặc chỉ cách để mọi người cùng làm (nếu không quá khó .. hì hì)

vuongtrungduong

lâu lắm rồi mới thấy bác Tài,mà nghe bác nói em mới ngớ ra.đúng thật,chắc mod TLG có cách upfirm offline nên mới có thể nhét vào máy bộ firm đã lược của TLG.nếu TLG chia sẻ cách chi làm đc thì thật bít ơn lắm lắm!