• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bàn phím ảo iPhone_VK_FULL da chức năng, hổ trợ gõ tiếng việt

chidung90

Bàn phím ảo iPhone_VK_FULL da chức năng, hổ trợ gõ tiếng việt

Trích hợp 3 bàm phím trong 1

bàn phím này rất tiện dụng các ký đều hiện lên cùng một bàn phím (phím ẩn có ,phím hiện có )
bàn lạ các bạn phải làm quen một thời gian mới gõ nhanh được
(mình bỏ công ra rất dài để tìm hiểu nó và cho ra bàn phím này)
do máy mình bi hư nên một số công đoạn còn do gian chua làm được toàn diện mong các bạn thông cảm
(các ký tự không thay đôi nhiều)

bàn phím full ký tu

bàn vietky]

hướng dẩn

Bản chưa đóng gói( mình sẽ đóng goi .sis sau)
các bạn giai nen chép vào ổ đĩa (C)

link http://www.mediafire.com/?g62myrv7fwl8kne

bản đóng góp
iPhone_VK_FULL.sis
http://www.mediafire.com/?1ubdipic5ethzc6

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

bàn fím TV nhìn rối mắt wá nhỉ, wá nhìu kí tự dc thêm vào 1 nút bấm, mà màu chữ hơi khó nhìn

soc0la

mình thấy các â, ă, ê, đ... nên tích hợp luôn vào bàn phím full ký tự luôn.. thao tác bằng cách kéo lên kéo xuống thì hay hơn.. còn dấu thì quy định ở 1 nút cụ thể trong bàn phím rồi kéo lên xuống nganh dọc.. chứ cứ phải chuyển qua chuyển lại mất thời gian lắm

Ntv_79

Đánh giá cao ý tưởng và công sức của bạn cho bản này! Nhưng mà các ký tự tiếng Việt thêm vào nhìn rối và giả quá. Bạn nên làm thế nào để nó chìm xuống nút nhìn tự nhiên như bản gốc ý! Thứ hai, ở bàn phím tiếng Việt nút dài hơn (chắc là để có chỗ cho ký tự tiếng Việt) nhưng hiệu ứng select khi bấm vẫn của bản cũ nên ngắn và to, không khớp vào nút. Cảm giác rất giả! Mình nghĩ thiết kế như bản gốc là đẹp. Nói chung bản beta vậy là tốt. Hy vọng bạn sẽ hoàn thiện nó!

chidung90

Đánh giá cao ý tưởng và công sức của bạn cho bản này! Nhưng mà các ký tự tiếng Việt thêm vào nhìn rối và giả quá. Bạn nên làm thế nào để nó chìm xuống nút nhìn tự nhiên như bản gốc ý! Thứ hai, ở bàn phím tiếng Việt nút dài hơn (chắc là để có chỗ cho ký tự tiếng Việt) nhưng hiệu ứng select khi bấm vẫn của bản cũ nên ngắn và to, không khớp vào nút. Cảm giác rất giả! Mình nghĩ thiết kế như bản gốc là đẹp. Nói chung bản beta vậy là tốt. Hy vọng bạn sẽ hoàn thiện nó!

ý tưởng mình làm bàn phím này tất cả trong 1.mình thích kiểu bàn phím dùng ký tự này.cần ký tự khác lại mất tìm bàn phím khác đễ tìm ký tự đó

Ntv_79

ý tưởng mình làm bàn phím này tất cả trong 1.mình thích kiểu bàn phím dùng ký tự này.cần ký tự khác lại mất tìm bàn phím khác đễ tìm ký tự đó

Mình thấy rất OK mà. Chỉ là trau chuốt lại đồ hoạ cho đẹp nữa thôi! Bạn có thể gửi file photoshop của tất cả các file .png trong đó được không? Rảnh mình cũng thử nghiên cứu xem sao!

thanh19589

đúng đấy , chỉnh lại 1 tí mấy cái kí tự sẽ dễ nhìn hơn , vừa làm thử và bỏ vào đt nhìn ok :D

TungBach

các bác làm hoàn thiện roài cook vào rom lun có vẻ cũng hay đấy nhỉ :D

Ntv_79

đúng đấy , chỉnh lại 1 tí mấy cái kí tự sẽ dễ nhìn hơn , vừa làm thử và bỏ vào đt nhìn ok :D

=D>Bạn vào cuộc đi! Mình nghĩ thiết kế lại chút chắc cũng ổn! Các ký tự hiển thị và hiệu ứng selected. Thêm nữa thêm chữ cho bàn phím edit (cut, copy, dán ...) sẽ dễ nhìn hơn!!!!

chidung90

=D>Bạn vào cuộc đi! Mình nghĩ thiết kế lại chút chắc cũng ổn! Các ký tự hiển thị và hiệu ứng selected. Thêm nữa thêm chữ cho bàn phím edit (cut, copy, dán ...) sẽ dễ nhìn hơn!!!!

các ký tự phụ hiểm thị rỏ làm hoa mắt bấm nhằm nên mình mờ đi.gan nhu ko có nhằm có tính thẩm mỹ đó các bạn ah.còn bàn phím màu mè tí đễ phân biệt các nguyên âm theo màu,để dễ tìm kí tự theo hệ thồng màu

tamida

hic, em cài vào N97 giờ kô uninstal đc nữa, dùng phím cứng cũng loạn luôn, bác nào cứu em với

thanh19589

Đang thử cách sắp xếp mới nè , trật tự hơn nhưng vẫn khó chịu chỗ màu sắc . Ko biết phối thế nào để vừa dễ nhìn vừa có tính thẩm mỹ . Và vân thiếu ô cho 2 chữ y + i nữa

Ntv_79

Đang thử cách sắp xếp mới nè , trật tự hơn nhưng vẫn khó chịu chỗ màu sắc . Ko biết phối thế nào để vừa dễ nhìn vừa có tính thẩm mỹ . Và vân thiếu ô cho 2 chữ y + i nữa

Theo mình cứ cho các ký tự nhỏ nữa đi, nét thanh mỏng hơn để các nút được rõ ràng và các chữ không dính vào nhau.Chữ Y và chữ I thì mình thấy vẫn còn 2 phím hai đầu hàng thứ 3 mới có 2 ký tự đó thôi (nó được 3 cơ mà). Nên để 1 màu như cái trên là OK rồi mà!

Như vầy nè>

thanh19589

chỉnh lại 1 tí bàn phím IP của bạn chidung đã up ai thích thì dow , người hơi mệt nên khi làm mắt nhắm mắt mở nên ai thấy sai sót gì thì thông báo để mình edit lại . Còn cái hiệu ứng thì nhát test quá mọi người thông cảm

*chép đè file dow vào thư mục cũ của bạn chidung90

daucua002

chỉnh lại 1 tí bàn phím IP của bạn chidung đã up ai thích thì dow , người hơi mệt nên khi làm mắt nhắm mắt mở nên ai thấy sai sót gì thì thông báo để mình edit lại . Còn cái hiệu ứng thì nhát test quá mọi người thông cảm

*chép đè file dow vào thư mục cũ của bạn chidung90

cho file sis đi bạn ơi