• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bàn phím ảo Swype Input 2.1 mod Skin Zeta Tiếng Việt cực đẹp,cực pro cho S60v5 -:D-

kpud1204

Chắc các bạn đã quá quen thuộc với bàn phím ảo này rồi nhỉ?

Giới thiệu: Swype là công nghệ nhập liệu mới và được sử dụng khá phổ biến trên các thiết bị cầm tay. Swype giúp người dùng nhập liệu nhanh và dễ hơn trên các thiết bị có màn hình cảm ứng. Chỉ việc lướt các ngón tay hoặc Stylus trên màn, hình dữ liệu sẽ được nhập. Hiện tại Swype đã có các phiên bản chạy trên Android, Windows Phone… Tin vui đối với người dùng Symbian là Swype đã có phiên bản dành cho hệ điều hành này.

Video:
[video=youtube;vZOvlMyAMGQ]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=vZOvlMyAMGQ[/video]

Skin mặc định thì ko đẹp cho lắm nên mình post cái skin zeta này vừa đẹp, lại vừa gọn, các nút bấm cách xa nhau rất dễ bấm nhưng tìm trên mạng chỉ thấy skin tiếng Anh, vì vậy mình đã mod Tiếng Việt cho ae dễ soạn thảo(S60V5).

*Hình ảnh:

---Vietnamese---
*Dọc:

*Ngang:

--------------------------------------------------------------------------------------

---English---
*Dọc:

*Ngang:

--------------------------------------------------------------------------------------

---Khác---
*Chế độ nhập số:

*Công cụ:

Hướng dẫn: Giải nén, cài file Swype Zeta Skin.sis trước rồi cài VietnameseDictionary_ZetaTVskin by Khoa™.sis.Sau đó khởi động lại máy để hoàn tất.Ai cài vào bấm phím xóa mà bị văng ra thì vào cài đặt>điện thoại>ngôn ngữ>chọn ngôn ngữ viết là tiếng Anh nha!
Nhớ gỡ bỏ toàn bộ phiên bản đã cài trước đó (nếu có) rồi mới tiến hành cài đặt.

Và cuối cùng là Link download: http://www.mediafire.com/?yakkb0096kufhzz

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
Đã gộp lại cho chủ thớt rồi.
Các bạn khác test xem phiên bản này là thế nào để có hướng giải quyết nhé.
Mình đang làm bàn cfw mới nên k có máy test. Nếu trùng thì phiền các bạn thông báo để mình xử lí topic

kpud1204

Lấy kủa ông khoa trên vn-zoom à
"Ổng" đây nè:)),hoạt động nhiều nơi mà bạn:ar!

Cái nỳ sao chép ơ đâu z m?
Cài vào như hướng dẫn ý bạn.

Đã gộp lại cho chủ thớt rồi.
Các bạn khác test xem phiên bản này là thế nào để có hướng giải quyết nhé.
Mình đang làm bàn cfw mới nên k có máy test. Nếu trùng thì phiền các bạn thông báo để mình xử lí topic

Ko trùng đâu,cảm ơn mod nhá!

Lưu ý : các câu trả lời hãy viết chung vào 1 comment thôi nhé

Last edited by a moderator:

duc143

Vừa cài xong, dễ bấm hơn rất nhiều...thank chủ thớt :D

Nhưng ấn đâu nó ra kiểu này nhỉ?

kpud1204

Vừa cài xong, dễ bấm hơn rất nhiều...thank chủ thớt :D

Nhưng ấn đâu nó ra kiểu này nhỉ?
Bạn kéo lướt phím swype qua phải,phím có bàn tay với chữ S màu xanh như hình nè:

boy_online01

Cái này đẹp nhưng font mình dùng mà viết bằng swipe đc vài dòng là con trỏ lại dài ra :D, hơn nữa toàn viết tin nhắn ko dấu nên cái này ko đoán đc.

shyboys

Dùng ngon bạn ak!!1 Thanks nhá!! :)

p/s: Share cho mình xin cái themes + font nhé bạn!

duc143

Thank bác kpud1204 nhiêu nhé, kiểu kéo ấy mãi mới hiện ra được, sao ko có nút j ấn để nó hiện ra nhỉ :D

kpud1204

mình cài vô không thấy qwerty đứng bạn ơi
Làm như hình nhé bạn:

Dùng ngon bạn ak!!1 Thanks nhá!! :)
p/s: Share cho mình xin cái themes + font nhé bạn!
Theme: http://www.mediafire.com/?ae43w70zd5h6oyu
Font: http://www.mediafire.com/?8139l6ik9kcz8ok

Thank bác kpud1204 nhiêu nhé, kiểu kéo ấy mãi mới hiện ra được, sao ko có nút j ấn để nó hiện ra nhỉ :D
Ulm,chỉ kéo vậy thôi,không có nút khác đâu,herher:D

kaise

Có cách nào để chỉ hiện bàn phím qwerty mini thôi k nhỉ. còn bàn phím số&chữ thì vẫn là bàn phím mặc định. vì gõ quen bàn phím 4x11 qwerty mặc định rồi,gõ thằng qwerty swipe này thấy lâu quá.

kpud1204

Có cách nào để chỉ hiện bàn phím qwerty mini thôi k nhỉ. còn bàn phím số&chữ thì vẫn là bàn phím mặc định. vì gõ quen bàn phím 4x11 qwerty mặc định rồi,gõ thằng qwerty swipe này thấy lâu quá.
Có lẽ ko đâu bạn, đành chịu vậy:-?

Ntv_79

Chỉ cần kéo từ nút đó sang nút bên cạnh thôi là OK. Kéo dài hơn sang phải là không được!