• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BattNotify by ntd- phần mềm thông báo khi sạc đầy pin.

BattNotify

Hiện nay, bảo quản và sử dụng pin đúng cách là rất quan trọng, khi sạc pin, nhiều khi chúng ta thường quên rút sạc ra khi pin đã đầy, sau nhiều lần như vậy sẽ dẫn đến tình trạng chai pin. Đối với PPC thì giá trị của pin cũng không hề nhỏ, vì vậy 1 phần mềm thông báo khi pin đã sạc đầy là rất cần thiết. Đây là phần mềm mà mình tìm kiếm từ lâu, nay được bác ntd viết. Đây cũng chính là tác giả của các phần mềm khác như VNkeyb , set key...

Chân thành cảm ơn tác giả ntd.

DOWNLOAD

Chú ý : file nhạc thông báo phải có định dạng wav

Last edited by a moderator:

tranngocletuan

Active Member
các bác cho mình hỏi. liệu có thể thay thế những âm thanh bằng những từ có đuôi *.WMV hay *.mp3 ko vậy ? vì em rất muốn khi Pin đầy có thông báo bằng âm thanh như " Pin đầy ! Pin Đầy ! Vui lòng Rút Bộ Sạc ?"

các bác cho mình hỏi. liệu có thể thay thế những âm thanh bằng những từ có đuôi *.WMV hay *.mp3 ko vậy ? vì em rất muốn khi Pin đầy có thông báo bằng âm thanh như " Pin đầy ! Pin Đầy ! Vui lòng Rút Bộ Sạc ?"

Bạn lấy file mp3 rồi chuyển qua wav là được thôi mà .
Posted via Mobile Device

tranngocletuan

Active Member
phần mềm này ko tương thích trên Atom Life chạy WM6.5 thì phải nhưng chẳng hiểu sao chạy trên O2 Mini WM6.1 lại ok ? các bác chỉ hộ nguyên nhân giúp nhé

tranngocletuan

Active Member
Mình dùng Win6.5 mà , chắc soft không tương thick với build nào đó.

khi cài trên WM 6.5 build 21234 chỉ hiện chương trình sau đó khi vào cài đặt song , quay ra ngoài thì khi quay lại thấy ko lưu được mặc dù dấu " Báo khi pin đã được sạc đầy " vẫn còn lưu thế mới lạ ? tìm mãi vẫn ko dõ nguyên nhân

Chỉnh sửa cuối:

ThaiChienvn

khi cài trên WM 6.5 build 21124 chỉ hiện chương trình sau đó khi vào cài đặt song , quay ra ngoài thì khi quay lại thấy ko lưu được mặc dù dấu " Báo khi pin đã được sạc đầy " vẫn còn lưu thế mới lạ ? tìm mãi vẫn ko dõ nguyên nhân
Mình cũng sai Win .6.5 chạy rất tốt chắc có lẽ bản Win6.5 của bạn bị lỗi roài

thang_hesman

soft này y chang như là soft BatteryZzz cùa công ty Handango, cũng báo pin đầy và báo pin sắp cạn, cũng bắt buộc file báo nhạc là file .wav và có một đặc điểm cũng giống ( và là đặc điểm không hay của BatteryZzz ) là chỉ báo có một lần rồi thôi, không thèm nhắc lại nữa, lúc báo pin đầy mình không có ở đó sau đó không báo nhắc lại thì cũng như không hà, lúc trước mình dùng BatteryZzz vì không có tính năng báo nhắc lại nên mình không dùng nữa, theo mình nếu có thể thêm chức năng báo nhắc lại nữa vd: sau 5, 10, 15... phút cho mình lựa chọn thì soft sẽ hay hơn nhiều

doquangduc

Well-Known Member

Bác cho em xin câu này " Pin đầy ! Pin Đầy ! Vui lòng Rút Bộ Sạc được không.:(:(:(:(

N

ntd

Guest
soft này y chang như là soft BatteryZzz cùa công ty Handango, cũng báo pin đầy và báo pin sắp cạn, cũng bắt buộc file báo nhạc là file .wav và có một đặc điểm cũng giống ( và là đặc điểm không hay của BatteryZzz ) là chỉ báo có một lần rồi thôi, không thèm nhắc lại nữa, lúc báo pin đầy mình không có ở đó sau đó không báo nhắc lại thì cũng như không hà, lúc trước mình dùng BatteryZzz vì không có tính năng báo nhắc lại nên mình không dùng nữa, theo mình nếu có thể thêm chức năng báo nhắc lại nữa vd: sau 5, 10, 15... phút cho mình lựa chọn thì soft sẽ hay hơn nhiều

Cái này tôi cũng đã nghĩ đến nhưng chưa thấy các bạn yêu cầu nên chưa làm :D. Sắp tới có thời gian tôi sẽ thêm chức năng này.

thang_hesman

bạn mà làm thêm được chức năng báo nhắc lại nữa thì sẽ qua mặt BatteryZzz luôn lúc đó chuyển ngược sang tiếng anh rồi đem lên cho Handango xem lúc đó chắc họ sẽ rút cái bản BatteryZzz đó xuống luôn, mà họ bán với giá 2.95 USD đó

xauzainhatvn

Bạn ơi, mình thường để Sạc qua đêm, đêm mà nó réo cũng chả dậy mà tháo SẠC ra được. Có phần mềm nào Notify xong rồi tự động ... RÚT SẠC ra không ? Nếu có cho xin nhé !

Bạn ơi, mình thường để Sạc qua đêm, đêm mà nó réo cũng chả dậy mà tháo SẠC ra được. Có phần mềm nào Notify xong rồi tự động ... RÚT SẠC ra không ? Nếu có cho xin nhé !

Phần mềm thì ko có, chỉ có phần cứng là thuê người khi sạc đầy rồi họ rút cho bạn à.:))

quaithu

máy mình atom life và cài bản win6. mình chuyển sang đuôi wav và chép vào thẻ nhớ sao mà khi đầy pin nó ko báo gì hết vậy. cho mình hỏi mấy file nhạc đó có phải chép vào mục ringtone trong máy thì nó mới báo ko vậy.

thang_hesman

không cần phải chép vào ringtone bạn để trên thẻ nhớ cũng được chỉ có điều soft này rất kén file, soft chỉ chạy file wav, với 1 file wav đang chạy bình thường nhưng nếu bạn thay đổi bit rate của nó là soft sẽ không nhận file đó rồi, do đó với soft này bạn cứ thử vài file wav có dung lượng và bit rate khác nhau cái nào soft nó chịu chạy thì bạn dùng , vậy thôi, chúc vui!

doquangduc

Well-Known Member
không cần phải chép vào ringtone bạn để trên thẻ nhớ cũng được chỉ có điều soft này rất kén file, soft chỉ chạy file wav, với 1 file wav đang chạy bình thường nhưng nếu bạn thay đổi bit rate của nó là soft sẽ không nhận file đó rồi, do đó với soft này bạn cứ thử vài file wav có dung lượng và bit rate khác nhau cái nào soft nó chịu chạy thì bạn dùng , vậy thôi, chúc vui!
Chịu. Tóm lại là không chạy, không hiểu kiểu gì. Đành chị khó ngồi chờ canh nó sạc vậy, Pin đầy rút ngay.:D

htc_hd_na

có bác nào có mấy file Wav thi pos len cho anh em dùng thử cái xem the nào thì tốt nhỉ

khoailang_tn

Sử dụng Vito AudioNotes or Resco Audio Recorder ghi âm và chọn định dạng WAV là ok rồi.Ví dụ ghi âm bằng chính giọng nói của mình(pin sạc đầy rồi rút ra đi để lâu chai pin và tốn điện) Mình đã thử và thành công.Cái này hay thật nhung tiếc là sắp hết pin ko báo,chỉ báo khi sạc đầy pin

jiki_star

chán lắm mình sài ks20 khi sạc dầy mà mính tắt dèn màn hình thì nó ko báo khi mo len mới báo pin dầy vay thì có khác ji dâu