• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Belle status bar - Hiển thị PIN và SÓNG belle 4G, 9G - Update Trang 8, 9 [CFW C6/N97]

Ntv_79

Hi, do phần mềm belle shell đang hot, và thấy bên Trưng bày screenshot bạn nauto271193 show cái hình nhìn tưởng sym^3 nên hỏi ra mới biết. Mình xin chia sẻ lại để anh em rảnh vọc chơi. Thanks nauto271193!

E làm theo hd của 1 wap của rus, chèn file avkon.dll nó cho sẵn vào c/sys/bin. Restart máy sẽ mất cột pin, sóng
Sau đó dùng free time boxtop battery, set pin và time theo ý mình thui
link avkon.dll đây :-D: http://upwap.ru/2027590
link skin belle cho top battery: http://upwap.ru/2027591

1. Trước hết bạn down file avkon.dll đây giải nén copy vào c/sys/bin. Restart máy sẽ mất cột pin, sóng
Lưu ý: Muốn trở về mặc định: Dùng x-plore remove file đó ra khỏi c:/sys/bin
Theo ý kiến anh em, thì bạn nào dùng OFW mà không rành lắm không nên thử với file này! Và vẫn có thể dùng 2 phần mềm ở dưới như bình thường.

2. Sau đó bạn down và phần mềm Top battery này về cài vào. Down thêm skin của nó copy vào C:/system/apps/Topbattery/skins > Mở phần mềm chọn skin. Rồi bạn cài đặt vị trí hiển thị pin cho phù hợp. Ví dụ màn hình đứng: X ~ 330, Y~5
Lưu ý: Trong cài đặt, ở dòng Application các bạn chọn tất cả các apps (bấm vào để chọn) cho pin hiển thị đầy đủ ở khắp mọi nơi. (Kể cả ngoài màn hình khóa Tab2Unlock) Với 19 skin ở hình dươi nhiều cái nhìn cũng rất tuyệt, show ngoài hs cũng đẹp lắm.

Thêm 19 skins cho Topbattery đây!

Hic, ngồi buồn ngồi mod lại cái skin belle cho Topbattery với cột sóng > Với cái này bạn không bao giờ lo mất sóng nữa nhé

DOWNLOAD bài 77 trang 8

4G, 9G trang 9

3. Để hiển thị thời gian bạn down thêm phần mềm Free Time box để cài đặt hiển thị thời gian nữa. Cái này từ khi dùng menu mở rộng đã bị mất hiển thị thời gian trong menu, giờ với phần mềm này sẽ OK, bạn có thể để nó hiển thị ở bất cứ chỗ nào hoặc nơi nào mà bạn muốn!
Lưu ý: Với cái căn chỉnh tọa độ cho cái đồng hồ này, mình thấy hơi khó tí. Các bạn vào phần Cài đặt, bấm vào chỗ portrait (màn hình đứng), hoặc landscape (màn hình ngang) để cái đồng hồ hiển thị nền trắng bao quanh > dùng bàn phím ảo để di chuyển là chuẩn nhất. nếu không chọt vào đó kéo đi!
Quan trọng nữa là nên sang tab Time display, xuống dưới cùng, ở List type, chọn White list và dòng dưới cùng chọn Menu và Màn hình chính để add vào white list. Cái này là để thời gian chỉ hiển thị ở màn hình chính và menu, khi vào các app không hiển thị, tránh chồng chéo.

4. Thêm đồng hồ belle ngoài home screen đây! và tại đây!

5.Thêm cái widget Ghi chú belle ở đây!

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
bác post bài chuẩn quá ,hết cái bổ sung rồi :D , tiếc là sóng bị ẩn ,hơi khó dùng

Ntv_79

bác post bài chuẩn quá ,hết cái bổ sung rồi :D , tiếc là sóng bị ẩn ,hơi khó dùng
Có cái patch chỉ làm mất cột pin thôi, cột sóng vẫn còn ở đây nhưng thấy đề cho os9.2, 9.3 không biết có dùng được cho V5 không, mình không down được, bạn down test thử xem sao rồi bổ sung luôn thể!:D

saccerwin

cái dụ này mới ha rất đẹp......chặp tối test thử ra sao đang online đt
big thank ntv_79 and narudo mà cho hỏi thử ai biết covert đồng hồ digt clock của s^3 sang skin cho deck clock thì chỉ mình với....

cái link làm mât 1 cột pin die rồi bác ntv_79 ơi mình seach google mà tìm miết chả ra....

Last edited by a moderator:

anhhung105

các bạn giúp mình với. mình dùng c5-03. làm như trên. đang tiến hành bước 1, riset máy xong hiện lên mỗi chữ nokia rồi không chay nữa. giúp mình cứu máy với

Ntv_79

cái dụ này mới ha rất đẹp......chặp tối test thử ra sao đang online đt
big thank ntv_79 and narudo mà cho hỏi thử ai biết covert đồng hồ digt clock của s^3 sang skin cho deck clock thì chỉ mình với....

cái link làm mât 1 cột pin die rồi bác ntv_79 ơi mình seach google mà tìm miết chả ra....

Cái covert skin deskclock hỏi Rồng xem!
Link thì đã bổ sung link mediafire!

http://www.mediafire.com/?mvwgq3yk2connpb cái này là mod xoá pin ,bác NTV nhờ down ,mình làm nhưng k thấy j cả ,còn bi h muốn xoá mod mất pin sóng avkon.dll trong C/sys thì làm như nào ???

Không hiểu hỏi gì? Muốn cột pin sóng trở lại thì vào đó xóa file đó đi thôi!

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
Không hiểu hỏi gì? Muốn cột pin sóng trở lại thì vào đó xóa file đó đi thôi!
e đã khôi phục đc cài đặt gốc rồi ,k xoá đc file avkon ,nhưng move đc ,tống nó sang folder khác rồi restart là về như cũ :(
nc thích có pin sóng như belle thì làm như hd trên
k thích nữa thì move file avkon.dll sang folder khác ,restart là về giao diện gốc

Chỉnh sửa cuối:

JohnyNguyen

các bạn giúp mình với. mình dùng c5-03. làm như trên. đang tiến hành bước 1, riset máy xong hiện lên mỗi chữ nokia rồi không chay nữa. giúp mình cứu máy với

Ak,nghịch dại rồi X_X Giờ chắc chỉ có flash lại máy mới đc mất =="

damhuytho

sao các anh không bảo em là nó chỉ dùng cho cfw

bạn ơi!mình tự flash được ko hay ra cửa hàng. mình cắm cáp úb , nó ko nhận
chắc bạn cũng dùng OFW hả. hand restart lại thôi. flash làm gì

anhhung105

uh. mình khởi động lại có chạy j đâu. bạn nào hảo tâm chỉ dạy tớ flash cái

Ntv_79

Flash thì không phải chỉ cái là làm được. Bạn sang bên FIRMWARE từ từ tìm hiểu và google với: flash bằng jaf. Máy bạn là máy gì thử tìm hiểu cách format 4 ngón xem sao!
Bác ntv_79 cho hỏi cái này dùng được cho Ofw không hả bác
Thử mới biết mà. Mình có mỗi em N97 để vọc thôi, với lại máy bạn nauto271193 là 5530 hình trên bài số 1.

thanh1990t

Ớ ờ, nghịch dại, bây giờ chỉ có cách là down Firmware và tiến hành J.A.F
Hoặc bạn thử tháo thẻ nhớ ra và bật nguồn, xem có lên ko . Quá dại mà

ace_hp7

Active Member
theo mình những ai dùng ƠFW thì có lẽ k nên thử ,vì đa phần các bạn dùng OFW ít có kinh nghiệm JAF ,nếu có làm sao thì xử lý vất vả ,còn lại thì mái thoải đi ,chơi chán lại về HS gốc ,em 5530 của mình vừa làm chuột bạch rồi :")

damhuytho

Nhấn đồng thời tổ hợp phím Red (End) + Green (call) + Photocamera và giữ núm switch. NHẤN CHO TỚI KHI NÓ HIỆN 2 BÀN TAY NẮM VÀO NHAU THÌ THÔI

anhhung105

mình down đầy đủ phần mềm để JAF rồi nhưng thế nào máy không nhận cáp USB. hic. lần sau admin bảo thành viên nếu có phần mềm nào thì thêm "CFW" chứ như e ko biết,. máy e quả này lên thiên rồi, c5-03