• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BIẾN PC&LAPTOP THÀNH BỘ PHÁT WIFI

Hungnokia3300

Well-Known Member
Hôm nay ngồi tìm tự nhiên ra cái chương trình hỗ trợ phát wifi dành cho laptop. Share cho mọi người xài thử vì mình chưa có máy test, chỉ có phát được chứ chưa có thiết bị kết nối thử. Mọi người test hộ và cho biết kết quả với nhé.

Virtual access point : Link
Mã:
http://www.4shared.com/file/Odg2WksM/VirtualAccessPoint_v22.html

wavelonton

em làm trên con Acer của em như hướng dẫn thì ok, tìm trên Iphone thì có sóng nhưng kết nối vào safari thì ko được. Giờ em muốn xóa cái mạng Bridge đi thì ko được, Bác HNN giúp em với.

onlylove1234

Tình hình là phòng mình có 1 cái laptop thu sóng wifi từ trạm phát ,nhưng trạm có pass nên mình ko truy cập dc. Các bạn cho mình hỏi có cách nào share wifi từ cái laptop đang thu wifi đó ko, chỉ cách cho e với . Thanks !

nếu máy đang truy cập là Win7 thì bạn bấm chuột phải vào biểu tượng Wireless chọn Open Network and sharing center trong cửa sổ mới nhìn bên trái chọn Manage Wireless Networks, click vào trạm phát chọn properties chọn thẻ security check vào ô show characters vậy là chỉ cần đem pass đó qua máy khác xài thôi.