• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BIẾN PC&LAPTOP THÀNH BỘ PHÁT WIFI

lth1986

À cho mình hỏi thêm. Mình cắm cái usb wifi này vào thấy nóng lắm, có sao ko vây?

lth1986

Làm fiền mọi ng quá, mình làm đc rồi. Tại cái usb wifi này bị sao ý, fải sờ vào mới fát đc sóng (usb wifi này dê quá :D). Mai fải đi đổi cái khác thôi.

DUCBACLIEU

Làm ơn chị giùm em trên Vista với!!
:))Để thực hiện điều này, bạn cần có một chiếc laptop trang bị modem không dây, hoặc kết nối Ethernet có dây.

Và sau đây là trình tự thực hiện:

1. Nhấn Start - Control Panel - Network - Sharing Center .

2. Nhấn tiếp vào phần “Set up a connection or network”.

3. Nhấn tiếp “Set up a wireless router or access point”, và nhấn nút Next.

4. Nhập tên mạng bạn đang sử dụng, rồi chọn loại giao thức bảo mật (có thể chọn WEP vì bạn đã biết rõ mình đang chia sẻ mạng với những ai mà không sợ người khác sử dụng “chùa”), rồi sau đó nhập khóa bảo mật vào.

5. Chọn nút kiểm “Save this network”, rồi nhấn nút Next.

6. Nếu hộp thoại “Turn on Internet Connection Sharing”, bạn hãy nhấp chọn vào đó để hoàn tất quá trình.

Vậy là xong! Giờ đây bạn có thể chia sẻ kết nối wifi với bạn bè và người thân .chúc bạn vui.

Chỉnh sửa cuối:

lth1986

Bạn hoanganht có thể post cái hình config ip lại đc ko? mình chả thấy j cả

hoanganht

Bạn hoanganht có thể post cái hình config ip lại đc ko? mình chả thấy j cả

Bài của mình bị chuyển ra đây h mới biết.up lại hình cho bạn nè

Mình vẫn đang vào wifi ầm ầm.Mây thằng laptop cạnh nhà đòi cho nhờ wifi nhưng ko cho =))=)).

Nynk_102

Tình hình là phòng mình có 1 cái laptop thu sóng wifi từ trạm phát ,nhưng trạm có pass nên mình ko truy cập dc. Các bạn cho mình hỏi có cách nào share wifi từ cái laptop đang thu wifi đó ko, chỉ cách cho e với . Thanks !
Chờ mãi mà ko thấy có ai ra tay júp mình, huhu. Có bác nào cao thủ ra tay giúp e vụ này với . Xin chân thành cảm ơn !
Posted via Mobile Device

DUCBACLIEU

Chờ mãi mà ko thấy có ai ra tay júp mình, huhu. Có bác nào cao thủ ra tay giúp e vụ này với . Xin chân thành cảm ơn !
Posted via Mobile Device
Để mình nghiên cứu coi có được kg.:D:D:D:D:D

kugiangpro1989

Hix mình đã test thử rùi ok lắm giờ mún way về như cũ thì phải làm cách nào vậy???

Chỉnh sửa cuối:

kugiangpro1989

Không ai biết cách bỏ cái này hết à?? Máy tui làm xong reset lại cái hết lên mạng đc. Ai biết cách khôi phục lại ban đầu chỉ dùm nha

anhtuansv

Làm theo cách này không được đâu vì còn thiếu một bước nữa :D

Đây cách share internet bằng Ad-Hoc wifi là như thế này
Cách set up trên máy chủ (
Laptopwifi có kết nối Internet qua cổng lan ) :
1- Vào Start > Settings > Network Connections.
2- Click phải vào Wireless Network Connection, và chọn Properties.
3- Click vào Wireless Networks tab.
(Chắc chắn "Use Windows to configure my wireless network settings" đã
được
chọn)

4- Click vào Add trong Preferred networks panel.

5- Đánh tên SSID (tùy ý) trong ô Network name (SSID). (Cái tên này phải thống nhất cho tất cả các máy tớ sau này)
6- Chọn Network Authentication là Open.
7- Chỉnh Data encryption options: Disabled
8- Ở phía dưới cùng chọn This is a computer-to-computer (ad hoc) network; wireless access points are not used.
9- Click OK save lại.
10- Chọn vào SSID mới tạo click vào Advanced

11- Chọn "Computer-to-computer (ad hoc) networks only".
12- Đóng Advanced và đóng luôn wireless property luôn.
13- Share internet bằng cách tạo bridge : bôi chọn cả Local Area Connection
và wireless conection và click phải chọn bridge

Và sẽ xuất hiện thêm một biểu tượng nữa:

Máy chủ đã hoàn tất bây giờ chỉ việc nối các máy con :
Cũng giống như search AP nhưng khác là phải chọn peer to peer chứ kg phải AP mode nhé và quan trong là tên SSID cũng phải giống i như ở máy chủ nhé.

Và đây là kết quả :D dùng iphone seach nè :))

Chúc các bác may mắn.
Làm xong òi thì thank's cái nhá :))

bạn ơi cho mình hỏi
mình làm như hướng dẫn khi kích chuột phải vào Wireless Network Connection, và chọn Properties
nhưng máy của mình không thấy có mục Wireless Networks tab như đã hướng dẫn
mình mong bạn giúp đỡ
thank

Cái này dùng ngon mỗi tội PPC của mình bắt wifi phát ra từ laptop nóng và pin nhanh hết kinh khủng, không như wifi cafe.

tankinh

thật sự thì em cũng làm được nhưng ngặc nổi ko có biết bảo mật, cài vào mọi người hàng xóm sài ké trả tiền đừ luôn, hic hic hic...
Ai biết cài bảo mật chỉ luôn giúp, thank!

Trung3t

Làm được rồi nhưng khi chỉ vào biểu tượng wireless dưới thanh taskbar nó báo tốc độ có 1Mbps thôi, vào mạng chậm lắm bác nào chỉ giáo hộ cái

Kojitmack

mấy bác giúp e cái này 1 chút nha...
em đã làm đc òi ...nhưng khi kết nối vs đt thi đt không vô mạng lướt web hay chat yh gì đc hết..còn trong máy tính thì nó là not connect...đt thì báo không có tín hiệu tử cổng giao tiếp....!!!!

ThaiChienvn

mấy bác giúp e cái này 1 chút nha...
em đã làm đc òi ...nhưng khi kết nối vs đt thi đt không vô mạng lướt web hay chat yh gì đc hết..còn trong máy tính thì nó là not connect...đt thì báo không có tín hiệu tử cổng giao tiếp....!!!!
Bạn làm được nhưng chưa thành công đâu.!
Trong máy tính nó đã báo NOT CONNECT.. Vì nó chưa kết nối được đường truyền INTERNET hoặc WIFI và cả kết nối máy tính với Lattop hoặc với USB WIFI.
Bạn làm lại thử coi.=D>