• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biên tập lại cách hack phone, signed dễ hiểu dễ làm.

Status
Không mở trả lời sau này.

congacon86

có 1 số máy, nó ko hiện com ra VD: nó chỉ hiện Nokia N81 USB, cái này chắc phải cài lại PC suite và driver lại :)

Đối với 1 số máy trong phần Port (COM&LPT) ko hiện ra số COM mà chỉ hiện ra tên máy thì có thể thử theo cách này:
Nhấp đúp vào tên máy .sau đó chuyển qua tab Port Settings ấn vào advanced... thì sẽ thấy được số COM tại phần COM Port Number

Chỉnh sửa cuối:

petrus1105

Em hack bằng cái secman.Hack đt được rồi,vào thư mục private ok nhưng khi cài ứng dụng unsigned thì nó vẫn báo: Certificate error contact the application supplier.Có ai chỉ giúp em làm sao nữa để signed được ứng dụng không?

Kojiro

Super V.I.P
Em hack bằng cái secman.Hack đt được rồi,vào thư mục private ok nhưng khi cài ứng dụng unsigned thì nó vẫn báo: Certificate error contact the application supplier.Có ai chỉ giúp em làm sao nữa để signed được ứng dụng không?

SecMan chỉ dùng để sign các ứng dụng của BiNPDA thôi nha bạn. Còn các ứng dụng khác phải dùng MobiSigner thôi!

Kojiro

Super V.I.P
Tạo thư mục swicertstore\dat\
bằng cách nào vậy bạn

Nếu dùng Xplorer thì bạn vào C, vào Resource, để dấu chọn tại Resource, nhấn Menu/File/Make Dir hoặc số 9 sau đó gõ tên swicertstore nhấn ok. Tiếp tục di chuyển dấu chọn tới swicertstore rồi cũng nhấn phím số 9, gõ tên dat rồi ok.

Nếu dùng FExplorer thì bạn vào C, vào Resource, nhấn Options/File/Make Dir sau đó gõ tên swicertstore nhấn ok. Tiếp tục di chuyển dấu chọn tới swicertstore cũng nhấn Options/File/Make Dir để tạo dat.

Ok nhé!

wheatflourqn

Bạn ơi cho mình hỏi chút nhé,không hiểu sao mình làm xong bước 1 rồi,vào c/private dược,nhưng khi làm bước ba xong thì lại vào private không dược vậy?

tiny1990

Mình dã coi rồi vẫn không thấy gì,tại mình gà quá,bạn nói rõ hon dược không

bạn mở phầm mềm ROMPatcher trên điện thoại => chọn Option => Disable Caps (để mở khóa Private & sys ...) còn chọn Enable Caps (thì ngược lại)

O0H21G0B0SS0O

sAU khi hack xong. Có chương trình nào có thể gỡ bỏ cho nhẹ máy ko máy pro
ví dụ như là HelloCarbide(Bấm vào là đứng máy lun), RomPatcher(Chả biết cái này là cái jì)...

tiny1990

không nặng máy đâu đừng có lo bạn ạ. nếu bạn muốn khởi động máy nhanh thì khi mở nguồn ấn và giữ phím PEN (hình cây viét) hoặc tháo thẻ nhớ ra rôi mở máy. Sau khi máy lên rồi thì nhét thẻ vào. mình xài N95 cài cả khối game và chương trình trên bộ nhớ máy nè, có nặng nhẹ j đâu, vẫn chạy ro ro như thường. Ram lúc nào củng từ 26 - 30 Mb, còn thẻ thì 2G đầy nhóc phim và nhạc. Nên đừng nghe đồn bậy bạ. bạn cứ để như thế đi. xóa làm j.

Còn RomPatcher là phần mềm để bạn xem các folder bị hệ điều hành symbian khóa lại. nên nhờ cái này mở khóa nó ra và bạn có thể dùng trình quản lí file để có thể chép dữ liệu khác vào, hoặc thay thế các crack , key ...

wheatflourqn

Lúc cài phần 1 thì mình coi dể dàng nhưng khi cài xong phần 3 dù mình dã chọn Disable Caps nhưng vẫn không coi dươc,không biết sao nữa

nguyenpa

Super V.I.P
Đối với 1 số máy trong phần Port (COM&LPT) ko hiện ra số COM mà chỉ hiện ra tên máy thì có thể thử theo cách này:
Nhấp đúp vào tên máy .sau đó chuyển qua tab Port Settings ấn vào advanced... thì sẽ thấy được số COM tại phần COM Port Number

Ai không thấy cổng com thì làm theo cách này nhé :D

quartz

Lưu ý: dòng preFP1 ( N73, N77...) thì cần phải cài thêm ứng dụng HelloCarbide.sis vào bộ nhớ máy và chép files HelloCarbide.exe vào ổ C ( được đính kèm theo bài)

Để nhìn thấy thư mục Private, sys thì bạn vào xplore -> menu -> tools -> configuration -> đánh dấu vào Show Hidden files, Show Rom driver, Show system files/floders (hoặc vào xplore -> bấm phím 0)

bạn down bản 1.22 này nhé, rùi pót imel mình lấy code cho :)
Bạn làm ơn lấy code của pm xplore dùm mình nha .
IMEI : 352946020318414
Sẵn tiện cho mình hỏi luôn , mình làm xong các bước ok hết rồi , nhưng khi mình selfsign pm thì cũng vẫn bị báo lỗi giống như chưa sign vậy .
tại sao lại bị như vậy , bạn có thể chỉ dùm mình được ko ?

Kojiro

Super V.I.P
Bạn làm ơn lấy code của pm xplore dùm mình nha .
IMEI : 352946020318414
Sẵn tiện cho mình hỏi luôn , mình làm xong các bước ok hết rồi , nhưng khi mình selfsign pm thì cũng vẫn bị báo lỗi giống như chưa sign vậy .
tại sao lại bị như vậy , bạn có thể chỉ dùm mình được ko ?

Bạn chép file cer, k3y và file txt vào đúng folder đã hướng dẫn chưa? File txt bạn để read only chưa? Xem lại nhé!

nganha1972

cho tôi hỏi chút xíu, tôi đã hack được rồi nhưng sau đó không làm cách nào để cài được pm signsix vì máy cứ báo lỗi "không thể cài đặt" trước đây tôi đã có file .cer cài pm rất tốt nhưng từ khi hack xong thì cài không được pm củ, các bạn làm ơn giúp tôi với! thanks!!

Kojiro

Super V.I.P
cho tôi hỏi chút xíu, tôi đã hack được rồi nhưng sau đó không làm cách nào để cài được pm signsix vì máy cứ báo lỗi "không thể cài đặt" trước đây tôi đã có file .cer cài pm rất tốt nhưng từ khi hack xong thì cài không được pm củ, các bạn làm ơn giúp tôi với! thanks!!

Sau khi hack N95, N73, E65 mình cài Mobilsigner rất bình thường bạn à. PM signsix bạn đề cập là PM nào thế :-?

xinhzaj0

Đã ai hack thử phiên bản mới của N73 chưa vậy ? Sao đệ hack xong rồi mà vẫn không thể vô được là sao ? Ai test thử dùm nha !

Status
Không mở trả lời sau này.