• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biểu hiện hư phần cứng (main) của HTC HD2

hatnaf

máy mà reset và treo liên tục , là bác sắp vào hội đắp chăn rồi đấy ~~ . Cho hỏi bác mua em HD2 mới 100% hay là mua cũ vậy ?

ặc ặc, e nói là " Hic, mới mua e HD2 Tmobile mà thấy thế này sao nản quá, máy mình chưa HSPL hay úp iếc gì cả. Mới cài vài soft bình thường thôi, đang chạy tốt." chứ ko phải là nó bị gì hết. Còn e nói là nói thấy dòng Tmobile này nhiều bác cứ than bị reset và treo máy liên tục... . Vậy đó, chứ ko phải nói máy của e. Máy của e thì e mua mới 100%, nguyên seal hộp máy, chưa unlock code luôn. tự e xé seal và nhập code vào.

vnvn

ặc ặc, e nói là " Hic, mới mua e HD2 Tmobile mà thấy thế này sao nản quá, máy mình chưa HSPL hay úp iếc gì cả. Mới cài vài soft bình thường thôi, đang chạy tốt." chứ ko phải là nó bị gì hết. Còn e nói là nói thấy dòng Tmobile này nhiều bác cứ than bị reset và treo máy liên tục... . Vậy đó, chứ ko phải nói máy của e. Máy của e thì e mua mới 100%, nguyên seal hộp máy, chưa unlock code luôn. tự e xé seal và nhập code vào.

Nếu vậy thì bác cứ HSPL đi ,rồi chạy Android , đẹp và ok hơn winmo rất nhiều , chết thì thế nào cũng chết , mà sống thì sống nhăn răng :D , mà hình như nó liên quan đến thẻ nhớ nữa , thẻ nhớ xịn thì nó bớt nóng hơn

borg

có ai đã từng sửa máy ở Hồng Quang cho em biết sửa xong sài có ổn định ko ạ?...vừa đưa đi kiểm tra và định giá 4tr8 bh 1 tháng...>"<...hỏi thử để còn tính tiếp...

trailieugiai

lại nói tới vụ hồng quang mà ức, con HD2-tmobile của em mua ở bên mẽo được hơn 1 tháng thì nó bị kẹt cái nút tắt nguồn, có hôm quên ko sạc thế là nó hết pin, nút tắt nguồn kẹt ko bật nên được đành đưa vào nhật quang nhờ nó sửa. Nó báo là cái cáp bàn phím hỏng, thay hết 700k. Giật mình thấy đắt quá gọi cho thằng bạn bên Nhật cường hỏi nó bên đó thay bao nhiêu thì nó bảo có gần 300k thôi (mới đầu nghĩ sửa cái này đơn giản và rẻ nên ko muốn nhờ nó làm gì cả, tự mình đi sửa cho nhanh). Nó báo mình cái giá chat quá nên bảo ko thay nữa, ra lấy máy đưa cho thằng bạn bên nhật cường, sau khi nó thay rồi bật ko thấy động tĩnh gì nó gọi hỏi em xem có chắc máy chỉ hỏng cái nút tắt/bật nguồn ko, em khẳng định 100% là đúng vì em vẫn dùng bình thường mà chứ có sao đâu, chẳng qua quên ko sạc pin mới bị tắt máy. Loay hoay 1 hồi thì nó cũng tìm ra nguyên nhân là con IC nguồn đã bị chết và nguyên nhân là bị bọn nó khò chết (đen đủi là máy mình đưa cho nó ko nên được nguồn nên nó trả lại mình cũng ko nên nguồn => ko thể biết nó đã làm gì máy mình) => thêm 2.5tr vào thay con IC nguồn => vẫn nuốt cục tức trong người mà ko làm gì được bọn nó cả. Sau này thằng bạn em bảo là nếu xác định sửa ở đâu thì chỉ sửa 1 nơi thôi và khi nó đã bảo thay rồi thì tốt nhất nên theo lời nó chứ ko theo kiểu gì nó cũng ko phá cái này thì phá cái kia. Hận cái bọn Hồng Quang đến cuối đời luôn.

freeman_trang

May quá. MÁy em chưa có biểu hiện nào như trên cả

Sao hàng T-Mobile lắm lỗi vặt thế nhỉ? May mà ngày trước kết T-Mobile mà hok đủ xiền nên chỉ lấy HD2 thường

borg

có ai đã từng sửa máy ở Hồng Quang cho em biết sửa xong sài có ổn định ko ạ?...vừa đưa đi kiểm tra và định giá 4tr8 bh 1 tháng...>"<...hỏi thử để còn tính tiếp...

quote lại...bro nào kinh nghiệm giúp em với ạ..gấp lắm rồi..T_T..

nokin

Trả lời dùm bạn nè :
Với giá 4tr8 cho việc thay main thì tốt nhất là nên bán xác em nó, sau đó thêm 4tr8 vào, có lẽ vẫn dư mua lại 1 em T-mo khác còn ngon lành đầy đủ, lúc đó chắc chắn chạy máy ổn định hơn nhiều mà mình cũng an tâm hơn.

Bỏ 4tr8 thay 1 cái main, máy bung mất zin, lắp vào thì bụi màn hình, ốc thì mở, chưa kể KTV k khéo tay nghề có thể để lại tùm lum dấu vết khác. Đó là về mặt hình thức. Còn nội dung thì hên xui, vì k chắc gì cái main hàng dự phòng nó bằng main theo máy đc. Chưa kể báo giá 4tr8 cho main hàng thường hay hàng T-mobile nữa ! Tiếp đến là vấn đề ... bán lại, con này có bán lại, chắc cũng k qua đc giá thay main đâu vì lịch sử của nó quá huy hoàng, mà người bán khó giải thích với người mua lắm !

khá chi tiết, bạn nên bán đi rồi mua máy khác xài ổn định và tốt hơn chứ bỏ 4,8t thay main, sau đó nếu xui bị hư thêm ( phát sinh) thì ko biết tốn thêm bao nhiêu => gần bằng tiền mua máy khác ( còn zin hàng 9x% ) nếu bạn quyết định xài em nó nữa thì hãy bán và mua máy khác, còn ko muốn xài e nó nữa thì bán và bù thêm chút tiền để đổi.:-?

hackbabe

Mình thay flash tại hq được hơn 2thang nhưng vẫn dùng tốt , bạn có thể yên tâm . Bán máy hỏng main được bao nhiêu? Thêm 5t có múc nổi e nào ngon hơn,

caonha

mấy bác không hiểu sử dụng kiểu gì mà hư nhiều thế? chứ mình cũng đang sử dụng T-mobile úp rom ầm ầm, cài Android ầm ầm có thấy lỗi gì đâu, ;;)

simboy

Em cũng bị treo khởi động lại, biết sắp nguy đành đem tới Hồng Quang, e nhận máy nói bệnh này sửa từ 2t8 trở lên ak ak. Đành đem qua 24h, bên này báo giá 1t8 mới sửa xong giờ cầm máy về nhà test, tình hình sắp tới diễn biến thế nào e sẽ thông báo.

taiphong

nghe các bác nói ghê quá, em vừa lấy 1 chú HD2 Tmo, nghe các bác nói thế chắc bán lại quá... mà các bác mua xách tay ở đâu chứ, em thấy mấy chỗ đều bảo hành đổi 06 tháng mà (BoB..) có chỗ còn bh 12 tháng kìa. Mà hàng xuất mỹ em tưởng chất lượng phải ngon hơn hàng khác chứ nhỉ, qy trình kiểm định chắc cũng nghiêm ngặt hơn mà

taiphong

@taiphong: bán rẻ cho em đi bác

ở đây k giao dịch nha bạn, mà rẻ là rẻ thế nào, máy em chạy nuột nắm, keke. khi nào bác mua HD2 rồi thì anh em giao lưu cafe thôi chứ k có ý bán đâu. pm 0902 24 12 85

MtxCK75

ở đây k giao dịch nha bạn, mà rẻ là rẻ thế nào, máy em chạy nuột nắm, keke. khi nào bác mua HD2 rồi thì anh em giao lưu cafe thôi chứ k có ý bán đâu. pm 0902 24 12 85

He he, đùa bác tý thôi, em cũng đang dùng HD2 T-mo, cũng up rom ầm ầm đây. À mà bác ở HN chắc phải chờ dịp em đi công tác ngoài ấy thì mới cafe cà pháo với bác được.

nokin

Chết vì thiếu hiểu biết thì khó mà đỡ lắm !

Tốt nhất là DKHDSDTKD ...