• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biểu hiện hư phần cứng (main) của HTC HD2

luongvietanh

thay main thôi bạn ah. giá tầm hơn 3tr 1 chút ở hà nội . mình vừa thay xong ..hix.. bạn nào có nhu cầu thay main thì pm mình : 0934416989. mình chỉ cho.hehe

ngoclong2710

em có con HD2 Tmobile mới mua được gần 2 tháng. Em đang xài android ổn định cả tuần roy tự nhiên bị đứng. Em tháo pin ra lắp dzô lại, bật máy lên thì bị treo mở màn hình Stick....... với mấy sọc đen ngang. Vẫn vào bootloader được nhưng up room không được. Mấy bác coi dùm em có phải hư main hok

em cũng hay bị đơ cứng em dùng mấy bản trên nand của android như my touch 4G do bác dungphp mod và rafdroid 3.2 đều ngon nghẻ bị đơ cứng chỉ khi bật wifi và GPS cùng 1 lúc thì không đơ nhưng đến khi vào cả map của google được vài giây là đơ cứng lúc thì em tháo pin lúc thì chọt reset vẫn bình thường!Không biết có ai bị như em không :D!

bestofstrongman

mấy bác có beit61 chỗ nào sửa mấy cái phím cứng hông? phím back bấm dữ quá giờ nó lờn bà nó ùi

xuanhieu207

Máy em bị giống hệt vầy, đem đi sửa, nghe nói hỏng cpu :(. giờ ok rồi, up room với test các bản android liên tục mà chẳng bị sao cả. Ic, vừa mới mua về mở hộp bị liền[/QUOTE
bac sua cai benh do o dau vay chi cho em voi

jfk2000

ặc, em giống bác này nè, mới bị sáng này, bật ko lên nguồn , cắm sạc cũng không thấy đèn đỏ nữa, nói chung là túi thui rồi, ai biết sửa ở đâu chỉ em với, em đang ở HCM, buồn quá đi mất
Máy mình hiện đang nằm ở tiệm cả gần 2 tháng nay rồi mà ko lấy được ko biết tiệm nó sửa thế nào ? buồn wa. bác nào biết chỗ nào sửa uy tín ko? em ở TPHCM phải đảm bảo nhe. chứ như máy em tụi sửa điện thoại nó kêu đang nghiên cứu gì đó nên chưa sửa xong . hu...hu... mà gần 2 tháng rồi . em mất 800k rồi mà chưa thấy gì hết hu...hu...mong các bác giúp đỡ em

thedung

benh nay toi gui sang trung quoc sua mat co 1 tr8 thoi,nhung day la nho ong ban hang sua ho,gan 2 thang moi dc lay may,chet cpu la chac

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

onionboy

mấy bác biết chỗ nào thay main HD2 uy tín mà giá mềm hok, em ở TPHCM, đang rầu với con HD2 :(, thank mấy bác trước

Chỉnh sửa cuối:

vietsonic

HD2 - Thỉnh thoảng nhận cuộc gọi xong bị lỗi màn hình mất màu

Có bác nào gặp trường hợp như em ko:
- Thỉnh thoảng màn hình mất màu, chỉ có 2 màu nâu và trắng, và màn hình mờ. Tắt máy đi bật lại bình thường. Lỗi ko thường xuyên, 1 tháng chắc 1-2 lần. Ko biết có phải do Android ko các bác?

Có bác nào gặp trường hợp như em ko:
- Thỉnh thoảng màn hình mất màu, chỉ có 2 màu nâu và trắng, và màn hình mờ. Tắt máy đi bật lại bình thường. Lỗi ko thường xuyên, 1 tháng chắc 1-2 lần. Ko biết có phải do Android ko các bác?
Úp lại WM6.5 là biết ngay mà bạn...:p

drmom

Các bác giúp em với! K biết máy e bị gì nữa? Khi tắt và mở máy bằng nút cứng màu Đỏ, thì không mở khóa màn hình Lockscreen bằng cảm ứng được. Khi em tắt và mở máy lại bằng 4 nút còn lại thì mở màn hình lockscreen được. Khi em bấm và giữ nút cứng Đỏ(lúc này e đã vào màn hình Home), thì có xuất hiện các mục Power off, Lock device..hiện ra nhưng cảm ứng không ăn(bị như lúc mở khóa), muốn quay về Home phải dùng nút Back cứng. Em đã thử trên WM 6.5, Android trên thẻ, Android bằng DAF và CWM cũng đều bị như vậy cả. Vậy máy em bị bệnh gì vậy các Bác? Em lo quá!

thedung

Các bác giúp em với! K biết máy e bị gì nữa? Khi tắt và mở máy bằng nút cứng màu Đỏ, thì không mở khóa màn hình Lockscreen bằng cảm ứng được. Khi em tắt và mở máy lại bằng 4 nút còn lại thì mở màn hình lockscreen được. Khi em bấm và giữ nút cứng Đỏ(lúc này e đã vào màn hình Home), thì có xuất hiện các mục Power off, Lock device..hiện ra nhưng cảm ứng không ăn(bị như lúc mở khóa), muốn quay về Home phải dùng nút Back cứng. Em đã thử trên WM 6.5, Android trên thẻ, Android bằng DAF và CWM cũng đều bị như vậy cả. Vậy máy em bị bệnh gì vậy các Bác? Em lo quá!

Mình nói thật nhé mình cũng bị tình trrangj như bạn nhé,con Asus P565 của mình giống bạn và mang ra hàng thì đc bảo con này bị sửa nguồn be bét rồi.....hơi thất vọng

HopANZ

Như bạn mô tả thì nó bị lỗi cảm ứng. Bạn cần chỉnh lại cảm ứng của màn hình bằng cách sau:
1. Chạy Task29
2. Up ROM khác. Android trên thẻ và Android bằng Nand và Winmo bị lỗi thì android cũng lỗi luôn

drmom

Như bạn mô tả thì nó bị lỗi cảm ứng. Bạn cần chỉnh lại cảm ứng của màn hình bằng cách sau:
1. Chạy Task29
2. Up ROM khác. Android trên thẻ và Android bằng Nand và Winmo bị lỗi thì android cũng lỗi luôn

Em làm như bác hướng dẫn vẫn không hết Bác oi! Chết em rối! Giúp em với!

thedung

chỉnh lại cảm ứng thì đc đã tốt đã bảo liên quan đến phần cứng mà lại,bạn cứ thử làm mọi cách xem có đc ko ,mình dùng rồi mình biết,con mình tắt máy đi bât lịa là đc nhưng khi để nó tư tăt màn hình lúc mình mở lên là cảm ứng đơ luôn,ko làm đc gì uwcsn chế,lại ấn nút nguồn tắt màn để bât màn lần nữa lại cảm ứng đc xong sau đó no lại như cũ,máy này bị sửa nguồn hoặc là vấn đề vê nguồn tốt nhât ra hàng đứng đó xem nó tháo máy kiểm tra nguồn đi

chamcham737877

wtf, máy mình đang xài bình thừơng thì tự nhiên bị liệt cảm ứng, ngày hôm qua lâu lâu mới nhận còn bây giờ chắc die luôn rồi up đủ kiểu rom 6.5, wp7, android cũng bị vậy. Bác thay cảm ứng ở đâu vậy, mình ở Sài gòn,
-------------------------
uplai rom ship thi bình thường, mừng qua các bác ạ
------------------------
được 1 lúc lại liệt :( kiểu này phải thay rồi

Chỉnh sửa cuối:

kakatoi

wtf, máy mình đang xài bình thừơng thì tự nhiên bị liệt cảm ứng, ngày hôm qua lâu lâu mới nhận còn bây giờ chắc die luôn rồi up đủ kiểu rom 6.5, wp7, android cũng bị vậy. Bác thay cảm ứng ở đâu vậy, mình ở Sài gòn,
-------------------------
uplai rom ship thi bình thường, mừng qua các bác ạ
------------------------
được 1 lúc lại liệt :( kiểu này phải thay rồi

của bác bị liệt hay bị đơ đó lúc cảm ứng k ấn đc thì nút cứng có dùng đc ko vậy

net191chuoi

mình mới mua HTC HD2 nhưng bị hư main nên chia sẻ một số biểu hiện để bạn nào mắc phải thì sớm đi bảo hành chứ ko để máy tiêu lun.
1.Máy đang dùng tự nhiên bị treo tự động khởi động lại.
2. khi cắm usb để đồng bộ máy tính máy thỉnh thoảng máy tự động nháy màn hình màu xanh green sau đó tiếp tục tự khởi động lại.
3. Đến giai đoạn cuối máy ko vào win được chỉ hiện màn hình có chữ HTC và ko hiện thông tin về rom, radio dù máy vẫn cho phép boot loader up rom, task 29, hard reset nhưng sau đó lúc khởi động vẫn treo ở màn hình khởi động.
máy mình hiện nay đã phải gửi để thay main.hic

máy của em cũng khá giống tình trạng mà anh kể , nhưng e sài mới gần 2 tháng , up android hay winmobile gì thì nó cũng tự reboot hoặc treo , treo ở logo , đang gọi cũng treo , ....!
lúc treo logo thì em tháo pin ra , để lát chừng 5 phút thì vào được , mà sài thì hồi hợp không biết chừng nào nó lại treo , máy trống lổng không cài thêm phần mềm nào hết vẩn bị thế , chắc em nó săp ra đi như bác nói , còn vụ màn hình xanh thì máy em không bị

dù đã thử rất nhiều rom vẩn thế , win mobile , lẩn android ........!

khi máy vào ok rồi thì sài lát chừng 20 phút , hên thì 40 phút máy nóng , và treo
mọi người cho ý kiến máy của em với ạ , nó ra đi em nghỉ sài đt luôn quá :((
!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

chamcham737877

Mình vừa mới thay cảm ứng xong, giờ mới bíêt thay cảm ứng là thay nguyên cái mặt kíêng HD2 luôn, đau qúa