• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BIG keyboard for S60v5 ! (dayhand input modz)

Status
Không mở trả lời sau này.

n5300

BIG keyboard for S60v5 ! [update iPhone style]

Tip:
- trượt phím cách về bên phải con trỏ nhảy về cuối văn bản (END), trượt về bên trái thì nhảy về đầu văn bản (Home)
- để tắt bật T9 bạn bấm phím '123' sau đó bấm phím hình quả địa cầu.

=========================================
=========================================

Update version 1.1 ^^ iPhone style

Những thay đổi trong bản này:
- Giao diện phím bấm iPhone
- Nút bấm to hơn chút xíu (45 x 70 pixel so với bản cũ là 44 x 65 pixel)
- Phím cách to hơn chút xíu (90 x 50 pixel so với bản cũ là 87 x 40 pixel)
- Các ký tự nhỏ phía trên có thể trượt lên hoặc trượt xuống đều được (cho dễ thao tác mà ^^)
- Phân biệt bàn phím chữ hoa, thường khi bấm Shift .

Ví dụ thế này

kích thước phím không đổi.

các bác cho ý kiến nhé.

>> DOWNLOAD

Hướng dẫn cài đặt: xem bên dưới.

===============================
===============================

Lọ mọ làm cái này cho những ai xài Dayhand input nhé.

Bàn phím landscape bổ sung hai phím chuyển hướng trái phải. Nút sang phải có thêm chức năng trượt về bên phải là dấu chấm, trượt lên trên là dấu phảy. Nút sang trái thêm chức năng thêm ký tự \ hoặc / hoặc ^ tùy hướng trượt.

Bàn phím Portrait mình mod từ bàn phím iPhone của Muveszur nhé. Cho phím nó to hơn vậy thôi. Cái giao diện có thể làm đẹp hơn nhiều, giống bàn phím iPhone nhưng mà lỡ tốn công làm cái này rồi giờ làm lại mất thời gian quá, xài thế này cũng ok rồi. :D Để hôm nào rảnh làm cái key giống iPhone cho nó đẹp vậy.

>> Download

Hướng dẫn:
Coppy thư mục OperaHuge_byMilk vào c:\data\dayhaninput\TouchskinW
Coppy thư mục Bigkey_portrait_by_5300 vào c:\data\dayhaninput\Touchskin

hai mục này gần giống nhau nhé, khác chữ W ở đuôi kìa.
Xong xuôi, mở Dayhand input chọn ban phím ngang là OperaHuge_byMilk. Chọn bàn phím dọc là Bigkey_portrait_by_5300
Thoát ra. Enjoy !

Please: Mình xin được từ chối câu hỏi dayhand input là gì, ở đâu, sử dụng thế nào. Thông cảm nhé. Goodluck !

===========================
===========================

Chỉnh sửa cuối:

huaminhquan

Mod giống Iphone lun đj bạn,cái này hay nè,ủng hộ hết mình lun.hjhj.mà link down đâu pạn,hem thấy link đâu cả

n5300

Update link rồi đó. Bạn nào test ok thì comment cho tớ mừng nhé.

Chỉnh sửa cuối:

n5300

Mod giống Iphone lun đj bạn,cái này hay nè,ủng hộ hết mình lun.hjhj.mà link down đâu pạn,hem thấy link đâu cả

hehe. Thankyou ! Nhưng mà sáng giờ loay hoay photoshop mãi mới được cái kia, với lại tính x với y cứ nhầm nhọt mệt quá. Để hôm nào rảnh rỗi chỉ cần chỉnh cái file ảnh giao diện là được thôi.

galabuon

vậy dc rồi khỏi giống IP làm gì , càng to càng tốt :))

hình như bàn phím có tham khảo của gala ;;)

wimax16vnn

vậy dc rồi khỏi giống IP làm gì , càng to càng tốt :))

hình như bàn phím có tham khảo của gala ;;)

Vẫn thik cái bàn phím Portrait hơn ( bàn Landscape fải cầm 2 tay hơi bất tiện), bác n5300 với gala có thể mod cái bàn fím Portrait cho các fím to thêm 20% nữa thì tuyệt , chứ các fím sát góc ( như Q A O L ) vẫn dễ bị bấm nhầm, heee
Thanks

hantinhtu_baby

Bạn làm ơn hướng dẫn kỹ đoạn này một chút có đc không?
dayhaninput nằm ở đâu vậy bạn ! Sau khi giải nén 2 thư mục vào C data xong thì mình bó tay luôn chả biết vào đâu để kích hoạt bàn phím.

Chỉnh sửa cuối:

nolove_hn

ko cài đc cái Dayhand mới ức chế, hack bằng helo ox để cài thử cũng ko đc. cứ unpacking file mãi mà ko xong. bó tay ùi. bực thế chứ. muốn ném con 58 đi đc rồi. càng dùng càng thấy cùi bắp thế này.

galabuon

Vẫn thik cái bàn phím Portrait hơn ( bàn Landscape fải cầm 2 tay hơi bất tiện), bác n5300 với gala có thể mod cái bàn fím Portrait cho các fím to thêm 20% nữa thì tuyệt , chứ các fím sát góc ( như Q A O L ) vẫn dễ bị bấm nhầm, heee
Thanks

thì còn 1 cách bố trí xuống 7 cột như bàn phím virtual key

ko cài đc cái Dayhand mới ức chế, hack bằng helo ox để cài thử cũng ko đc. cứ unpacking file mãi mà ko xong. bó tay ùi. bực thế chứ. muốn ném con 58 đi đc rồi. càng dùng càng thấy cùi bắp thế này.

giờ này mà vứt là có người lụm liền đó nha

llTuyetTinhCocll

kakak....kiểu này thì mathanh, tojido, jackpham..... chắc lại phải bận rộn nếu nó add được vào cái fw.....:D..."Nấu" nó đi mấy bạn ui.....đẹp quá trời đẹp.....

JokerB

Đề nghị mod stick 1 topic dayhand trog đó đưa hết các bản mod nè vào cho newbie như mình dễ tìm
à update lun dayhand nữa

galabuon

cái này thiếu tắt t9 rồi, gõ khó chịu quá.

có, nút enter đẩy lên

------------
có mấy nhận xét

1. bàn phím dayhand ko bao giờ có nút điều hướng vì nó cần gì thì chọt thẳng vào màn hình. nên việc bạn thiết kế nó hơi thừa. ( để ý các phím của Mr.milk hay iphone ko bao giờ có nút điều hướng)
2. sẳn bạn làm lại mấy cái dấu chử to to 1 chút, nhìn khó quá (làm chử ko gạch chân + font tăng 1 chút là ok)

Chỉnh sửa cuối:

friendinyourway

t thấy nếu bạn làm cho cái phim space gần bên phía tay phải sẽ thuận tiện hơn rất nhiều, mình cũng muốn dùng dayhand nhưng vì cái phím space nó ở vị trí hơi khó bấm nên lại chuyển sang dùng bàn phím thường của nokia. dù sao cũng bấm nhanh hơn

galabuon

cái này thì nhỏ xíu ah

@ 5300 ; sẳn đang cao hứng làm cái ip thế này đi bro

cái này mình resize bitmap của nó nên ko đẹp, nếu thiết kế sẽ đẹp hơn

Status
Không mở trả lời sau này.