• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BL-5J 1700 mAh

viet18091991

Ko bik có bạn nào sắm đc pin này chưa? Mình đang xài và cảm thấy dung lượng đúng như thật, khoảng 1700mAh. Tạm up mấy cái hình lên cho ae nhâm nhi, comment thôi!
Mình sẽ test nó kĩ và báo ae sau về thời gian chờ, xem phim, nghe nhạc sau,. tóm lại là nó ăn đứt cục Bl-5j 1320mAh của Nokia!

Thời gian nghe nhạc: ~25hr
Cụ thể: Cấu hình offline, mức volume max 10, tai nghe zin, nhạc 320kbps.
Trong suốt quá trình nghe nhạc ko chạy thêm ứng dụng gì ngoại trừ Nokia Energy Profile, Ram free đạt 53,8 MB, mức tiêu hao điện năng mỗi giờ theo Nokia Energy Profile là khoảng 68mAh.
Vậy có nghĩa là dung lượng thực của pin đạt khoảng 68mAh x 25hr =~ 1700mAh
Ảnh minh chứng hiện đang post, sẽ update sau!

Thời gian xem phim: ~8 liên tiếp
Cụ thể: Cấu hình General, max volume 10, xem film Ice Age 1,2,3 convert đúng độ chuẩn nHD 640x360,
chỉ chạy real Player xem film và Nokia Energy profiles (NEP) . Ram free đạt xấp xỉ 40 MB, lên xuống thất thường.
Mức hao điện năng mỗi giờ cở 200 mAh (theo số liệu của NEP đo đc).
Vậy có nghĩa là pin đạt dung lượng khoảng cỡ: 8 x 200 =~ 1600mAh

Play Game (Ngage): Now testing!

Nếu ae thấy số liệu trên có ích thì thanks em 1 phát nha! Thks ae!

Đề nghị anh em vào vấn đề dùm mình đây là khu vực thảo luận và kinh nghiệm chứ ko phải mua bán nhé​

Last edited by a moderator:

phhung

Bác kím đâu ra cục pin kinh này za? nó phù hợp với dt nào hay chỉ mỗi N 5800 như trong hình?

huutoanpy

ơ, cái ông này y chang tui nhỉ :D
Vừa mua một cục 1700mAh đây :D
Của bác Nguyễn Hoàng Phúc đúng hông nè ;))
Dùng tốt, em vẫn đang xài và quăng cục của Nokia rồi ;))

viet18091991

Mình lặn lội gần tới TSN mới kiếm ra chỗ bán đó! Cục này là BL-5J, chỉ phù hợp cho 5k8 àh! Đc cái là nó vừa bằng cục pin cũ, vừa khít lun!
Hình như ở đó bán nhiều loại lắm, mà bác kiếm loại nào?:-?

viet18091991

huutoanpy cũng đang xài àh, rãnh thì sạc đầy pin rùi tét típ tui với! xem nó nghe nhạc đc bao lâu! Để chế độ ofline, nghe bằng headphone zin nha! volume mức 10! xem em nó thọ bao lâu! Em BL-5j của Noki mình tét rồi, chỉ thọ khoảng 15g!:(

huutoanpy

huutoanpy cũng đang xài àh, rãnh thì sạc đầy pin rùi tét típ tui với! xem nó nghe nhạc đc bao lâu! Để chế độ ofline, nghe bằng headphone zin nha! volume mức 10! xem em nó thọ bao lâu! Em BL-5j của Noki mình tét rồi, chỉ thọ khoảng 15g!:(

Hà hà, tui không có thời gian để test bạn à, đi học cả ngày :)
Thấy xài vẫn tốt đó thôi...

viet18091991

Mình thì mua 180k lận, bảo hành 6 tháng, 1 đổi 1!
Ae rãnh thì ghé wa ngó chơi, 365C trường Chinh, P14, tân Bình, ngay cái góc Trường Chinh, Nguyễn Hồng Đào đó, đối diện TGDD.:-??

huutoanpy

Mình thì mua 180k lận, bảo hành 6 tháng, 1 đổi 1!
Ae rãnh thì ghé wa ngó chơi, 365C trường Chinh, P14, tân Bình, ngay cái góc Trường Chinh, Nguyễn Hồng Đào đó, đối diện TGDD.:-??

Tớ mua 150k, ship hàng miễn phí. Hàng của Phúc Tịnh Mobile :)
Xài rất tốt, bảo hành 6 tháng :D

viet18091991

Ờ, ae nào thấy ổn thì mua test chơi, mình sẽ test rồi báo sau!
Bác huutoanpy cho mọi người address chỗ đó lun đi!:|

viet18091991

Hok bik ở Hà Thành có ko nữa! Cái này mình mua ở Sài Thành! Nếu muốn bạn có thể nhờ ng wen mua rồi EMS ra! :O

huutoanpy

Hix, tớ send tiền rồi người ta gửi hàng tận nhà luôn. Việc gì phải nhờ, mắc công :(. Tin tưởng, ko sợ bị mất "đô" ;))

viet18091991

Đương nhiên là mất tiền ship rồi! cục pin khoảng 40-50g gì đó, chắc mất khoảng 40 - 50k tiền ship nếu ship từ Sài Thành ra Hà Thành! 48h sau là có pin trong tay!

viet18091991

Haha, nó mà nổ là tui đâu còn ở đây pót bài!=))
Nói vậy thôi chứ cái khoản nì ai đâu bik đc:(? Đến pin của hãng lớn như Apple, ....còn nổ, cháy, chảy, huống chi là pin con ó!;;) Yên tâm sài đi! Pin chỉ là pin thôi, miễn đừng chọc nó là đc!