• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Black Diamond M2D CE_OS_5.2.20275(Build_20275.1.3.3)

swampy395

they said that: this ROM to slow, some people get hang while opening an application, the battery come to end so quick, but the design so nice and they love this theme. Can you make other ROM lighter with this interface?
Many thanks
sorry my terrible English.
PS: these all happen after install the ExtROM
ah, I forgot an important comment, Dvha79_ddt said that: You used to use his ROM, ROM interface to build your own ROM but you never talk abt him or say thank to him.

My appolagies to Habubi and Dvha79_ddt for not saying thank you guys for your roms this was i thought habubi rom edited by me bút ! Thanks guys your roms are very good, Please make more roms, I like pdaviet roms Thanks TaQuangDuc for your time to translate I will edit the Post to include them both,
RE device slow, Had intermitent problem with "task manager" !! remove from ExtROM and hard reset It should be OK then Hope this helps

P.S. TouchFLO is Slow on BA some apps take 4-5 seconds to close Audio manager and Album are slow to open but seem OK to use then, it as fast as we can get it at the moment

If you don't use the back up and network wizard It may be better to edit the CFG.txt

Chỉnh sửa cuối:

rosebeast

they said that: this ROM to slow, some people get hang while opening an application, the battery come to end so quick, but the design so nice and they love this theme. Can you make other ROM lighter with this interface?
Many thanks
sorry my terrible English.
PS: these all happen after install the ExtROM
ah, I forgot an important comment, Dvha79_ddt said that: You used to use his ROM, ROM interface to build your own ROM but you never talk abt him or say thank to him.

My appolagies to Habubi and Dvha79_ddt for not saying thank you guys for your roms this was i thought habubi rom edited by me bút ! Thanks guys your roms are very good, Please make more roms, I like pdaviet roms Thanks TaQuangDuc for your time to translate I will edit the Post to include them both,
RE device slow, Had intermitent problem with "task manager" !! remove from ExtROM and hard reset It should be OK then Hope this helps

P.S. TouchFLO is Slow on BA some apps take 4-5 seconds to close Audio manager and Album are slow to open but seem OK to use then, it as fast as we can get it at the moment

If you don't use the back up and network wizard It may be better to edit the CFG.txt
hix,you say english.i don't understand.:D:D.you can say vietnamese

hnyuk49

Could you plz give more info about this rom so that everyone can have some more ideas about it before they flash it to their phone.

Tung_solex

Sao bạn này nói nghe mâu thuẩn vậy, cài vào "chạy ầm ầm, lướt vèo vèo" rồi sau đó "cực kỳ chậm" là sao hả bạn:-/

Ý bạn nói là cài cabs vào rom v14 chạy vèo vèo còn rom gốc chạy chậm

TaQuangDuc

Guy, don't worry abt whose ROM, we 're waiting ur new ROM with M2D interface. You 've bring a new life to BA that a great work.
We hope to see ur new ROM soon.
Regards,

tampham

Mình có thể kết hợp bản ROMv14 của bác HÀ với lại cái M2D của bác swamby395 được không hả bác, ý mình là đã up bản v14 rồi, chép folder extROM của bác swamby395 vào thẻ nhớ rồi để tự động nó chạy, như vậy có được không vậy, và nó có nhẹ hơn là bản M2D mà em đã cài?8-|

thangbinh

công nhận nhìn ảnh của ROM này đẹp thật :-? anh Hà lúc nào có bản mới MOD giao diện như vậy đi :D

hnyuk49

wifi & blue is ok. It's relatively fast & smooth. the only prob I found so far is that it take a while to change among different input methods. the M2D theme is cool but it sure will slow the phone down.

cái này khá nhanh và ổn, mỗi tội khi chuyển chế độ nhập dữ liệu thì phải đợi cả 5-7s. còn cái giao diện M2D đẹp thật đấy nhưng em cài xong phải gỡ luôn vì nó làm chậm máy quá.

blacksky2210

bản này so với bản V14 thì sao nhỉ ? :D
Thì bạn cứ dùng thử đi. :D

Last edited by a moderator:

vnanhvn

Từ hôm qua đến giờ ngồi test thì em thấy nó cũng khá mượt các bác ạ, tuy hơn chậm hơn V14 của bác Hà nhưng như thế là khá ổn rồi. Và nói cho một cách công bằng thì chác là do cài quá nhiều phần mềm trên Extr nên tốc độ có ảnh hưởng ^^.

Còn giao diện khỏi chê luôn, cứ gọi là oke.

Tuy có một cái em không ưng lắm đó là cái SMSDRfix không đạt hiệu quả như mong muốn vì nó không thông báo tin đã gửi đến thuê bao khác, và do cài quá nhiều chương trình có sẵn trên ex rồi nên sto đã ít hơn hẳn 1/2^^.

to Dvha79_ddt: Bác ơi cái commager bên này bật tắt hay lắm, bác xem thế nào nghiên cứu qua nhé, bật phát nào ăn phát đó bác ạ!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Từ hôm qua đến giờ ngồi test thì em thấy nó cũng khá mượt các bác ạ, tuy hơn chậm hơn V14 của bác Hà nhưng như thế là khá ổn rồi. Và nói cho một cách công bằng thì chác là do cài quá nhiều phần mềm trên Extr nên tốc độ có ảnh hưởng ^^.

Còn giao diện khỏi chê luôn, cứ gọi là oke.

Tuy có một cái em không ưng lắm đó là cái SMSDRfix không đạt hiệu quả như mong muốn vì nó không thông báo tin đã gửi đến thuê bao khác, và do cài quá nhiều chương trình có sẵn trên ex rồi nên sto đã ít hơn hẳn 1/2^^.

to Dvha79_ddt: Bác ơi cái commager bên này bật tắt hay lắm, bác xem thế nào nghiên cứu qua nhé, bật phát nào ăn phát đó bác ạ!

Vậy à, bạn thử HR lại mà ko cài các Ứng dụng trên ExtROM rồi thử thao tác Comm xem có được không. Mà là bật tắt phone hay Wifi vậy vnanhvn.
Phần Comm trên manila thì không thể tách ra dùng riêng được nên phải cài manila vô mới được.

vnanhvn

Vậy à, bạn thử HR lại mà ko cài các Ứng dụng trên ExtROM rồi thử thao tác Comm xem có được không. Mà là bật tắt phone hay Wifi vậy vnanhvn.
Phần Comm trên manila thì không thể tách ra dùng riêng được nên phải cài manila vô mới được.

Anh ơi, cả 2 cái mới hay chứ! Anh xem nghiên cứu thế nào nhé, để anh em đỡ khổ mỗi lần phone off hay cả wifi lại mỗi lần RS anh nhé!

rosebeast

bác nào up cái EXT của bản ROM này lên cho e dc hok.e hok muon down cả ROM này về.e muốn cài cái EXT này lên bản V14 của anh HÀ xem thế nào.thanks mọi người

swampy395

bác nào up cái EXT của bản ROM này lên cho e dc hok.e hok muon down cả ROM này về.e muốn cài cái EXT này lên bản V14 của anh HÀ xem thế nào.thanks mọi người

Sorry i tryed to translate this and I get this I'm not sure What you ask?

What's your ups the EXT version of this ROM up for e dc hok.e hok muon down both ROMs ve.e want to set this up to the EXT version of the V14 HA see the people nao.thanks

If someone would translate please I will try to answer
Thanks in Advance
swampy395

habubi

He only wants to down Extrom not the ROM.

vnanhvn

Bạn ơi, không cài được trên V14 đâu, nó rất chậm và cực kỳ chậm đặc biệt vào phần program hoặc khi chạy các ứng dụng khác. Nếu muốn có chỉ có thể mong bác Hà sớm cho ra một bản mới có dao diện giống và hơn thế này nữa ^^ thôi.

P/S:Bó tay nửa anh nửa việt của bác swam...^^

tampham

Bạn ơi, không cài được trên V14 đâu, nó rất chậm và cực kỳ chậm đặc biệt vào phần program hoặc khi chạy các ứng dụng khác. Nếu muốn có chỉ có thể mong bác Hà sớm cho ra một bản mới có dao diện giống và hơn thế này nữa ^^ thôi.

P/S:Bó tay nửa anh nửa việt của bác swam...^^

Đúng rồi đó mình cũng đang dùng bản v14 và cài cái M2D này vào, thì có cảm giác chậm hơn bản M2D 19b all device, cuối cùng rồi cũng hard reset cài lại 19b all device:D