• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Tool Jailbreak cho iPhone 3G[S] / iPod Touch

HaChau

Super V.I.P
Blackra1n là công cụ jailbreak iPhone của Geohot (không có chức năng unlock). Trang chủ tại www.blackra1n.com

Update Blackra1n RC 2 - LINK DOWNLOAD tại trang chủ Blackra1n

Điều kiện:
- Windows XP trở lên (Windows 7 đã test bởi Zenki - vào properties của file Blackra1n.exe chọn chế độ tương thích Windows XP Sp2 và quyền hạn Administrator).
- iTunes 9
- WiFi

Sử dụng:
Tải tool về, chạy Blackra!n. Ở đây là mình thử nghiệm trên 3GS World 3.1 OTB.

Công cụ sẽ tự khởi động lại iPhone và làm tất cả mọi thứ cho bạn. Sau khi khởi động lại thì iPhone của bạn đã có thêm 1 ứng dụng tên là Blackra1n.
Mở Blackra1n trên iPhone sẽ xuất hiện tùy chọn cho phép bạn cài Cydia, Rock và Icy.
Chọn xong thì ứng dụng sẽ tải Cydia, Rock, Icy mà bạn đã chọn ở trên.
0r58490117j

iTunes trên PC sẽ báo iPhone đang ở trong chế độ recovery mode, bấm OK thì nó báo "Unlock complete. Congratulation, your iPhone has been unlocked".

Sau khi tải xong (mình mất vài phút cho Cydia và Rock) cũng là lúc kết thúc quá trình Jailbreak. Bạn đã có thể sử dụng Cydia, Rock và Icy!!

Màn hình iPhone của mình:

Cydia:

Rock:

Đã test tốt trên các điều kiện sau:

- 3GS World 3.1 và 3.1.2
- 3GS Locked 3.1.2
- 3G World 3.1.2

Viva George Hotz!!!!!!!!

Last edited by a moderator:

LYLAC

bàc cho em hỏi 3gs bản lock có dùng được trương trình này không

HaChau

Super V.I.P
bàc cho em hỏi 3gs bản lock có dùng được trương trình này không
Mình nghĩ là vẫn dùng được vì Blackra1n chỉ jailbreak (giai đoạn đầu cho phép can thiệp vào hệ thống, cài các ứng dụng không phải từ AppStore), chỉ có không unlock được thôi mà sẽ phải chờ công cụ khác.

LYLAC

oh có thể cài game la em vui rồi chứ em bỏ nó hơn một tháng rồi ,cám ơn máy bác trả lời câu hỏi

longgiang81

Super V.I.P
Tiếc là ko có bản dành cho MAC OSX, chờ thông tin từ các bạn vậy. Anh em nào xong xuôi rồi thì feedback vài câu đi :D

bausteel

Theo hướng dẫn của bạn thì 3gs lock vẫn chưa chởi game và nghe nhạc được đúng không bạn.

Zenki

Super V.I.P
Theo hướng dẫn của bạn thì 3gs lock vẫn chưa chởi game và nghe nhạc được đúng không bạn.
Nghe nhạc thì có liên quan gì đến 3GS LOCK hay WORLD.

Tool trên là để Jailbreak cho iPhone. Bạn đọc kỹ lại bài viết nhé.

HaChau

Super V.I.P
Chơi game và nhạc là chuyện thường (tải qua AppStore miễn là có account iTunes thôi). Khi Jailbreak thì sẽ có đất để cài thêm các phần mềm "không chính thức" thông qua các cổng ứng dụng như Cydia, Rock, Icy và cho phép can thiệp trực tiếp vào hệ thống (WinSCP, iPhone Suite, ...). Đó là lợi ích mà quá trình Jailbreak mang lại.

Nếu ai chưa từng voọc hệ thống sau khi Jailbreak sẽ không hiểu nỗi niềm của anh em vào lúc này đâu :))

Zenki

Super V.I.P
Anh HaChau ơi :)) Tested tốt trên iPhone 3G WORLD FW 3.1.2 luôn nhé ;) Cảm giác bây giờ thật YO!!!! Bây giờ tool đơn giản hẳn, click 1 cái rồi ngồi chờ chứ chẳng phải đụng tay đụng chân gì nữa :))

Medkid

Anh HaChau ơi :)) Tested tốt trên iPhone 3G WORLD FW 3.1.2 luôn nhé ;) Cảm giác bây giờ thật YO!!!! Bây giờ tool đơn giản hẳn, click 1 cái rồi ngồi chờ chứ chẳng phải đụng tay đụng chân gì nữa :))

chờ khoảng bao lâu thì cài xong Blackra1n hả Zenki ?

Zenki

Super V.I.P
chờ khoảng bao lâu thì cài xong Blackra1n hả Zenki ?
Mở cái blackra1n.exe lên rồi "Make it ra1n" là xong. Nó sẽ tự làm tất cho mình :)) Không như redsn0w phải qua nhiều công đoạn :))